Lỗi khi nộp tờ khai xml

• Thread starter ngoclinh1611
  • Ngày gửi
hotrokekhai.info

hotrokekhai.info

Trung cấp
16/12/14
154
46
28
Hà Nội
hotrokekhai.info
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthihoan216

Guest
30/12/14
25
0
1
33
Thành Phố Buôn Ma Thuột
Sao mình thấy trên thông tư bắt đầu từ tháng 01/2015 hay quý 1 chỉ nhận tờ khai k bao gồm phụ lục vậy nè

H

hienvungtau

Sơ cấp
23/11/11
48
2
8
Vung Tau
Lỗi gì bạn vào nhà mình hỏi nhé. Mình giải đáp tất tần tật về lỗi xml, nộp tờ khai... http://hotrokekhai.info
Chào bạn. mình chưa nộp tờ khai qua mạng lần nào, (do cty mình KTT nộp) và mình nhận thông báo đã nộp tờ khai của TCT gửi qua mail, mình xem và in trước giờ đều là file pdf.
Nhưng Q2/2015, lần đầu tiên mình tự nộp tờ khai bằng chữ ký số qua mạng. Và khi nhận thông báo xác nhận nộp tờ khai qua mạng Q2, mình thấy có sự khác nhau với những thông báo trước giờ. Đó là:
chỉ khác nhau :
+ file
pdf là: ghi chú: "Thông báo này được gửi tự động từ hệ thống nhận tờ khai qua mạng của Cơ quan Thuế "
+ file xml là: ghi chú: "Thông báo này được gửi tự động từ hệ thống nhận tờ khai qua mạng của Tổng cục Thuế "
==> Mình có nộp tờ khai qua mạng bị sai hok???
Làm ơn cho mình biết với. Cảm ơn nhiều.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,028
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chào bạn. mình chưa nộp tờ khai qua mạng lần nào, (do cty mình KTT nộp) và mình nhận thông báo đã nộp tờ khai của TCT gửi qua mail, mình xem và in trước giờ đều là file pdf.
Nhưng Q2/2015, lần đầu tiên mình tự nộp tờ khai bằng chữ ký số qua mạng. Và khi nhận thông báo xác nhận nộp tờ khai qua mạng Q2, mình thấy có sự khác nhau với những thông báo trước giờ. Đó là:
chỉ khác nhau :
+ file
pdf là: ghi chú: "Thông báo này được gửi tự động từ hệ thống nhận tờ khai qua mạng của Cơ quan Thuế "
+ file xml là: ghi chú: "Thông báo này được gửi tự động từ hệ thống nhận tờ khai qua mạng của Tổng cục Thuế "
==> Mình có nộp tờ khai qua mạng bị sai hok???
Làm ơn cho mình biết với. Cảm ơn nhiều.
Đây chỉ là thông báo xác nhận của cơ quan thuế (Tổng cục thuế cũng là cơ quan thuế - nói cụ thể).

Để xác định chắc chắn để yên tâm, bạn vào iHTKK và Tra cứu tờ khai để xem đã thực sự nộp chưa, nếu nộp rồi thì cứ yên tâm.

H

hienvungtau

Sơ cấp
23/11/11
48
2
8
Vung Tau
Đây chỉ là thông báo xác nhận của cơ quan thuế (Tổng cục thuế cũng là cơ quan thuế - nói cụ thể).

Để xác định chắc chắn để yên tâm, bạn vào iHTKK và Tra cứu tờ khai để xem đã thực sự nộp chưa, nếu nộp rồi thì cứ yên tâm.
Cam on phantuannam , mình ktra dc rùi.

H

hotro_chukyso

Tư vấn và hỗ trợ Chữ ký số
19/11/14
48
4
8
37
www.kekhaidientu.com
Mình cài đặt HTKK 3.2.5 và làm báo cáo theo phiên bản XML, lúc nộp qua mạng tờ khai GTGT bằng file XML thì bình thường, nhưng khi nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý thì bị cảnh báo: " Phiên bản XML trên tờ khai ko đúng: 2.0.0", mặc dù đã đăng ký nộp theo quý rồi, thế là sao nhể???

Bạn mở tờ khai dang noteped (ko cần mở noteped++), nhấn ctr+f , rồi nhấn vào thanh tìm kiếm pbanTKhaiXML sửa lại cái số trên dòng đó thành 2.0.0 là xong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA