Có nên học cử nhân VB2 ngành Tiếng Anh không?

• Thread starter linhmlc
  • Ngày gửi
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Bạn cần xác định rõ bạn đang cần bằng cấp hay cần kiến thức. từ đó bạn sẽ biết nên học ở đâu nhé.

Câu hỏi là : (..đã tốt nghiệp ĐH kinh tế ngành kế toán và hiện đang làm kế toán. Tiếng Anh của mình rất tệ nhưng giờ rất yêu thích môn này. Để giao tiếp tốt và viết đúng ngữ pháp mình nên đến trung tâm ngoại ngữ hay đăng ký học VB2? Mình băn khoăn quá, không biết nên học như thế nào..)

- Có câu : (... Một nghề cho chín hơn chính mười nghề ... ) Nghĩa là: Trước hết bạn cần Học & Làm cho Thật giỏi 1 nghề . Còn hơn Biết 9 - 10 nghề mà chẳng có nghề nào giỏi .
- Lại có câu của LN (.. Học - Học nữa - Học mãi ..) Nghĩa là : Kiến thức nhân loại là vô cùng. Học càng nhiều càng tốt . Học ở đây là Thực học để mình có kiến thức Phục vụ cho công việc chứ không phải vì cần có nhiều : Bằng mà những Bằng cấp đó không phục vụ gì cho quá trình làm việc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LienAnKieu

Sơ cấp
12/11/18
4
0
1
31
Em cũng tính học đây.

P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
tiếng anh mà,học càng nhiểu càng tốt,chứ không bao giờ thừa cả,nhưng cũng phải sd thường xuyên chứ nếu bỏ thì cũng rất nhanh quên

C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
nay cái gì ngta cũng cần tiếng anh nên mình cứ học,thấy cũng không dư,do tiếng anh thông thạo ,càng pk nhiều càng tốt,mình nghỉ ít năm nữa ckka ngta đa phần là sd tiếng anh thôi í,do thấy cháu nhà mình còn nhỏ mà nó học tiếng anh tích hợp kiểu mấy môn toán đồ cũng học bawgf tiếng anh luôn

japanmercari

japanmercari

Sơ cấp
20/7/20
1
0
1
32
shopnhatviet.com
Có thời gian và điều kiện thì bạn nên đi học nhé
Việc học không bao giờ là thưa. Học nhiều biết rộng sau này bạn sẽ thấy cái lợi ích của nó.

Tương lai phát triển, lương cao. Đừng để sau này hối hận ko kịp

T

táo đỏo

Sơ cấp
16/3/20
6
2
3
34
nay cứ học tiếng anh càng cao càng tốt,chứ giờ mình thấy tiếng anh chiếm phần quan trọng quá rồi,mà nay cũng có nhiều trường tiếng anh mở ra nửa,lớn nhỏ gì có hết,nay mình nhìn tên trung tâm mình không biết luôn mà,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA