Tính đơn giá xuất kho theo PP bình quân tức thời?

• Thread starter Nguyễn Thị Kiều Trinh
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
Chào các A/C,
- Phương pháp bình quân tức thời là tính trên từng kho hay trên toàn bộ kho công ty vì cùng một mặt hàng nhưng công ty e nhập cho nhiều kho khác nhau tại công ty. Nên e khg biết tính sao nhờ các anh chị giúp đỡ cho!! Em xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Mình thầy bạn ghi pp bình quân tức thời? suy nghĩ mãi mới đoán ra là là pp bình quân liên hoàn
Bạn theo dỏi từng mặt hàng nhập, xuất cứ mỗi lẫn có đợt nhập hàng thì bạn lập tức tính lại đơn giá bình quân mới
Để đảm bảo có đơn gía thống nhất giữa các kho, cứ mỗi lần nhập( ko phân biệt kho nào, vì tất cả điều là kho của cty), bạn tính ra đơn gía bình quân áp dụng cho tất cả các kho

L

lelales1510

Sơ cấp
30/8/08
3
0
1
Hanoi
Xem pp Just -in- time là pp tức thời, google là có giải đáp ngay (JIT)

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Chào các A/C,
- Phương pháp bình quân tức thời là tính trên từng kho hay trên toàn bộ kho công ty vì cùng một mặt hàng nhưng công ty e nhập cho nhiều kho khác nhau tại công ty. Nên e khg biết tính sao nhờ các anh chị giúp đỡ cho!! Em xin cám ơn
Phương pháp bình quân tức thời hay còn gọi là bình quân di động, bình quân liên hoàn, bình quân sau từng lần nhập.

Với phương pháp này thì kể cả làm thủ công hay trên máy tính thì cũng đều tính riêng theo từng kho vì việc nhập xuất là riêng biệt cho từng kho.

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
Em cám ơn các Anh/ chị đã giúp em trong tình huống này. Em có tham khảo 1 số người thân thì cũng nói là tính đơn giá xuất kho cho tất cả các kho công ty ( cùng 1 một hàng hoá)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA