Mỗi tuần một chuyên đề

Vat va khi vao wkt

• Thread starter nipvnn
  • Ngày gửi
nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi
có phải bác nào cũng biết change IP như bác đâu hiiiiiiiiiiiii , với lại chậm quá ,
Em vừa sáng tạo ra cái file CGI chạy trên FTP nhanh phít bác ạ hiiiiiii , có vào không em link cho mà vao` :cool :cool :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
gnurtel

gnurtel

Guest
có phải bác nào cũng biết change IP như bác đâu hiiiiiiiiiiiii , với lại chậm quá ,

Tớ có change gì đâu, tớ chỉ vào Internet Options / Connections / LAN Setting
và check vào Use a proxy server for your LAN ở phần Address gõ: 66.5.146.243 và Port: 80
tớ dùng thử thấy chạy nhanh chẳng kém gì bình thường

P/S: Tớ dùng ADSL nối qua mạng LAN (HUB)

N

NTV

Guest
Đang định tiếp thị offline ở Nha Trang mà WKT khó vô như vậy thì hỏng rồi.... chán wá

N

NTV

Guest
mình gõ tiếng Việt bình thường, dùng bộ gõ ngoài, Vietkey2000 Beta, bãng mã unicode dựng sẵn (16 Bit)

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Em thay thay doi IP cung nhanh nhu binh thuong nhung khong vao duoc nhung co cai do la trang khac.
Co le theo cach cua Bac Nip on day !
vao hoi cham hon 1 ty nhung cung duoc.
To Nip : Cac bac khong nghi ra cach nao khi truy cap bang dia chi WKT cu thi tu dong link sang dia chi cua anh duoc ha.

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
WKT mấy hôm nay buồn nhở, ít người biết cách vào quá, về sau bác écmin phải có một khóa tutorial cho bà con cách vào trong các trường hợp bất thường như thế này.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Em khoái quá nè, vào binh thường được rồi, cơ mà có mỗi mình Em và 4 khách

cơ mà vẫn thấy khoái quá

:chuoi :chuoi :chuoi

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Originally posted by nipvnn@Jun 26 2004, 03:45 PM
:chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi
Em vừa sáng tạo ra cái file CGI chạy trên FTP nhanh phít bác ạ hiiiiiii , có vào không em link cho mà vao` :cool :cool :thank
Còn phải hỏi nữa, ghét thế. public đi còn gì nữa

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Originally posted by iso@Jun 28 2004, 01:50 AM
WKT mấy hôm nay buồn nhở, ít người biết cách vào quá, về sau bác écmin phải có một khóa tutorial cho bà con cách vào trong các trường hợp bất thường như thế này.
Theo Em thì có cách khác hay hơn cơ mà lằng nhằng hơn :D
đầu tiên mỗi người cần có một cái list nick các thành viên khi có sự cố thì thông báo cho nhau biết cxách gì thì bảo chia nhau ra theo khu vực nick (theo vần) để thông báo cho các thành viên :D thế đấy
nhưng mà nói gì thì nói chứ Em thấy có những sự cố thế này mới thấy sự đoàn kết của toàn thể thành viên WKT chứ các bác nhể!

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
To Nip : Cac bac khong nghi ra cach nao khi truy cap bang dia chi WKT cu thi tu dong link sang dia chi cua anh duoc ha.
Vang xin chao Camto thanks cam to
nhung ma van de do phu thuoc vao .... nguoi quan tri host , co the creat ra mot file , khi chay webketoan.com , no se tu dong chay den IP cua site do , no se gia? lap them mot cai IP nua ,ma khong bi chan o VN ,
Ma chuyen quan ly host cua wkt thi ........ NIP khong kiem soat , NIP cung chi nhu camto thoi ma .......... Thanks any way !

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
http://www.webketoan.com/ Em thì vào theo đường này, ngon không chẳng có vấn đề gì cả :D

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Originally posted by fooly_kid+Jun 28 2004, 09:19 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (fooly_kid @ Jun 28 2004, 09:19 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-nipvnn@Jun 26 2004, 03:45 PM
:chuoi&nbsp; :chuoi&nbsp; :chuoi&nbsp; :chuoi&nbsp; :chuoi&nbsp; :chuoi
Em vừa sáng tạo ra cái file CGI chạy trên FTP nhanh phít bác ạ hiiiiiii , có vào không em link cho mà vao`&nbsp; :cool&nbsp; :cool&nbsp; :thank
Còn phải hỏi nữa, ghét thế. public đi còn gì nữa [/b][/quote]
Cơ mà khi đã vào được đến đây thì có ai còn cần đên nó không nhỉ :-?

:lol :lol :lol

:sorry :sorry :sorry

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Originally posted by gnurtel@Jun 26 2004, 04:18 PM

Tớ có change gì đâu, tớ chỉ vào Internet Options / Connections / LAN Setting
và check vào Use a proxy server for your LAN ở phần Address gõ: 66.5.146.243 và Port: 80
tớ dùng thử thấy chạy nhanh chẳng kém gì bình thường

P/S: Tớ dùng ADSL nối qua mạng LAN (HUB)
to gnurtel: chỗ tớ dùng qua proxy của công ty rồi mới vào Internet được.
Cái chỗ:
vào Internet Options / Connections / LAN Setting

thì phải khai báo cái proxy của cty rồi, vậy thì làm thế nào để dùng tiếp cái proxy ở trên nhỉ? Mình muốn tìm cách khác để vào chứ qua cái bypass proxy như hiện nay này thì quá chậm.

Ơ mà hình như bây giờ vào webketoan ngon lành rồi thì phải!

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
Mấy ngày không vào được wkt nhớ quá trời luôn. Đang nghỉ hè mà như vậy đâm ra cứ như người thất nghiệp ấy. :wall :wall :wall
Bây giờ hi vọng là không bị lặp lại nữa, may thật đấy nhưng cũng xui thật, khi vào được lại thiếu vấn đề "đầu tiên" chả in ấn được tý gì :wall :wall

I

ITDOAC

Guest
Mấy hôm nay cứ thấp thỏm với WKT, một ngày vào mấy bận mà chẳng được, hết ngày lại thấy như còn thiếu một việc gì đó chưa làm vậy.
Giờ hình như ổn rồi, chắc mấy bác Admin cũng mệt nhoài rồi nhỉ!!!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Đúng là mình ngu thật !
Mấy hôm phải vào WKT = đường vòng đâm quen, đi cả chiều đến khi về vẫn theo lối cũ vào đến đây mới biết là hoạt động ngon rồi
Mừng quá !
:bia :bia :bia :bia :bia :bia :bia :bia :bia

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Thủ thuật của các bạn hay thật đấy, Nhưng nó làm mình nhớ 1 câu chuyện.

Đại loại là 1 anh chàng kia đi về nhà, thấy nhà bị khóa mà lại không mang theo chìa khóa. Loay hoay mãi rồi cũng chui qua cửa sổ để vào được bên trong, thấy ngay 1 mẩu giấy để ngay ngắn trên bàn rắng: "Chìa khóa để ở dươi thảm chùi chân phìa bên ngoài nhà" :cool

hihi
còn bác Cam to thi cũng chui cửa sổ vào nhà rồi mới biết là cửa đã mở nhỉ......

hehe

Thôi, hy vọng là ngôi nhà WKT của chúng ta không bao giờ bị "khóa" như thế nữa nhé

:dzo :dzo :bia :bia

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Sáng hôm qua em nhận được 2 thư báo từ anh HyperVN
Cái thứ nhất thì báo là WKT có vấn đề chờ thời gian ổn định.
Cái vụ này thì em biết rồi vì ngày nào em cũng vào WKT cả mà. nếu có gì là em biết ngay. Và em cũng đã đi lòng vòng như anh camto. Rồi thất vọng vì lại vào không được thế nhưng sau đó. Do vô tình em bấm nhầm vào nút lệnh IE thế là nó bật lên. Mừng hết lớn (trang web mặc định của em là WKT mà).
Cái thứ hai thì bảo là đả bình thường rồi. Đến trể hơn.
Sáng nay không hiểu sao em lại vào không được không hiểu tại sao và thế là ngồi chờ thư của anh Hyper xem có phải đi vòng nữa không. Nhưng may quá sau giờ cơm trưa em lại vào nhà WKT được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA