Thông tư mới của bhxh 1018

• Thread starter Lặng Yên
  • Ngày gửi
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chào cả nhà bên em thành lập từ năm 2009 nhưng do không đủ vốn GĐ đi làm thuê nên bêy h mới đóng BHXH cho nhân viêb mới, Mà theo cái thông tư mới của bhxh (THông tư 1018 ngày 10/q0) thì thay mã số BH thành số định danh. Cả nhà cho em hỏi làm cách nào để lấy số định danh vậy ạ. Với lại mẫu D02-ts mới có thêm tiền lương vậy em ghi cho tất cả nhân viên lẫn giám đốc mức lương 2.889.000 được k ạ?
em xin cảm ơn
Đang cần gấp mong mọi người giúp đỡ:p

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Chào cả nhà bên em thành lập từ năm 2009 nhưng do không đủ vốn GĐ đi làm thuê nên bêy h mới đóng BHXH cho nhân viêb mới, Mà theo cái thông tư mới của bhxh (THông tư 1018 ngày 10/q0) thì thay mã số BH thành số định danh. Cả nhà cho em hỏi làm cách nào để lấy số định danh vậy ạ. Với lại mẫu D02-ts mới có thêm tiền lương vậy em ghi cho tất cả nhân viên lẫn giám đốc mức lương 2.889.000 được k ạ?
em xin cảm ơn
Đang cần gấp mong mọi người giúp đỡ:p

Mình xin trả lời về mức lương bạn để tất cả là 2.889.000 đều được nhé miễn là lương của nhân viên k được cao hơn giám đốc
TH số định danh, cái này mình k chắc nhưng mình nghĩ nếu chỉ là thay thế mã số BH thì nó cũng tương tự như số sổ BH thôi, bạn chỉ cần đk cho nhân viên tham gia BH thì sẽ được cấp

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình xin trả lời về mức lương bạn để tất cả là 2.889.000 đều được nhé miễn là lương của nhân viên k được cao hơn giám đốc
TH số định danh, cái này mình k chắc nhưng mình nghĩ nếu chỉ là thay thế mã số BH thì nó cũng tương tự như số sổ BH thôi, bạn chỉ cần đk cho nhân viên tham gia BH thì sẽ được cấp
Cám ơn bạn nhiều , vậy nếu người đã có sổ BH rồi thì chỗ số định danh đó điền như thế nào, còn có mục "từ, tháng, năm" là dành cho thời gian của những người đã tham gia BH rồi hả bạn? có phải chỉ cần điền thời gian họ bắt đầu tham gia BH ko?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cám ơn bạn nhiều , vậy nếu người đã có sổ BH rồi thì chỗ số định danh đó điền như thế nào, còn có mục "từ, tháng, năm" là dành cho thời gian của những người đã tham gia BH rồi hả bạn? có phải chỉ cần điền thời gian họ bắt đầu tham gia BH ko?

những ng có sổ rồi thì bạn k cần phải làm mẫu tham gia BHXH, BHYT nhé, chỉ cần ở mẫu D02-TS phần báo tăng bạn điền số sổ của ng LĐ vào là được
Mục "từ tháng năm" mình k hiểu bạn đang hỏi mẫu biểu nào để trả lời bạn được

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
những ng có sổ rồi thì bạn k cần phải làm mẫu tham gia BHXH, BHYT nhé, chỉ cần ở mẫu D02-TS phần báo tăng bạn điền số sổ của ng LĐ vào là được
Mục "từ tháng năm" mình k hiểu bạn đang hỏi mẫu biểu nào để trả lời bạn được
ùm thì mình đang nói ở mẫu D02 -TS ak, có nghĩa là ghi số sổ của họ ở số định danh ak, "từ, tháng, năm" cũng ở mẫu D02-TS ak

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
ùm thì mình đang nói ở mẫu D02 -TS ak, có nghĩa là ghi số sổ của họ ở số định danh ak, "từ, tháng, năm" cũng ở mẫu D02-TS ak

uhm bạn, còn từ tháng năm ở mẫu D02 bên mình k điền gì cả, lên BH họ cũng k ý kiến gì

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
vậy ak, hi cám ơn bạn nhiều, bạn muốn mình hậu tạ gì đây? hehe:p

cảm ơn bạn, khoản hậu tạ thì chắc là thôi mình k dám nhận đâu, mình chỉ biết gì thì giúp bạn thôi, mỗi nơi BH 1 khác, mình cũng k chắc bên mình cái này k điền nhưng bên bạn lại hạch sách bắt điền thì thành ra giúp bạn k đúng lắm, có gì thì chúng mình trao đổi thêm thôi bạn ah

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cảm ơn bạn, khoản hậu tạ thì chắc là thôi mình k dám nhận đâu, mình chỉ biết gì thì giúp bạn thôi, mỗi nơi BH 1 khác, mình cũng k chắc bên mình cái này k điền nhưng bên bạn lại hạch sách bắt điền thì thành ra giúp bạn k đúng lắm, có gì thì chúng mình trao đổi thêm thôi bạn ah
ak bạn ở HN ak, chắc bên mình không giống bên bạn lắm, Cám ơn bạn nhiều nha

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
D

Dothihoi

Guest
28/10/14
6
0
1
31
Bạn ơi, bạn có mẫu và các thủ tục cần thiết để báo giảm bảo hiểm cho người lao động thì cho mình xin với mail mình là dothihoi116@gmail.com. Thanks bạn nhé.

B

Bimbim2008

Guest
30/10/14
1
0
1
33
Bạn nào có mẫu đang ký thang bảng lương gui den phong tnxh thì cho mình xin mâu nhé, đc mail : ha.nguyen@nguyentamcorp.vn
Cảm ơn các bạn !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA