Bị phạt do không có hóa đơn

  • Thread starter aogiac4551
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

aogiac4551

Thành viên thân thiết
1/2/07
129
1
18
TP.HCM
#1
:help: :boldred: :wall: cấp cứu cấp cứu Công ty em bị 814 kiểm tra phát hiện doanh số ẩn lậu (kinh doanh vũ trường chui ma' :D) thế là các bác CA chuyển qua thuế truy thu và phạt về tội bán hàng ko xuất hóa đơn. nhưng em chỉ théc méc tại sao
- Phạt em về tội bán hàng ko xuất hóa đơn = 12tr5 :wall: do UBND cùng cấp xử lý (theo 185/2004ND-CP) mà còn bị truy thu, phạt 2,5 lần thuế GTGT - TNDN nữa (cái này same đến 1ty VND ac ac).
- Vấn đề em hỏi là cùng 01 hành vi vi phạm hành chính tại sao lại xử lý em 2 lần ấy mà, xử lý như vậy có đúng ko? em có cần làm đơn xin khiếu nại ko, vì sắp đến ngày hết hạn đóng phạt rùi
- Có anh chị nào PRO chỉ giáo cho đệ cái? hihihii đệ xin cảm ơn :sleep:
 
T

thang_eden

Thành viên sơ cấp
14/12/06
42
0
6
Quê
#2
- Trường hợp UBND phạt là phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán theo NĐ 185/2004 NĐ-CP
- Sau đó chuyển hồ sơ sang cơ quan thuế truy thu và phạt 2,5 lần thuế trốn theo Thông tư số 41/2004/TT-BTC ngày 18/05/2004 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành Nghị định số 100/2004/NĐ-CP ngày 25/02/2004 của Chính phủ quy định về việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế.
- Thông tư 120/2004/TT-BTC ngày 15/14/2004 của BTC Hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 185/2004/NĐ-CP ngày 04 tháng 11 năm 2004 của Chính phủ về Xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Kế toán có nêu :
12.1 Khi xét thấy hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán quy định tại các điều từ Điều 7 đến Điều 16 của Nghị định số 185/2004/NĐ-CP dẫn đến trốn thuế, lậu thuế thì người có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán phải tiến hành xử phạt vi phạm hành chính theo quy định tại Nghị định số 185/2004/NĐ-CP và hướng dẫn tại Thông tư này, sau đó phải chuyển ngay hồ sơ cho cơ quan thuế cùng cấp để xử lý vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế.
 
xuantham

xuantham

Thành viên thân thiết
18/8/05
5,346
598
113
53
#3
aogiac4551 nói:
:help: ::lily: wall: cấp cứu cấp cứu Công ty em bị 814 kiểm tra phát hiện doanh số ẩn lậu (kinh doanh vũ trường chui ma' :D) thế là các bác CA chuyển qua thuế truy thu và phạt về tội bán hàng ko xuất hóa đơn. nhưng em chỉ théc méc tại sao
- Phạt em về tội bán hàng ko xuất hóa đơn = 12tr5 :wall: do UBND cùng cấp xử lý (theo 185/2004ND-CP) mà còn bị truy thu, phạt 2,5 lần thuế GTGT - TNDN nữa (cái này same đến 1ty VND ac ac).
- Vấn đề em hỏi là cùng 01 hành vi vi phạm hành chính tại sao lại xử lý em 2 lần ấy mà, xử lý như vậy có đúng ko? em có cần làm đơn xin khiếu nại ko, vì sắp đến ngày hết hạn đóng phạt rùi
- Có anh chị nào PRO chỉ giáo cho đệ cái? hihihii đệ xin cảm ơn :sleep:
Phạt vi phạm hành chính vì tôị kinh doanh mà không đăng ký.
Thuế không nộp sẽ bị truy thu, bên cạnh đó là phạt hành vi trốn thuế từ 1 đến 5 lần khoản thuế bị truy thu. Nếu trốn thuế nhiều còn bị truy cứu trách nhiệm hình sự nưã.

Nộp phạt nhanh, không khéo lại bị phạt tiếp vì chậm nộp bây giờ.
Không khiếu nại được đâu. Đâu có oan gì đâu mà khiếu nại!
 
A

aogiac4551

Thành viên thân thiết
1/2/07
129
1
18
TP.HCM
#4
ac ac chắc kiểu này em nghĩ làm kế toán lun we'. làm co 400k mà Cong ty bị phạt kiểu này mà kíu ko được chắc chít .\

Bắc thang lên hỏi ông trời
Con bị THUẾ phạt có kiện được hok
Ông trời ổng trả lời rằng
Tao đây còn sợ huống chi là mày :D
 
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thành viên trực tuyến

  • vu thi thuy hong

Xem nhiều