Thông Tư 119/TT-BTC có hiệu lực thi hành từ ngày 01/09/2014

• Thread starter HUYEN TRAN
  • Ngày gửi
N

nhannhieu

Guest
22/8/14
6
0
1
35
hải phòng
Các bạn ơi mình cũng đang làm thủ tục chuyển, bạn nào có mẫu 3.14 cho mình xin với

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

bạn đã chuyển được chưa? mình đang đợi thông báo của thuế mà chả thấy đâu
lên tận nơi hỏi thì bảo là gửi rồi, trong khi 8 ngày làm việc rồi chứ ít đâu
Phải có giấy đó mới đi hủy hóa đơn rồi mới xin đặt in hóa đơn được =.=, chán quá

H

hongminh2726

Sơ cấp
30/7/09
14
0
1
Hà Nội
Xin chào các bạn!
Có bạn nào gặp vấn đề như tôi không? Xin cho ý kiến!
Công ty tôi có hoạt động về vận tải, hiện tại công ty tôi có thuê 02 con xe 7 chỗ + 3 con xe tải của Giám Đốc, thuê 04 xe tải khác của các nhân viên trong công ty. Bây giờ tôi muốn hợp thức hóa chi phí xăng dầu cho 9 con xe trên bằng các hợp đồng cho mượn xe có được không? Bởi vì nếu cho thuê xe phải ra Thuế mua hóa đơn lẻ thì phức tạp lắm!
PA2: Vừa rồi có TT 119 quy định thuê tài sản của cá nhân dưới 100tr 1 năm thì không phải ra mua hóa đơn tại thuế.
Vậy trong trường hợp này của cty chúng tôi: Làm HĐồng thuê với nhân viên dưới 100tr/năm thì có được không?. Nhưng nhân viên cũng vẫn nhận lương tại cty, nên tiền thuê có gộp vào để tính thuế TNCN cho nhân viên này không?
Rất mong các bạn kế toán có kinh nghiệm cho ý kiến!
Xin chân thành cảm ơn!

T

thienthan3006

Sơ cấp
10/10/09
21
0
1
37
ha noi
Uh, tớ hủy hd bán hàng rồi, đã gửi mẫu 3.14 về ĐỀ NGHỊ SỬ DỤNG HÓA ĐƠN GTGT (tự in, đặt in), đang chờ thuế duyệt rồi đi in, làm thông báo nhỉ.
bạn có mẫu 3.14 cụ thể không cho mình xin với, mình đi nộp mẫu 3.14 rồi mà bị trả lại, bảo phải làm lại mà chưa biết làm thế nào. bạn có gửi vào mail hộ tớ nha: hoaithu3006@gmail.com

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
có ai ở thuế hà đông mà phải chờ thông báo của thuế lâu như mình ko
ngồi đợi mỗi tờ thông báo mà dài cả cổ ra rồi, hôm nay là ngày làm việc thứ 8 rồi mà chả thấy đâu (trừ thứ 7, cn ra), hỏi thì bảo gửi rồi :( :( :(

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Mình chán theo cái thông tư này lắm rồi. quy trình là:
Ngày 1: mình đã gửi cv chuyển sang KT, hôm sau nó chốt luôn hóa đơn và bảo mình hủy hd.
Ngày 2 hủy xong mình làm thông báo hủy, ngày 3 nộp thuế. và làm đề nghị đặt in hóa đơn.
ngày 5,Thuế gọi kiểm tra cái công văn kiểm tra chuyển sang kt được chưa thì mình chưa nhận được, mình lại chờ đến ngày y 8 vẫn chưa nhận được, nên lên thuế đưa mẫu 06 nó kt lại.
ngày 8: Mình kệ cứ đi cb in hóa đơn , ngày 11 thì xong mẫu và hợp đồng. đi nộp 1 cửa để sử dụng thì nó đòi cái cv mình sang KT đâu,mình 0 có vì 0 nhận được.
Ngày 10 đành qua bên tin học xin cái bản photo , ngại mặt bị nó quát cho là sao địa chỉ 0 nhận được, mãi xin được thì ngày 11 nộp 1 cửa,nó lại bảo thiếu cái cv cho mình in hóa đơn. mà ngày 11 là ngày hôm nay thứ6, gọi cb tin học thì nó "ch.." cho là sao 0 nhận được.
Chả lẽ mình thuộc diện mua hóa đơn gtgt của thuế?
Thế thứ 2 tới lại lên nó xin bản photo cái cv cho in hd vậy. ĐÚng là...
Có mà hết tháng 9 này mình cũng chưa được dùng hóa đơn ấy. Hôm nay ngày 26 rồi.
Chả biết thuế má nó hành" đến bao giờ, hóa đơn thì chưa có mà xuất, khách hàng thì giục...

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Mình chán theo cái thông tư này lắm rồi. quy trình là:
Ngày 1: mình đã gửi cv chuyển sang KT, hôm sau nó chốt luôn hóa đơn và bảo mình hủy hd.
Ngày 2 hủy xong mình làm thông báo hủy, ngày 3 nộp thuế. và làm đề nghị đặt in hóa đơn.
ngày 5,Thuế gọi kiểm tra cái công văn kiểm tra chuyển sang kt được chưa thì mình chưa nhận được, mình lại chờ đến ngày y 8 vẫn chưa nhận được, nên lên thuế đưa mẫu 06 nó kt lại.
ngày 8: Mình kệ cứ đi cb in hóa đơn , ngày 11 thì xong mẫu và hợp đồng. đi nộp 1 cửa để sử dụng thì nó đòi cái cv mình sang KT đâu,mình 0 có vì 0 nhận được.
Ngày 10 đành qua bên tin học xin cái bản photo , ngại mặt bị nó quát cho là sao địa chỉ 0 nhận được, mãi xin được thì ngày 11 nộp 1 cửa,nó lại bảo thiếu cái cv cho mình in hóa đơn. mà ngày 11 là ngày hôm nay thứ6, gọi cb tin học thì nó "ch.." cho là sao 0 nhận được.
Chả lẽ mình thuộc diện mua hóa đơn gtgt của thuế?
Thế thứ 2 tới lại lên nó xin bản photo cái cv cho in hd vậy. ĐÚng là...
Có mà hết tháng 9 này mình cũng chưa được dùng hóa đơn ấy. Hôm nay ngày 26 rồi.
Chả biết thuế má nó hành" đến bao giờ, hóa đơn thì chưa có mà xuất, khách hàng thì giục...

trời ơi, mình cũng lên phòng tin học lần 2 rồi, lại cun cút đi về vì họ bảo đã gửi rồi, khéo tuần sau phải lên xin bản photo giống bạn thôi chứ chờ thì lâu quá. bên mình phải làm tuần tự là phải có giấy đó họ mới cho chốt hóa đơn chứ. củ hành mệt thật đấy

C

call2vn

Guest
18/7/14
12
0
1
Hà Nội
Ôi, các bác cho em hỏi với? Thế là tất cả hóa đơn đầu vào trước khi chuyển đổi là bên công ty vẫn phải tính vào chi phí trực tiếp, chỉ sau khi hủy hóa đơn và đặt in hóa đơn thì hóa đơn đầu vào mới được khấu trừ đúng không ạ?
Ví dụ mình có hóa đơn đầu vào tháng 7,8,9,10.
Hàng theo hóa đơn tháng 7,8,9 mình đã bán và xuất hóa đơn trực tiếp.
Hàng của hóa đơn tháng 10 mình chưa bán và xuất hóa đơn.
Mình chuyển đổi sang khấu trừ vào tháng 11 thì hàng và hóa đơn tháng 10 của mình có được tính theo khấu trừ không hay vẫn phải tính theo trực tiếp hả các bác.
Cám ơn các bác nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA