Trao đổi về phương pháp ZBB

• Thread starter Fragrancy Pht
  • Ngày gửi
F

Fragrancy Pht

Guest
17/3/14
2
0
1
29
Qninh
Hiện tại mình đang làm đề tài về kiểm soát chi phí trong doanh nghiệp sản xuất. Mình dự định sử dụng phương pháp lập ngân sách từ số 0 (zero-based budget) nhưng google chỉ ra các bài viết chung chung về ưu nhược điểm chứ không có các bước cụ thể. Mong cao nhân nào từng nghiên cứu về vấn đề này chỉ giáo thêm, hoặc cung cấp cho mình các đầu sách, tài liệu (cả TA và TV) về vấn đề này với.
Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Ý tưởng của ZBB không có gì phức tạp cả: XBB không dựa vào số liệu thực hiện của năm trước và bắt đầu tất cả từ số không.

Các đoạn trong Textbook viết về ZBB trong các file đính kèm (Mình chọn các Textbook viết nhiều nhất về ZBB!).

Đính kèm

• ZBB from Accounting Zimmerman.pdf
    39.8 KB · Lượt xem: 97
  • ZBB from Management and cost accounting Drury 8e.pdf
    61.1 KB · Lượt xem: 86
  • Like
Reactions: Fragrancy Pht
E

erp2011

T&G Tư vấn quản trị tài chính chiến lược
Hiện tại mình đang làm đề tài về kiểm soát chi phí trong doanh nghiệp sản xuất. Mình dự định sử dụng phương pháp lập ngân sách từ số 0 (zero-based budget) nhưng google chỉ ra các bài viết chung chung về ưu nhược điểm chứ không có các bước cụ thể. Mong cao nhân nào từng nghiên cứu về vấn đề này chỉ giáo thêm, hoặc cung cấp cho mình các đầu sách, tài liệu (cả TA và TV) về vấn đề này với.
Xin cảm ơn.
Gửi bạn một tài liệu về rezo based budgeting tôi thấy dễ hiểu và có bước là cụ thể. Hy vọng bạn dùng được cho mục đích của mình https://drive.google.com/file/d/0Bx2Hv_Vmx2gGYy1uVHJSX2twZXc/edit?usp=sharing

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA