Kê khai bổ sung thuế VAT và thuế TNDN

• Thread starter thuylien2219
  • Ngày gửi
T

thuylien2219

Guest
2/8/14
14
0
1
Hà nội
Cả nhà chỉ giúp em vấn đề này với ạ!
Vừa rồi bên Thuế có kiểm tra phát hiện bên em bị 1 hóa đơn tháng 12/2012 bất hợp pháp (Doanh nghiệp bán ko kê khai và đã bỏ kinh doanh). Trị giá hóa đơn là 100tr, thuế VAT đầu vào là 10tr. Bên Thuế có yêu cầu bên em kê khai bổ sung hồ sơ khai thuế.
Kể từ khi thành lập 2010 đến nay Công ty em vẫn thuộc diện được khấu trừ thuế VAT 180 tr và thuế TNDN kết chuyển lỗ là 550 triệu. Em định kê khai bổ sung thuế tháng 12/2012, giảm trừ thuế GTGT còn đc khâu trừ ( chỉ tiêu 37) và kê khai bổ sung TNDN thì e vẫn chưa biết làm như thế nào ạ.
Mong cả nhà giúp em với a.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Longviettelecom

Guest
bạn vào quyết toán thuế TNDN năm 2012, chon kê khai bổ xung. Điều chỉnh mục 1.1 " Các khoản điều chỉnh tăng doanh thu" (100tr) sau đó Nhấp vào " Tổng hợp KHBS" để ra giải trình khai bổ xung điều chỉnh. Phần mềm sẽ trự tính cho bạn số thuế TNDN điều chỉnh phải nộp, số ngày chậm nộp, số tiền phạt chậm nộp.
Chú ý: Số tiền phạt chậm nộp, số ngày chậm nôp nhiều khi phần mềm tính k chuẩn bạn phải tự tính lại để nôp. Theo công văn 4216 thì trước ngày 1/7/2013 bạn vẫn tính mức phạt chậm nộp là 0.05% nhé, bắt đầu từ 2/7/2013 mới áp dụng theo mức 0.05% cho 90 ngày đầu, 0.07% từ ngày 91 trở đi.

T

thuylien2219

Guest
2/8/14
14
0
1
Hà nội
Cám ơn bạn. Nhưng cho mình hỏi thêm chút là: Hóa đơn đầu vào sai phạm, phải hủy đi như vậy thì với những hóa đơn đã xuất ra trong năm 2013 bên mình cũng phải hủy hết đi à và mình phải hạch toán thế nào. B chỉ giúp mình với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA