FILE LƯƠNG EXCEL

• Thread starter anle2075
  • Ngày gửi
anle2075

anle2075

Guest
Dear,

Mình đang ôn tập về lương, thuế TNCN nên có thiết kế một file excel về quản lý, tính lương,

Hy vọng các thành viên diễn đàng xem qua và góp ý cho mình với,

Mình thiết kế chủ yếu dựa trên tham chiếu địa chỉ gián tiếp trên excel, công thức đơn giản, hy vọng sẽ giúp ích được cho bạn nào đang cần,

https://www.mediafire.com/?94bu26dcznpf1w4

http://www.mediafire.com/?k5irah1yln2up

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
  • Like
Reactions: QDuc
Khóa học Quản trị dòng tiền
QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Mình xin góp vài í nhỏ trong trang 'BCC', như sau:
Các ô vùng F10:AJ10 nên định dạng Custom thể 'DD', lúc đó ta sẽ thấy trang tính trong sáng hơn;

Các ô tương ứng của dòng 8 ta nên áp dụng Conditional Formatting để tự động nổi bậc các ngày thứ 7 & chủ nhật 1 cách tự động; Nếu làm được điều này, ta có thể bỏ luôn vùng này của dòng 8 về thứ của các ngày trong tháng.

Hình như bạn có quá nhiều trang dùng để báo cáo. Nếu bạn chuyển sang áp dụng VBA trong file thì sẽ bớt nặng nề & tăng tốc đáng kể trong công việc quản lý.

Mã nhân viên nên có độ dài bằng nhau; Chuyện này sẽ thuận tiện về vận hành sau này
Theo mình mã nhân viên nên theo bảng sau:

Mã:
 [B]  Tên NV          Mã[/B]
Dương Hồng Hoa  DHH00
Đỗ Như Ý        FNY00
Đặng Hòa        FJH00
Đỗ Thị Mỹ Dung  FMD00
Đặng Mạnh Dũng  FMD01

• Like
Reactions: anle2075
anle2075

anle2075

Guest
Mình xin góp vài í nhỏ trong trang 'BCC', như sau:
Các ô vùng F10:AJ10 nên định dạng Custom thể 'DD', lúc đó ta sẽ thấy trang tính trong sáng hơn;

Các ô tương ứng của dòng 8 ta nên áp dụng Conditional Formatting để tự động nổi bậc các ngày thứ 7 & chủ nhật 1 cách tự động; Nếu làm được điều này, ta có thể bỏ luôn vùng này của dòng 8 về thứ của các ngày trong tháng.

Hình như bạn có quá nhiều trang dùng để báo cáo. Nếu bạn chuyển sang áp dụng VBA trong file thì sẽ bớt nặng nề & tăng tốc đáng kể trong công việc quản lý.

Mã nhân viên nên có độ dài bằng nhau; Chuyện này sẽ thuận tiện về vận hành sau này
Theo mình mã nhân viên nên theo bảng sau:

Mã:
[B]  Tên NV          Mã[/B]
Dương Hồng Hoa  DHH00
Đỗ Như Ý        FNY00
Đặng Hòa        FJH00
Đỗ Thị Mỹ Dung  FMD00
Đặng Mạnh Dũng  FMD01

Cảm ơn bạn,

Mình không rành VBA nên bạn có tài liệu tự học nào cho mình xin với, để mình thiết kế được tốt hơn,

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Mình không rành VBA nên bạn có tài liệu tự học nào cho mình xin với, để mình thiết kế được tốt hơn,
Thịnh An
Bạn sang GiaiPhapExcel.COM; Rất nhiều chủng loại VBA đang chờ bạn!

• Like
Reactions: anle2075

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA