Nên lắp cáp quang của nhà cung cấp nào?

• Thread starter lethithuy12
  • Ngày gửi
anhduongkt

anhduongkt

Trung cấp
26/4/14
57
9
8
35
Hà Nội
gói F2F có vẻ ổn hơn. giờ có rất nhiều cũng đăng ký lắp đặt gói này. bên vnpt đang full lịch lắp đặt luôn.
gói F2E thì dành cho cá nhân, gia đình ko có nhu cầu dùng mạng quá nhiều, tốc độ cũng khá ổn :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghainguyen121

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
7
2
3
39
Vĩnh Phúc
chuyển từ ADSL cáp đồng lên cáp quang thì đều mất phí nhé. nhà mạng nào cũng sẽ thu phí cả
với VNPT thì phí là cước chênh lệch giữa cước đấu nối hòa mạng dịch vụ Internet FTTH/ FiberVNN và cước đấu nối hòa mạng dịch vụ ADSL/ MegaVNN hiện hành
chuẩn. ko phải chỉ VNPT mới thu phí chuyển từ cáp đồng lên cáp quang đau. FPT cũng thu. chấp nhận thôi

• Like
Reactions: minhson229
L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
lên đại lý đk được thì càng tốt. ko thì gọi cho tổng đài đk cũng ok mà ;))
ok. vậy em gọi tổng đài cho tiện. quanh nhà em ko có đại lý có VNPT. tầm mấy ngày thì lắp đặt xong xuôi nhỉ?

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
nhà em lắp gói F2E, tốc độ 10mb, chỉ có 200k/tháng nếu sử dụng dưới 20G. nói chung ok lắm. với lại nhà em cũng ko dùng mạng nhiều lắm
nhà mình tối về cũng hay phải dùng. thôi mình tính lắp gói F2F ko giới hạn lưu lượng cho thoải mái :))

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định
các bạn cứ thử gọi điện tổng đài tư vấn hoặc ra đại lý đk xem sao. bình thường chỉ chừng 2-5 ngày là lắp đặt ổn thỏa xong xuôi

M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội
ok. vậy em gọi tổng đài cho tiện. quanh nhà em ko có đại lý có VNPT. tầm mấy ngày thì lắp đặt xong xuôi nhỉ?
thường thì 2-5 ngày là xong tất. bên VNPT làm cũng khá nhanh mà.
nhưng cũng còn tùy khu vực nữa. với lại họ đang full lịch lắp đặt nên có thể sẽ lâu hơn 1-2 ngày :D

L

linhtran213

User đã bị cấm truy cập
29/5/14
4
3
3
35
Hải Phòng
thường thì 2-5 ngày là xong tất. bên VNPT làm cũng khá nhanh mà.
nhưng cũng còn tùy khu vực nữa. với lại họ đang full lịch lắp đặt nên có thể sẽ lâu hơn 1-2 ngày :D
hẳn là đông khách nên họ mới đk lắp đặt.
chứng tỏ xài của VNPT là yên tâm được rồi =))

Q

quanghuy21

Sơ cấp
26/4/14
24
24
18
36
Thái Nguyên
ngoài 2 gói F2F, F2E thì VNPT còn nhiều gói cáp quang cho hộ gia đình nữa. các bạn cứ vào website của vnpt để tham khảo thông tin :)

C

chuppachupp

Trung cấp
26/4/14
58
19
8
Thái Bình
ngoài 2 gói F2F, F2E thì VNPT còn nhiều gói cáp quang cho hộ gia đình nữa. các bạn cứ vào website của vnpt để tham khảo thông tin :)
cáp quang VNPT có tiếng là có nhiều gói cước cho các nhu cầu của KH mà. phục vụ KH tốt thế chứ :D

M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội
VNPT có khá nhiều các gói cước cho hộ gia đình. các bạn có thể lên đây tham khảo thêm, và hỏi tổng đài nữa. VNPT tư vấn nhiệt tình mà.
chúc các bạn lắp được gói mạng vừa ý :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

lapmanghaiphong

Guest
6/9/16
0
0
0
33
lapmanghaiphong.vn
Bạn dùng mạng của viettel nhé.

H

hoangnghiacntt

Guest
2/12/16
0
0
0
35
Mạng FPT tại Hà Nội là số 1.

D

ddangvanha

Guest
5/11/16
0
0
0
35
Thời điểm hiện nay dùng cáp quang là hợp lý rồi giá cả bây giờ cũng rất ok chỉ cần 200k là có mạng cáp quang dùng rồi, mà còn của FPT nữa chứ

M

minh40978

Sơ cấp
7/7/16
47
5
8
42
đang dùng thằng FPT mà đắt quá. mà nó CSKH cực kỳ kém. nói chuyện chỉ muốn chửi lộn. định chuyển qua dùng VNPT

• Like
Reactions: seotrust001

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA