Có được khấu hao không?!

• Thread starter ken
  • Ngày gửi
K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Nếu trường hợp trong năm 2006 TSCĐ đó đưa vào sử dụng và trích hao mòn,
qua 2007 không sử dụng tiếp thì có được trích hao mòn không? TS này chưa trích hết như đã đăng kí>
Mọi người cho em biết với.
Cám ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Về cơ bản thì không, ?ghi nợ TK

A

aihao

Guest
14/7/06
5
0
0
TP.HCM
Công cụ dụng cụ

Cho mình hỏi là đối với Công cụ dụng cụ thì mình có phải lập sổ để theo dõi k ?
Mình có nghe 1 người bạn nói là phải lập sổ. Hiện cty của mình là cty nhỏ thôi. Cũng mới vừa thành lập. Mình đăng ký hình thức kế toán ghi sổ Nhật ký chung. Mình cũng chưa biết cách phải ghi thế nào nữa. Mình cũng là dân kế toán mới nữa (mới làm có 3 tháng thôi). Có ai biết hướng dẫn dùm.
Công cụ dụng cụ mà mình nói ở đây là : Máy fax, máy in, máy vi tính mà cty mua về đang sử dụng. Và nếu theo dõi bằng sổ thì cách theo dõi như thế nào ?:wall:
Đối với TSCĐ thì trích khấu hao hàng tháng, còn Công cụ dụng cụ thì sao ?:0sleep:

H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
công cụ dụng cụ thì phân bổ hàng tháng

D

dungbtxhn

Guest
4/9/06
55
0
0
Ha Noi
Đúng rồi. CCDC thì fân bổ hàng tháng. Cty mình cũng đang làm. Chẳng có mẫu cố định đâu. Cứ theo ý mình thấy hợp lý thì làm thôi. Như mình làm thì nó cũng gần giống bảng phân bổ khấu hao TSCĐ, chỉ hơi khác một chút. Nếu bạn muốn mình sẽ gửi cho, nhưng mà mình chẳng biết gửi kèm file........

D

dungbtxhn

Guest
4/9/06
55
0
0
Ha Noi
Đúng rồi. CCDC thì fân bổ hàng tháng. Cty mình cũng đang làm. Chẳng có mẫu cố định đâu. Cứ theo ý mình thấy hợp lý thì làm thôi. Như mình làm thì nó cũng gần giống bảng phân bổ khấu hao TSCĐ, chỉ hơi khác một chút. Nếu bạn aihaomuốn mình sẽ gửi cho, nhưng mà mình chẳng biết gửi kèm file........hic

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Nếu trường hợp trong năm 2006 TSCĐ đó đưa vào sử dụng và trích hao mòn,
qua 2007 không sử dụng tiếp thì có được trích hao mòn không? TS này chưa trích hết như đã đăng kí>
Mọi người cho em biết với.
Cám ơn mọi người.
Ban ko nói rõ Cty bạn là Cty SX hay xây dụng.
Nếu là Cty SXKD thì vân trích khấu hao theo QĐ 206 đấy.

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Ban ko nói rõ Cty bạn là Cty SX hay xây dụng.
Nếu là Cty SXKD thì vân trích khấu hao theo QĐ 206 đấy.

To: Bong05
Xin lỗi!
Lâu quá em không ghé vào 4R nên không biết được trả lời. Cty em là cty thươbg maị, tài sản này là cái phần mềm qlý kho. nhưng nó chuối quá nên không thể dùng tiếp.
Cám ơn mr/ms quan tâm tới bài viết này.

T

tietsontc

Guest
1/1/06
36
0
0
Bao Loc - Lam Dong
Có nghĩa là cty bạn sẽ không sử dụng tài sản này nữa. Bạn lập biên bản thanh lý tài sản và hạch toán nghiệp vụ kinh tế phát sinh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA