Cách làm bảng tính lương hàng tháng trên Excel - có hình minh họa

• Thread starter dododung
  • Ngày gửi
Học viện Solomon

Học viện Solomon

Guest
22/4/16
13
2
3
34
solomon.com.vn
mấy anh chị ơi cho em hỏi là làm hai bảng lương có được không vậy? em định làm một bảng lương cho thuế và một bảng lương cho bảo hiểm, tại vì công ty em chưa đóng hết bảo hiểm cho nhân viên nên là bảng lương thấp
Tất nhiên là làm hai bảng lương cho bảo hiểm và làm lương cho thuế là quá chuẩn luôn rồi đó bạn nhé. Cơ mà giờ cơ quan BHXH kết hợp với cơ quan thuế rồi nên hai bảng lương này là giống nhau không thể làm khác nhau đc đâu bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonggau

Cao cấp
11/5/16
244
12
18
31
Tất nhiên là làm hai bảng lương cho bảo hiểm và làm lương cho thuế là quá chuẩn luôn rồi đó bạn nhé. Cơ mà giờ cơ quan BHXH kết hợp với cơ quan thuế rồi nên hai bảng lương này là giống nhau không thể làm khác nhau đc đâu bạn
cty e làm bên xây dựng bảng lương tổng thể có 15 người mà giám đốc chỉ đóng bảo hiểm 6 người còn lại không đóng , bên e cũng đang định làm 2 bảng lương. bang1 là những nhân viên có đóng bảo hiểm , bảng 2 là những nhân viên không tham gia bảo hiểm, không biết có được không ak.

P

phuonggau

Cao cấp
11/5/16
244
12
18
31
cho e hỏi thêm là trong bảng lương này có cột lương HĐ/Tháng
Lương CB e nhé
anh cho em hỏi cột lương HĐ/tháng là bao gồm các khoản phụ cấp mà trong bảng lương này không thể hiện cụ thê từng khoản phụ cấp vậy cái số tiền lương HĐ/tháng mình tự quy định theo mong muốn của mình ak

dododung

dododung

Trung cấp
6/10/12
183
29
28
ha noi
ketoantu.com
Thành viên dododung ơi ,
Bạn có bảng thanh toán tiền lương bằng excel trong công ty xây dựng không ạ ? mình đang thiết kế bảng chấm công / tăng ca / ngày lễ / chủ nhật ; chấm cơm 3 buổi luôn / chi tạm ứng , nhưng muốn xây dựng một bảng lương có thể hiện những phần này , cài công thức như thế nào ? để khi nhập vào là ra số liệu ngay . Help me !

cho mình file excel tham khảo gửi vào email này nhé : phuongmp11@gmail.com

thanks nhiều .
Mình k có bảng chi tiết như vậy bạn nhé. Sory

H

hoathuytinh_91

Guest
24/5/16
1
0
1
32
a ơi cho e hỏi ạ . nếu làm bảng lương như thế này thì trong hợp đồng ghi lương như thế nào ạ. Bên e có cô tổng giám đốc hàng tháng chuyển khoản lương cho cô 25trieeuj nhưng lương đóng bảo hiểm có 5,5tr. công ty đang lỗ nên e không cho thêm lương kinh doanh vào .Em làm bảng lương giống a thì trong hợp đồng và quy chế ghi như thế nào ạ. EM cảm ơn

dododung

dododung

Trung cấp
6/10/12
183
29
28
ha noi
ketoantu.com
@hoathuytinh bây giờ những khoản phụ cấp theo lương phải đóng BHXH rồi, lương cao quá mà bảo hiểm đóng thấp là dễ bị soi.
Trên hợp đồng e ghi rõ chi tiết cả các khoản phụ cấp, điều kiện,mức phụ cấp... và đều được nằm trong quy chế lương thưởng DN.

T

tjeubao01

Guest
8/11/16
1
0
1
30
Cảm ơn đã chia sẻ nhé, nhưng mình tải về bị lỗi font sao ấy

K

ketoan7-7

Trung cấp
20/8/16
73
11
8
Cho mình hỏi không có phần lương phép à bạn ơi. Ở đây mình thấy chỉ có lương/ngày công thực tế thôi.

D

dotruongthinhhn

Guest
11/7/17
1
0
1
47
Daer các anh chị.
các anh chị giúp em cho em xin bảng tính lương chi tiết và bảng chấm công chi tiết với ạ.
em cám ơn nhiều ạ
mail em em là:dotruongthinhdahn@gmail.com

K

KIMQUYBUOCTIEN

Guest
28/6/17
7
0
1
31
a oi cho e hoi vi du như mức lương kế toán trưởng 18tr nhung đóng bảo hiểm có 3,2tr , thì phần lương còn lại chia ra phụ cấp cơm, xăng... thì làm sao cho hết, vì bây giò nhung khoan phụ cấp bị hạn chế về số tiền, và có 1 số khoan cũng bị bắt đóng bảo hiểm nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA