Phân bổ thuế GTGT

• Thread starter yenlam
  • Ngày gửi
Y

yenlam

Guest
12/1/06
25
0
0
TPHCM
Cty em vừa có hoat động bán hàng chịu thuế và không chịu thuế. Theo quy định cuối năm doanh nghiệp sẽ lập mẫu 02C/GTGT để điều chỉnh lại thuế GTGT được khấu trừ.
Do em nộp trễ, nên báo cáo thuế tháng 01 này sẽ fải nộp kèm theo mẫu 02C/GTGT. Nhưng hiện tại em vẫn chưa hiểu cách lập từ chỉ tiêu số 4 đến số 7.
Anh chị nào biết làm ơn giúp em gấp với vì sắp hết hạn nộp báo cáo thuế tháng 1 rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chiectramvang

Sơ cấp
2/11/06
40
0
6
TP Bên sông Hàn
yenlam nói:
Cty em vừa có hoat động bán hàng chịu thuế và không chịu thuế. Theo quy định cuối năm doanh nghiệp sẽ lập mẫu 02C/GTGT để điều chỉnh lại thuế GTGT được khấu trừ.
Do em nộp trễ, nên báo cáo thuế tháng 01 này sẽ fải nộp kèm theo mẫu 02C/GTGT. Nhưng hiện tại em vẫn chưa hiểu cách lập từ chỉ tiêu số 4 đến số 7.
Anh chị nào biết làm ơn giúp em gấp với vì sắp hết hạn nộp báo cáo thuế tháng 1 rồi.

Bạn làm mẫu 2C, 2B, và 2A. Mẫu 2C theo mình biết cụ thể lập như sau :
Chỉ tiêu : 1. = Tổng doanh thu hàng hóa, dv bán ra trong năm(tổng hợp phần hàng hóa dịch vụ bán ra trên tờ khai thuế GTGT của 12 tháng)
2.= tổng hợp phần hàng hóa dịch vụ bán ra chịu thuế GTGT trên tờ khai thuế GTGT của 12 tháng
3.=2/1
4.= Tổng hợp thuế GTGT đã được khấu trừ của phần chi phí(642) trong năm.
5.=4x3
6.=4 nếu tất cả thuế GTGT đầu vào đều được khấu trừ
7.=5-6

Theo mình được biết là như vậy, bạn nào biết xin chỉ bảo thêm nhé.

H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
chiectramvang nói:
Bạn làm mẫu 2C, 2B, và 2A. Mẫu 2C theo mình biết cụ thể lập như sau :
Chỉ tiêu : 1. = Tổng doanh thu hàng hóa, dv bán ra trong năm(tổng hợp phần hàng hóa dịch vụ bán ra trên tờ khai thuế GTGT của 12 tháng)
2.= tổng hợp phần hàng hóa dịch vụ bán ra chịu thuế GTGT trên tờ khai thuế GTGT của 12 tháng
3.=2/1
4.= Tổng hợp thuế GTGT đã được khấu trừ của phần chi phí(642) trong năm.
5.=4x3
6.=4 nếu tất cả thuế GTGT đầu vào đều được khấu trừ
7.=5-6

Theo mình được biết là như vậy, bạn nào biết xin chỉ bảo thêm nhé.
Mình nghĩ thế là đủ rồi đấy. Các bạn cứ theo đó mà làm.:friend: :friend: :friend: :friend:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA