Xử lý chênh lệch với thông báo bảo hiểm

• Thread starter romi272007
  • Ngày gửi
R

romi272007

Guest
16/12/09
3
0
1
AOF
Dear cả nhà, công ty em có trường hợp thế này, mong cả nhà giúp đỡ ạ. (nhất là ai kiêm cả kế toán ạ)

đầu tiên thì em mới tiếp nhận phần hành này và đang chuẩn bị để quyêt toán thuế nhưng có vấn đê thê này

trên tờ khai bảo hiểm năm 2012 mới báo giảm nhân viên của năm 2011 (ví dụ tháng 5 năm 12 mới báo giảm nhân viên, và giảm từ 3/2011). Vấn đề là bảng lương năm 2011 có tên của nhân viên đó đến hết năm luôn. Như vậy, chi phí lương của những nhân viên này không được tính là chi phí hợp lý tính thuế năm 2011 => nên em làm lại bảng lương, và giảm tên nhân viên này trên bảng lương từ tháng 3/2011 luôn

- Vì vậy đến hết năm 2011, số dư bảo hiểm của em không khớp với số dư trên thông báo bảo hiểm của cơ quan bảo hiểm.

- vậy, em muốn hỏi là em làm thế có đúng không, và nếu đúng thì số tiền chênh lệch với thông báo bảo hiểm em phải xử lý thế nào cho phải

Cảm ơn cả nhà trước ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
đó là cách bạn hợp thức hóa sổ sách nhưng sẽ lòi ra chênh lệch số liệu so với bảo hiểm vậy là đúng rồi. Số chênh lệch này là sổ sách ít hơn số liệu của BH thì nó tự động cân bằng từ tháng 5/2012 khi cơ quan BH điều chỉnh lại số liệu của họ thôi.
Good luck

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA