2 pp tính thuế 1 năm,vật vã thuế với gtgt

  • Thread starter hongdao0701
  • Ngày gửi
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
29
quan 7
HEPL!!! anh /chị ơi!! em đang rất đau khổ và vật vã với Phương phát tính thuế,
Chẵn là cty e mới chuyển sang PP tính thuế khấu trừ trong Tháng 10( trước đo tính thuế theo PP trực tiếp). Nhưng trong tháng 10 e có 1 cái HĐ VAT đầu vào T9, e có được kê VAT của nó vào tháng 10 k? hay phải để nó lại trong tháng 9?? giúp e với!! ý em là em muốn cho nó vào tháng 10 ,để khấu trừ với thuế VAT đầu ra tháng 10 có đc k?
 
N

nvhieutk

Sơ cấp
19/5/10
7
2
3
Dong Nai
chỉ được khấu trừ các HĐ tính từ thời điểm chuyển sang PP khấu trừ.
 
  • Like
Reactions: hongdao0701
T

Trần Thị Phương 0708

Guest
13/10/14
44
4
8
29
haiz em cũng đang vật vã với cái vụ này. Công ty em mới thành lập từ tháng 2/2014 theo thông tư 156/2013 thì nay cái thông tư 151 mới ra còn quy định các doanh nghiệp mới thành lập kê khai theo quý em ko biết là có phải nộp thông báo thay đổi kỳ tính thuế không và bắt đầu thay đổi từ khi nào?
 
  • Like
Reactions: hongdao0701
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
29
quan 7
có quy định ở văn bảng nào không bạn?
 
N

nvhieutk

Sơ cấp
19/5/10
7
2
3
Dong Nai
hic quy định ở văn bản nào vậy bạn? chết mấy cái HĐ Tháng 9 rồi....
khoản 14 điều 14 TT 219 năm 2013
"Điều 14. Nguyên tắc khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào
.....
14. Cơ sở kinh doanh nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp tính trực tiếp trên giá trị gia tăng khi chuyển sang nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế được khấu trừ thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mua vào phát sinh kể từ kỳ đầu tiên kê khai, nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế."
 
  • Like
Reactions: hongdao0701
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
29
quan 7
khoản 14 điều 14 TT 219 năm 2013
"Điều 14. Nguyên tắc khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào
.....
14. Cơ sở kinh doanh nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp tính trực tiếp trên giá trị gia tăng khi chuyển sang nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế được khấu trừ thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mua vào phát sinh kể từ kỳ đầu tiên kê khai, nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế."


thôi chết e nó rồi!!
 

Xem nhiều