Các yếu tố ảnh hưởng tới hệ thống kiểm soát nội bộ

• Thread starter hienxinh0603
  • Ngày gửi
H

hienxinh0603

Guest
6/8/14
2
0
1
30
hải tân, hải dương
Xin chào anh (chị) ạ!
chúng em đang làm một bài tiểu luận về các nhân tố ảnh hưởng tới hệ thống kiểm soát nội bộ. thì theo em hiểu nhân tố ảnh hưởng tới hệ thống kiểm soát nội là thiết kế của hệ thống nội bộ và khả năng vận hành của chính nó. Theo anh (chị) thì suy nghĩ của em như thế đúng hay sai? Và anh (chị) có thể giúp em tìm một số nhân tố ảnh hưởng tới khả năng vận hành của kiểm soát nội bộ được không?
Em xin trân thành cảm ơn các anh (chị) nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
namkim

namkim

Trung cấp
Ðề: Các yếu tố ảnh hưởng tới hệ thống kiểm soát nội bộ

Xin chào anh (chị) ạ!
chúng em đang làm một bài tiểu luận về các nhân tố ảnh hưởng tới hệ thống kiểm soát nội bộ. thì theo em hiểu nhân tố ảnh hưởng tới hệ thống kiểm soát nội là thiết kế của hệ thống nội bộ và khả năng vận hành của chính nó. Theo anh (chị) thì suy nghĩ của em như thế đúng hay sai? Và anh (chị) có thể giúp em tìm một số nhân tố ảnh hưởng tới khả năng vận hành của kiểm soát nội bộ được không?
Em xin trân thành cảm ơn các anh (chị) nhiều ạ!

- Ảnh hưởng có nhiều yếu tố như quy mô, tính chất hoạt động, mục tiêu....
bất kỳ một HTKSNB nào cũng bao gồm 5 yếu tố: Môi trường ks, đánh giá rủi ro, hoạt động kiểm soát, thông tin và truyền thông, giám sát

Thân!

H

hienxinh0603

Guest
6/8/14
2
0
1
30
hải tân, hải dương

Dạ, theo chương trình chúng em đang học lại chỉ có đề cập tới các yếu tố: môi trường kiểm soát, hệ thống kế toán, các nguyên tác và thủ tục kiểm soát. vậy có coi như là thiếu không ạ?

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên

Dạ, theo chương trình chúng em đang học lại chỉ có đề cập tới các yếu tố: môi trường kiểm soát, hệ thống kế toán, các nguyên tác và thủ tục kiểm soát. vậy có coi như là thiếu không ạ?
Các chuẩn mực kiểm toán Việt Nam và quốc tế sử dụng khuôn mẫu KSNB của COSO (1993, 2013) nên ICS gồm 5 thành phần.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA