Admin tự giới thiệu.

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Họ tên: Nguyễn Hải Tâm
Năm sinh : 1972
Gia đình: vợ & 1 con trai
Chuyên môn: Tốt nghiệp K15 ĐH TCKT TP.HCM
Công việc hiện tại: Phụ trách tài chính
Sở thích: Tin học - Internet; Nghe nhạc hòa tấu guitar

Mình muốn thông qua webketoan và diễn đàn đem đến cho các bạn một sân chơi bổ ích cho tất cả các bạn đồng nghiệp không phân biệt tuổi tác, địa vị, ...
Mình hy vọng là các bạn sẽ tham gia một cách tích cực, tự tin và thông qua đây chúng ta có thể giúp đỡ cho nhau trong cái "nghiệp" nhiều thú vị nhưng cũng lắm bất trắc mà chúng ta đã chọn.

Chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào anh Admin, hoá ra là anh cũng khơ khớ tuổi rồi đấy chứ, thế chị ấy có là member trên này không.

My InFo: Nguyễn Việt Hà
Sinh năm 1976
Chuyên ngành Kế toán Tài Chính, ĐH Thương Mại
Hiện đang công tác tại Hải phòng.

Chưa vợ, ngoài hai con mắt thì chưa có con gì nữa.

S

Summer

Guest
18/3/03
34
0
6
Tp.HCM
summerdaica.zzn.com
:lol: :lol: hehehe...... Chào các bạn cùng các anh chị em thân mến !

trong lúc vô tình lang thang internet, tôi đã phát hiện ra trang web này. nhân tiện đây tôi cũng xin giới thiệu đôi nét.
Tên : Trần Đông Hạ
Sinh Năm : !978
Chuyên Ngành : Tài Chính Doanh Nghiệp - K23 - ĐH Kinh Tế Tp.HCM
Hiện nay là một nhân viên kế toán.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào Summer, Hi vọng gặp bạn nhiều nhiều trên diễn đàn, hãy cùng chia sẻ kinh nghiệm chuyên ngành của chúng ta nhé, dân kế toán có tiếng là ít nói và kín tiếng lắm, không biết nên Forum có thể hiện được không.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Rất hân hạnh được làm quen bạn.
Hy vọng sẽ còn gặp bạn nhiều lần lữa trên diễn đàn.

Công việc kế toán thì có hay của nó nhưng có đôi lúc nó cũng làm cho mình điên đầu, thôi thì qua diễn đàn này chúng ta cùng giúp nhau vượt qua khó khăn, chia sẻ vui buồn của cái nghiệp làm kế toán.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Anh Tâm, đang định gọi điện cho anh theo số máy anh ghi trên website thì anh thay đổi cái portal nên em không gọi được, liên lạc với em nhé, số máy 0912086255

H

HoaiLien

Guest
15/5/03
8
0
0
HaiPhong
Chào anh, Admin rất vui khi được tham gia trang kế toán, mong anh hãy giúp em để thành nữ kế toán giỏi nhé.
Họ và tên: Nguyễn thị Liên
Sinh năm: 1983
Hiện nay vẫn đang đi học: Chưa chính thức được làm kế toán như mọi người, nhưng mơ ước được làm kế toán. Em muốn đăng ký vào trang này để học hỏi mọi người nhiều hơn.

L

litxxx

Guest
Chào anh admin tôi vào đây cũng mấy lần mà vẫn không thấy diễn đàn "vũ như cẫn" vậy. Số người vào xem diễn đàn cũng nhiều đấy nhưng hình như chỉ muốn xem qua mà thôi không muốn vào tham gia hay sao ấy. Hay là nghề kế tóan tiếp xúc với con số hòai làm cho người ta "khô" đi , không muốn mở lòng mình hay làm sao.??. So ri vì đã nhiều lời.

ten : vĂn đứC tHiệM phÚ.
nam sin : 1977
Hoc tạp : khoa Kế Tóan K19 (TCKT cŨ)
Hiện đang nghỉ mát.

Rất mong diễn đàn phát triển và tự hào là dân kế tóan. HI HI

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
To Litxxx: chào bạn, đúng là web kế toán phát triển quá chậm so với các diễn đàn khác, thực vì dân kế toán ta không có chuyện gì để bàn hay member còn quá rụt rè, admin để mọi người có quyền view mọi board như vậy thì chắc chắn số thành viên đăng ký càng ít, vì cần gì trở thành thành viên, guest vẫn đọc bài bình thường, bản thân tôi là thành viên của một diễn đàn khác (Vieteam - diễn đàn chủ yếu về các vấn đề CNTT) tôi thấy cách tổ chức ở đó rất tốt, số thành viên không nhiều - khoảng 600 thành viên - nhưng đó là các thành viên thực - ai cũng post bài - số thành viên đăng ký của họ là khoảng 4000 nhưng có luật - nếu anh không tham gia thảo luận thì account sẽ bị xoá. Và chỉ có trở thành thành viên thì mới có khả năng đọc được các box, do vậy mà số post của họ khá cao 90.000 post, phải khẳng định đây là con số đáng nể khi đem so với tất cả mọi diễn đàn trên mạng

Mong bạn đóng góp nhiều bài viết hơn nữa để web kế toán thực sự trở thành sân chơi cho dân kế toán trên mạng.

To Anh Tâm: anh lên chỉnh lại chỉ cho guest view cái board thông tin chung thôi, còn các board sau để là members only.

L

litxxx

Guest
Đúng như anh hyperVN nói hạn chế số thành viên sẽ làm cho fr có giá trị hơn, anh nào chỉ đăng ký chơi thì không là thành viên được. Nhưng có lẽ mình anh admin thì lo không xuể cho fr được nhất là khi con khóc :):):).

Các vấn đề mới, còn nhiều tranh cãi nên đưa lên fr để có sự sôi nổi. Chứ không coi fr như chỗ tư vấn về luật thuế. Các anh chị thấy sao?

Cám ơn anh hyperVN đã trả lời thư. :wink:

H

HoaiLien

Guest
15/5/03
8
0
0
HaiPhong
Vâng, Hoài Liên cũng ủng hộ chuyện khống chế Guest view thread, thêm nữa em thấy cái bản PhpBB này không được chăm chút nhiều lắm, anh Admin chắc bận, vậy thì phải có vài người nữa hỗ trợ, có mỗi HyperVN thì sao mà cáng đáng hết mọi chuyện.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào các bạn - "những người bạn tâm huyết của webketoan"

Mình rất muốn làm nhiều hơn nữa cho webketoan nhưng lực bất tòng tâm.
Mình vật lộn với mấy cái portal và đang "nghiên cứu" cái Geeklog do Hypervn giới thiệu.
Hy vọng sẽ sớm chính thức hoạt động để cung cấp thông tin phục vụ các bạn vì sắp tới có nhiều việc phải làm sau khi có Luật kế toán, Luật SĐBS thuế TNDN, VAT, ... toàn là vấn đề sống còn cho chúng ta không hà.

Vấn đề các bạn nêu mình sẽ thực hiện nay mai - lúc này đường truyền ẹ quá làm cái gì cũng không được, mà mình chỉ rãnh buổi tối thôi

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Mình rất khâm phục chuyên môn làm kế toán và khả năng lập trình của Admin. Admin có thể giới thiệu cho mình và các bạn biết về công phu học và nghiên cứu tin học của bạn được không ? Nhất là việc học lập trình trang web này.
Hãy bật mí cho mọi người biết với.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Bạn có lòng yêu tin học và chịu khó học hỏi là OK mà, tôi nghĩ không khó lắm, tôi ngày trước ra trường mà chẳng biết cái gì về máy vi tính, dần dần tìm hiểu và tự học là được.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
À còn chuyện lập trình web thì bạn bắt đầu học từ ngôn ngữ HTML (đây thực sự không phải là ngôn ngữ lập trình mà là ngôn ngữ siêu văn bản thôi) sau đó làm quen với một chương trình tạo web như FontPage hoặc DreamWaver (đây là hai phần mềm nổi tiếng mà dân thiết kế web hay sử dụng nhất).

Tiếp đến bạn phải nghiên cứu về các vấn đề về server/client, TCP/IP cái này bạn chỉ cần hiều cũng được, biết thêm về host, domain, về các công cụ webserver, mailserver, ftpserver.

Webketoan được chạy trên nền PHP một ngôn ngữ web động phổ thông hiện nay, cả homepage và forum đều là các sản phẩm có sẵn và free trên mạng (không phải do chúng tôi tự lập trình). Nếu bạn có tham vọng tìm hiểu sâu hơn thì tham gia các diễn đàn như: Lehoàn forum, Diễn đàn tin học.com (.net) ittoday.com, vieteam.com hoặc nhiều diễn đàn khác về CNTT.

Thân.
HyperVN

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào bạn,

Mình chẳng có bí quyết gì cao siêu cả, vần đề là bạn có đam mê và đủ kiên nhẫn để "nghiên cứu" không ?

Kinh nghiệm của mình là thử - sai - sửa lại - thử tiếp ...
Mọi thứ đều có sẳn trên Internet, bạn chịu khó tìm thì cái gì cũng có, nếu bạn có thể bị mất ăn mất ngủ vì nó thì sau một thời gian bạn sẽ còn giỏi hơn mình nữa đó

P

peace_do

Guest
Mình xin tự giới thiệu
Mình tên Đỗ Hoà Bình
Sinh viên khoa Kế Toán Kiểm Toán k24
Mình đã tốt nghiệp rồi hiện đang làm trợ lý kiểm toạn Hy vong làm quen với mọi người

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào người bạn mới đến, cho làm quen nào, mong bạn tham gia tích cực để webketoan thêm sôi động.

P

peace_do

Guest
Mình cũng muốn xây dựng webketoan lặm Mình biết forum này chắc mới thành lâp. Mình nghĩ mình có thể đóng góp cho nọ Mình là một thành viên tích cực của TTVNOL mà hiện giờ mình làm Mod bên đọ

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
OK, welcome you to webketoan, mong rằng với kinh nghiệm của mình bạn sẽ đóng góp được nhiều cho webketoan forum.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA