Lỗi khi nộp tờ khai xml

• Thread starter ngoclinh1611
  • Ngày gửi
N

ngoclinh1611

Sơ cấp
9/8/09
27
0
1
tp.hcm
Mọi người giúp mình vấn đề này với. Mình đang bị lỗi khi nộp tất cả các loại tờ khai bằng file XML. Khi nộp BCTHSDHD thì có dòng thông báo "PHIÊN BẢN XML TRÊN TỜ KHAI KHÔNG ĐÚNG: 2.0.0", mở ITax Viewer thì nó có lên chữ ký số cũa đơn vị mình. Khi nộp các tờ khai còn lại thì hoàn toàn không được luôn. Sau khi ký điện tử rồi mở ITax Viewer thấy trên file XML của mình ghi "chữ ký điện tử không hợp lệ" nhưng nộp bằng file PDF thì vẫn bình thường. Lỗi này là sao vậy mọi người ơi. Có ai biết giúp mình vụ này với. 2 tháng nay mình đều phải nộp băng file PDF. Cảm ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
mình cũng vậy! nên toàn kê khai trực tuyến. mà cũng không đọc đc cái đuôi XML. Ai biết phần mềm nào hổ trợ xem đuôi XML chỉ mình với!

N

ngoclinh1611

Sơ cấp
9/8/09
27
0
1
tp.hcm
Nộp bằng PDF hay XML thuế đều nhận hết lỗi báo chữ ký điện tử không hợp lệ do phiên bản itax viewer chưa hoàn thiện thôi. Nếu nộp vẫn không được xem hướng dẫn trên web này nhé
http://vienthongtphcm.com/home/Table/huong-dan-chu-ky-so/
Hic, tình hình là không thể nào nộp được file xml bạn ơi. Nộp pdf thì vẫn bình thường, còn tất cả file xml đều không nhận. Mình cũng kiểm tra theo cái link bạn gửi rồi, phiên bản đúng 3.2.5, file excel cũng bình thường. Không hiểu nó bị cái gì luôn. Tháng này mình vẫn phải nộp bằng file pdf.

thuycoi1204

thuycoi1204

Trung cấp
19/7/13
87
3
8
34
tp.hcm
Bây giờ nộp tờ khai thuế qua mạng bằng file XML hay file PDF vậy mọi người

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,632
623
113
The Capital
Mình cài đặt HTKK 3.2.5 và làm báo cáo theo phiên bản XML, lúc nộp qua mạng tờ khai GTGT bằng file XML thì bình thường, nhưng khi nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý thì bị cảnh báo: " Phiên bản XML trên tờ khai ko đúng: 2.0.0", mặc dù đã đăng ký nộp theo quý rồi, thế là sao nhể???

N

ngatnguong7

Guest
28/2/09
1
0
1
37
QUang Ninh
Mình thấy mk vân nộp được XML trên tờ khai GTGT con Báo cáo sử dụng hóa đơn mới ghi lôi 2.0.0 thôi. Mình lai chuyển sang PDF. Nếu nó báo lôi chưa ký tập tờ khai bạn F5 làm lại lần nưa la được.

H

Halenguyen

Guest
17/10/14
11
0
1
37
Minh vừa nộp cũng bị y chang ngatnguong7. Xong mình kê khai trực tiếp cái tờ tình hình sd hóa đơn thì gửi đc, giờ đang k biêts hỏi ai cái lỗi 2.0.0 đây. có ai biết không chỉ em với, vì em đăng ký đúng tờ khai sd đúng Htkk 3.2.5 rồi

thuycoi1204

thuycoi1204

Trung cấp
19/7/13
87
3
8
34
tp.hcm
Minh vừa nộp cũng bị y chang ngatnguong7. Xong mình kê khai trực tiếp cái tờ tình hình sd hóa đơn thì gửi đc, giờ đang k biêts hỏi ai cái lỗi 2.0.0 đây. có ai biết không chỉ em với, vì em đăng ký đúng tờ khai sd đúng Htkk 3.2.5 rồi
file XML chỉ gửi đc GTGT và TNDNTT thôi, còn THSDHĐ bạn in ra file PDF mà gửi

• Like
Reactions: Halenguyen
connitbuongbinh

connitbuongbinh

Sơ cấp
3/6/10
10
2
3
36
nghe an
Mọi người giúp mình vấn đề này với. Mình đang bị lỗi khi nộp tất cả các loại tờ khai bằng file XML. Khi nộp BCTHSDHD thì có dòng thông báo "PHIÊN BẢN XML TRÊN TỜ KHAI KHÔNG ĐÚNG: 2.0.0",
Lỗi này bàn kích chuột phải vào file xml của BCSDHD bạn vừa xuất ra chọn "edit "khi hiện ra bảng dữ liệu b tìm đến dòng chữ có ghi 2.0.0 sửa lại là 2.0.1 thì ok nhé b.

• Like
Reactions: bigbig8x
B

bigbig8x

Guest
30/7/11
4
0
1
34
Pleiku
Mọi người giúp mình vấn đề này với. Mình đang bị lỗi khi nộp tất cả các loại tờ khai bằng file XML. Khi nộp BCTHSDHD thì có dòng thông báo "PHIÊN BẢN XML TRÊN TỜ KHAI KHÔNG ĐÚNG: 2.0.0",
Lỗi này bàn kích chuột phải vào file xml của BCSDHD bạn vừa xuất ra chọn "edit "khi hiện ra bảng dữ liệu b tìm đến dòng chữ có ghi 2.0.0 sửa lại là 2.0.1 thì ok nhé b.
Cám ơn bạn nhiều nhé. Hãy làm theo hướng dẫn bạn này nè

C

Capo

Guest
23/1/15
1
0
1
32
sao minh ko sua dc dong chu 2.0.1 nhi. giup minh voi
sap het han nop roi

Xem nhiều