Hóa đơn quên không đóng dấu địa chỉ mới của công ty

• Thread starter linh1109
  • Ngày gửi
L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi
Cả nhà cho mình hỏi chút. Mình mới làm và Cty mình mới thay đổi địa chỉ, hóa đơn bán hàng đáng lẽ phải gạch đ/c cũ đi và đóng dấu đ/c mới vào nhưng mình ko để ý thế là mình viết hđ xong là gửi cho khách liền. Hđ đầu vào và hđ đầu ra đều là đ/c cũ, mình phải làm thế nào đây. Có cty ở nội thành hn thì mình đi đóng dấu lại được, nhưng có cty ở tỉnh lẻ, thế mới buồn. Mình có thể làm tờ điều chỉnh đ/c hđ được ko. Ai có mẫu thì cho mình xin nhé. Mail la nguyenthilinh392@gmail.com. Mình cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hóa đơn quên không đóng dấu địa chỉ mới của công ty

Cả nhà cho mình hỏi chút. Mình mới làm và Cty mình mới thay đổi địa chỉ, hóa đơn bán hàng đáng lẽ phải gạch đ/c cũ đi và đóng dấu đ/c mới vào nhưng mình ko để ý thế là mình viết hđ xong là gửi cho khách liền. Hđ đầu vào và hđ đầu ra đều là đ/c cũ, mình phải làm thế nào đây. Có cty ở nội thành hn thì mình đi đóng dấu lại được, nhưng có cty ở tỉnh lẻ, thế mới buồn. Mình có thể làm tờ điều chỉnh đ/c hđ được ko. Ai có mẫu thì cho mình xin nhé. Mail la nguyenthilinh392@gmail.com. Mình cảm ơn
HĐ bán ra khi nào khách yêu cầu thì thu hồi lại đóng dấu rồi gửi lại cho họ, hóa đơn mua vào thì buộc phải đúng địa chỉ nhé.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Trường hợp của bạn nếu muốn tiếp tục sd hoá đơn cũ thì chỉ cần làm con dấu địa chỉ mơi đóng bên cạnh địa chỉ cũ trên hoá đơn (tuyệt đối ko được gạch địa chỉ cũ trên hoá đơn)
_Hđ đầu vào nếu vẫn còn ghi điạ chỉ cũ (sau ngày thay đổi GPKD theo địa chỉ mới) là hoá đơn ko hợp lệ
_Liên hê với k/hàng qua Tel, Email....để k/hàng gửi lại bạn hoá đơn qua đường chuyển phát nhanh, sau đó đóng dấu địa chỉ mới và gửi trả lại k/hàng

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Ôi thế là toàn bộ hóa đơn đầu vào không được khấu trừ, phải đóng toàn bộ số thuế đầu ra, ố trời ơi, chết mình mất, có cách nào không các bạn, mình cần gấp gấp lắm

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Ôi thế là toàn bộ hóa đơn đầu vào không được khấu trừ, phải đóng toàn bộ số thuế đầu ra, ố trời ơi, chết mình mất, có cách nào không các bạn, mình cần gấp gấp lắm
Mình ghi là hoá đơn ko hợp lệ thì bạn phải hiểu là ko những ko đc khấu trừ mà đồng thời cũng ko đc đưa vào cp.
Bạn muốn khắc phục lỗi hoá đơn đầu vào ko? mình sẽ chỉ bạn cách làm theo đúng luật quy định
Bạn có thể tham khảo Bài 44 link này
http://www.webketoan.vn/forum/threa...dinh-thong-tu-dang-ap-dung-cho-nam-2014/page5

Sửa lần cuối:
L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Mình ghi là hoá đơn ko hợp lệ thì bạn phải hiểu là ko những ko đc khấu trừ mà đồng thời cũng ko đc đưa vào cp.

Bây giờ nếu nhà cung cấp mà hủy cho mình và thay lại hóa đơn khác là cực kỳ khó, một bài học nhớ đời, nhưng lúc sếp ký duyệt xuất hóa đơn cũng chẳng nói gì cơ, thế mới chán. vậy số hàng hóa mình bán ra có ảnh hưởng gì không nhỉ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bây giờ nếu nhà cung cấp mà hủy cho mình và thay lại hóa đơn khác là cực kỳ khó, một bài học nhớ đời, nhưng lúc sếp ký duyệt xuất hóa đơn cũng chẳng nói gì cơ, thế mới chán. vậy số hàng hóa mình bán ra có ảnh hưởng gì không nhỉ
Bạn chưa đọc bài ở trên của mình rồi, chỉ cần bên bán làm một biên bản điều chỉnh và xuất hoá đơn điều chỉnh là xong, rất đơn giản vì ở đây chỉ sai địa chỉ ko ảnh hường gì đến mức thuế GTGT đc khấu trừ, nếu ko bên bạn sẽ bị lổ nặng đó

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Bạn muốn khắc phục lỗi hoá đơn đầu vào ko? mình sẽ chỉ bạn cách làm theo đúng luật quy định
Bạn có thể tham khảo Bài 44 link này
http://www.webketoan.vn/forum/threa...dinh-thong-tu-dang-ap-dung-cho-nam-2014/page5

Mình cảm ơn nhiều nhé

Đang cái lúc bí tắc thế này, mình ngu đi bao nhiêu, ngốc quá, ngu quá

Sửa lần cuối:
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Cái này chỉ cần nói bên bán lập biên bản và xuất 1 hóa đơn điều chỉnh địa chỉ thôi (không thu hồi và hủy HĐ đã xuất nhé!)

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Cái này chỉ cần nói bên bán lập biên bản và xuất 1 hóa đơn điều chỉnh địa chỉ thôi (không thu hồi và hủy HĐ đã xuất nhé!)

Cho mình hỏi, hóa đơn bán hàng của mình cũng ghi địa chỉ cũ thì mình làm biên bản và cũng xuất hóa đơn điều chỉnh phải không, mình phải ghi chi tiết thế nào đây bạn, giúp mình với, mình chẳng nghĩ ra cái gì, cho mình xin mẫu biên bản với

Mình thử tìm trên mạng xem thế nào

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Cho mình hỏi, hóa đơn bán hàng của mình cũng ghi địa chỉ cũ thì mình làm biên bản và cũng xuất hóa đơn điều chỉnh phải không, mình phải ghi chi tiết thế nào đây bạn, giúp mình với, mình chẳng nghĩ ra cái gì, cho mình xin mẫu biên bản với

Cty bạn là bên bán thì bạn nói KH của bạn gửi lại hóa đơn (bạn đã xuất), rồi bạn đóng mộc vuông bên cạnh là xong. Đâu có lập BB gì đâu? Hic, hic...
Còn bài số #9 trên kia là NCC cho bạn mà?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Ko trường hợp này lại khác ah nha, bạn xuất hoá đơn cho k/hàng lở ghi địa chỉ cũ chỉ cần đóng dấu địa chỉ mới kế bên điạ chỉ cũ là được KHÔNG LÀM BIÊN BẢN XUẤT HOÁ ĐƠN ĐIỀU CHỈNH GÌ CẢphải xem xét tùy trường hợp chứ bạn, từ sáng đến giớ mình đã hướng dẫn bạn xoay quanh chỉ vài ý đó, bạn cứ bình tỉnh làm theo thôi ko có gì phải nóng vội cả

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Cty bạn là bên bán thì bạn nói KH của bạn gửi lại hóa đơn (bạn đã xuất), rồi bạn đóng mộc vuông bên cạnh là xong. Đâu có lập BB gì đâu? Hic, hic...
Còn bài số #9 trên kia là NCC cho bạn mà?

Cái anh khách ấy ở mãi Hải Phòng, không chịu gửi lại cơ

Ko trường hợp này lại khác ah nha, bạn xuất hoá đơn cho k/hàng lở ghi địa chỉ cũ chỉ cần đóng dấu địa chỉ mới kế bên điạ chỉ cũ là được KHÔNG LÀM BIÊN BẢN XUẤT HOÁ ĐƠN ĐIỀU CHỈNH GÌ CẢphải xem xét tùy trường hợp chứ bạn, từ sáng đến giớ mình đã hướng dẫn bạn xoay quanh chỉ vài ý đó, bạn cứ bình tỉnh làm theo thôi ko có gì phải nóng vội cả

Cái anh khách ấy ở Hải Phòng không chịu gửi hóa đơn lại, ui trời mưa này, mình không muón đi Đồ Sơn, Hải Phòng đâu

Sửa lần cuối:
L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Giờ mình mới để ý, mình ở hà nội, còn bạn ở tp hcm. Không biết mình áp dụng cách của bạn có được không nhỉ

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Giờ mình mới để ý, mình ở hà nội, còn bạn ở tp hcm. Không biết mình áp dụng cách của bạn có được không nhỉ

Giời ạ. Luật thuế là áp dụng toàn quốc chứ có phải ở HN hay Tp.HCM ko đâu?:wall:

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Giời ạ. Luật thuế là áp dụng toàn quốc chứ có phải ở HN hay Tp.HCM ko đâu?:wall:

Mình sợ các bác thuế cứ củ hành mình thì mệt

Mỗi chi cục có cái khác nhau mà. Đợt trước mình làm trên quận Đống Đa 1 kiểu, giờ về quận Thanh Xuân lại 1 kiểu

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mính mới tìm hiểu thông tin từ TCT
Sau khi bạn đổi GPKD thì sẽ có thời gian 10 ngày để bạn làm mẫu 08/MST thay đổi thông tin DN
TRONG VÒNG 10 NGÀY ĐÓ NẾU HOÁ ĐƠN ĐẦU VÀO GHI ĐỊA CHỈ CŨ VẪN ĐƯỢC CHẤP NHẬN

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Mính mới tìm hiểu thông tin từ TCT
Sau khi bạn đổi GPKD thì sẽ có thời gian 10 ngày để bạn làm mẫu 08/MST thay đổi thông tin DN
TRONG VÒNG 10 NGÀY ĐÓ NẾU HOÁ ĐƠN ĐẦU VÀO GHI ĐỊA CHỈ CŨ VẪN ĐƯỢC CHẤP NHẬN

Nửa tháng bạn ạ, mình nói chuyện với nhà cung cấp nhưng họ có ý sẽ không xuất hóa đơn điều chỉnh, mệt quá

L

linh1109

Sơ cấp
17/9/13
20
0
1
31
Ha Dong - Ha Noi

Bạn chưa đọc bài ở trên của mình rồi, chỉ cần bên bán làm một biên bản điều chỉnh và xuất hoá đơn điều chỉnh là xong, rất đơn giản vì ở đây chỉ sai địa chỉ ko ảnh hường gì đến mức thuế GTGT đc khấu trừ, nếu ko bên bạn sẽ bị lổ nặng đó

Cho mình hỏi thêm. Hóa đơn đầu vào mà họ không xuất lại cho mình thì mình coi như mất phải không. Hóa đơn đầu ra của mình vẫn ghi địa chỉ cũ, nếu bên mua của mình họ kê khai thuế rồi thì mình phải làm sao hả bạn, hay chỉ đóng dấu lại là xonng

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cho mình hỏi thêm. Hóa đơn đầu vào mà họ không xuất lại cho mình thì mình coi như mất phải không. Hóa đơn đầu ra của mình vẫn ghi địa chỉ cũ, nếu bên mua của mình họ kê khai thuế rồi thì mình phải làm sao hả bạn, hay chỉ đóng dấu lại là xonng
Dĩ nhiên vì hoá đơn người bán xuất cho cty bạn ko ghi đúng địa chỉ hiện tại của cty bạn (CCT trả lời hoá đơn đó là ko hợp lệ nên ko đc khấu trừ cũng như đưa vào cp)
Nhưng bạn cứ khai thuế bình thường đi sau này khi QTT tuỳ theo họ có loại ko mà mình tìm cách xử lý.
Còn hoá đơn bạn xuất cho k/hàng thì vô tư, hoá đơn nào bạn có thể mượn lại đóng thêm địa chỉ kế bên cho họ, hay mang con dấu xuống cty họ đóng, còn khó quá thì cho qua, bạn đừng lo họ vẫn khai thuế bình thường khi QTT cũng ko bị loại đâu (vì ai rảnh mà ngồi kiểm tra địa chỉ ng bán đúng ko)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA