Nên lắp cáp quang của nhà cung cấp nào?

• Thread starter lethithuy12
  • Ngày gửi
M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội
nhà em đang dùng cáp đồng VNPt, gói mega basic. nhưng em sợ cáp quang VNPT đắt nên muốn tìm xem có nhà mạng nòa giá rẻ hơn ko
mà chuyển từ cáp đồng lên cáp quang có mất phí ko?
cáp quang VNPT ko đắt lắm đâu, giá hợp lý mà. có 2 gói F2E, F2F tốc độ cao, giá hạt dẻ cho hộ gia đình. bạn thử tham khảo xem :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quanghuy21

Sơ cấp
26/4/14
24
24
18
36
Thái Nguyên
nhà em đang dùng cáp đồng VNPt, gói mega basic. nhưng em sợ cáp quang VNPT đắt nên muốn tìm xem có nhà mạng nòa giá rẻ hơn ko
mà chuyển từ cáp đồng lên cáp quang có mất phí ko?
có mất phí nhé. phí chuyển từ cáp đồng lên cáp quang VNPT là cước chênh lệch giữa cước đấu nối hòa mạng dịch vụ Internet FTTH/ FiberVNN và cước đấu nối hòa mạng dịch vụ ADSL/ MegaVNN hiện hành. :)

T

trinhlocibv

Thiết kế in offset giá rẻ Hà Nội
8/9/14
1
0
1
32
Hà Nội
saninan.vn
mình đang dùng vnpt gói 150k thấy cũng được, hình như rẻ nhất rồi.

D

danang2014

User đã bị cấm truy cập
29/5/14
6
3
3
34
Yên Bái
em cũng đang dùng cáp đồng VNPT đây. ngày trc thì ngon h dùng lâu nên hay trục trặc
cáp quang nhà bác giá bao nhiêu mà rẻ hơn cáp đồng?
nhà em lắp gói F2E, tốc độ 10mb, chỉ có 200k/tháng nếu sử dụng dưới 20G. nói chung ok lắm. với lại nhà em cũng ko dùng mạng nhiều lắm

anhduongkt

anhduongkt

Trung cấp
26/4/14
57
9
8
35
Hà Nội
trc nhà mình dùng cáp đồng FPT sẵn rồi, nên chuyển sang cáp quang FPT cho tiện.
cáp quang FPT đúng là hơi đắt. gói Fiber của VNPT 14mb, giá 350k/tháng. trả trước 6 tháng hay 1 năm cũng vẫn 350k, ko được giảm như nhà mạng khác
em ko thích FPT lắm, FPT chăm sóc khách hàng có vẻ ko bằng VT, CMC hay VNPT :(

L

linhtran213

User đã bị cấm truy cập
29/5/14
4
3
3
35
Hải Phòng
CMC dùng cũng được đó. nhưng ko có gói cáp quang cho gia đình đâu. chỉ có cáp quang cho doanh nghiệp thôi

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
cáp quang VNPT ko đắt lắm đâu, giá hợp lý mà. có 2 gói F2E, F2F tốc độ cao, giá hạt dẻ cho hộ gia đình. bạn thử tham khảo xem :)
bạn cho mình thông tin rõ hơn về 2 gói cước này nhé. tks bạn ^^

H

hoanghainguyen121

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
7
2
3
39
Vĩnh Phúc
hehe. về CSKH của FPT thì cũng có ng khen, ng chê, tùy khu vực và tùy số mình gặp nv tư vấn tốt hay dở nữa =))

C

chuppachupp

Trung cấp
26/4/14
58
19
8
Thái Bình
thớt đang xài cáp đồng của nhà mạng nào thì cứ lên cáp quang của nhà mạng ấy luôn. có mất phí cũng k đắt lắm.
nếu chuyển sang lắp cáp quang của nhà mạng thì tốn kém hơn đấy, là lắp đặt lại từ đầu mà

• Like
Reactions: lethithuy12
minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
chuyển từ ADSL cáp đồng lên cáp quang thì đều mất phí nhé. nhà mạng nào cũng sẽ thu phí cả
với VNPT thì phí là cước chênh lệch giữa cước đấu nối hòa mạng dịch vụ Internet FTTH/ FiberVNN và cước đấu nối hòa mạng dịch vụ ADSL/ MegaVNN hiện hành

• Like
P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
35
Thái Bình
Ðề: Nên lắp cáp quang của nhà cung cấp nào?

Lên đời cáp quang là hợp lý đó, mình thấy giờ nhiều nhà mạng đang có chương trình KM lắm, xem bên nào nhiều KM thì lắp cho tiết kiệm.
KM thì chắc ko có FPT đâu, FPT ít KM lắm. hộ gia đình xài cáp quang liệu có phí quá các bác nhỉ? vì nhu cầu cũng ít mà, cáp đồng là được rồi

Q

quanghuy21

Sơ cấp
26/4/14
24
24
18
36
Thái Nguyên
KM thì chắc ko có FPT đâu, FPT ít KM lắm. hộ gia đình xài cáp quang liệu có phí quá các bác nhỉ? vì nhu cầu cũng ít mà, cáp đồng là được rồi
phí gì mà phí. dùng cáp quang cho sướng, lướt web thoải mái ko lo mưa bão sấm chớp làm lag mạng chứ sao. ADSL h bắt đầu lỗi thời rồi

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
chuyển từ ADSL cáp đồng lên cáp quang thì đều mất phí nhé. nhà mạng nào cũng sẽ thu phí cả
với VNPT thì phí là cước chênh lệch giữa cước đấu nối hòa mạng dịch vụ Internet FTTH/ FiberVNN và cước đấu nối hòa mạng dịch vụ ADSL/ MegaVNN hiện hành
em tưởng là ko mất phí chứ nhỉ? hóa ra vẫn mất. mà chả nhớ nối trc lắp cáp đồng thì cước đấu nối hòa mạng là bao nhiêu nữa :\

D

danang2014

User đã bị cấm truy cập
29/5/14
6
3
3
34
Yên Bái
chuyển từ cáp đồng lên cáp quang thì nhà mạng nào cũng thu phí cả. các bạn đừng tiếc chút tiền. mất một ít nhưng về sau mình dùng được thoải mái hơn mà :D

• Like
L

linhtran213

User đã bị cấm truy cập
29/5/14
4
3
3
35
Hải Phòng
dùng VNPT ổn đó, chỉ có VNPT cam kết đường truyền cáp quang là 100% sợi quang ko pha sợi đồng thôi

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
em tưởng là ko mất phí chứ nhỉ? hóa ra vẫn mất. mà chả nhớ nối trc lắp cáp đồng thì cước đấu nối hòa mạng là bao nhiêu nữa :\
bạn cứ đăng ký lắp đặt đi. bạn ko nhớ chứ họ thì nhớ đấy, mỗi gói cước có cước đấu nối hòa mạng riêng cụ thể rồi mà. =))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA