Có cần thiết phải đăng ký lao động?

• Thread starter gacontapboi
  • Ngày gửi
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Hi hi, công ty mình mới thành lập năm 2014 mà, không biết nên mới hỏi chị ở phòng LĐTBXH cho chắc ăn, thì chị ấy trả lời thế bạn ạ

uhm, cảm ơn bạn nhé, mà mới thành lập mà cty đã đóng BH cho rùi ah, tươm qá

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gacontapboi

Guest
7/10/14
113
7
18
33
Công ty mình nhỏ, không phải thành lập công đoàn bạn à, chỉ phải làm cái biên bản họp lấy ý kiến người lao động thui
Bạn đăng ký lao động có mỗi kế toán thôi ah? Giám đốc cty TNHH 2TV thì có cho vào danh sách không nhỉ?nhân vien thời vụ nữa?

T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
Bạn đăng ký lao động có mỗi kế toán thôi ah? Giám đốc cty TNHH 2TV thì có cho vào danh sách không nhỉ?nhân vien thời vụ nữa?

Giám đốc không cho vào danh sách bạn ah, vì như chị ở PLĐTBXH giải thích là GĐ là người chức cao nhất rùi, ko ai ký cho GĐ được. Cũng không phải làm hợp đồng lao động cho GĐ nhé
Nhân viên thời vụ mình không đăng ký lao động bạn ạ, làm hợp đồng thuê khoán thui

• Like
Reactions: gacontapboi
A

anhtruc12345

Guest
5/11/14
16
1
3
33
bây giờ bên mình cũng đang tính đóng bảo hiểm, nhưng mấy bạn cho mình hỏi là bây giờ giám đốc bên mình chỉ muốn đóng BHXH thôi, không đóng BHYT như vây cơ quan BHXH có đồng ý k nhỉ

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Giám đốc không cho vào danh sách bạn ah, vì như chị ở PLĐTBXH giải thích là GĐ là người chức cao nhất rùi, ko ai ký cho GĐ được. Cũng không phải làm hợp đồng lao động cho GĐ nhé
Nhân viên thời vụ mình không đăng ký lao động bạn ạ, làm hợp đồng thuê khoán thui

mỗi nơi 1 khác nhỉ, bên mình làm vẫn cho GĐ vào danh sách

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Hi hi, cũng may sếp bên mình thoáng tính bạn ạ, mình đỡ bị ngắt quãng đóng BH

hihi, uhm gặp sếp như vậy sau mình đỡ phải lo nhiều bạn ah, chứ nhiều nơi vì lợi ích của cty họ k đóng BH cho nv sớm sau bị phạt cũng qá tội mà tội nhất là KT chạy vạy khắp nơi

T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
uhm bạn, bên bạn mới tl thế bạn làm ở đó đc trả lương khá k? bên bạn nhìu KT k?

Bên mình chỉ có mình làm kế toán thui, lương cơ bản được 5tr, nếu bán được sản phẩm thì được thêm, hi, chưa biết bán thế nào để kiếm thêm xèng, mà mình đang tìm hiểu để làm tốt phần kế toán của mình đã

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Bên mình chỉ có mình làm kế toán thui, lương cơ bản được 5tr, nếu bán được sản phẩm thì được thêm, hi, chưa biết bán thế nào để kiếm thêm xèng, mà mình đang tìm hiểu để làm tốt phần kế toán của mình đã

lương vậy cũng khá rùi bạn, mà bạn làm KT lâu chưa?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Mình làm cũng lâu rùi, nhưng sau khi sinh em bé nghỉ hơn 1 năm mới đi làm lại, bi giờ cũng thấy lúng túng bạn ah

thế bạn làm KT đc mấy năm rùi, nghỉ sinh em bé thì cty cũ cho nghỉ lun ah, giờ mới xin sang cty này ah bạn?

T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
thế bạn làm KT đc mấy năm rùi, nghỉ sinh em bé thì cty cũ cho nghỉ lun ah, giờ mới xin sang cty này ah bạn?
uh, sinh bé xong mình có đi làm lại, nhưng bé hay đi viện nên mình xin nghỉ luôn, mình làm kế toán được khoảng 5 năm bạn à, toàn làm công ty nhỏ, nên kinh nghiệm chẳng có mấy, toàn làm việc không tên thui. Bi giờ làm công ty mới, coi như khởi đầu lại của mình. Thanks bạn quan tâm nhé, hi hi

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
uh, sinh bé xong mình có đi làm lại, nhưng bé hay đi viện nên mình xin nghỉ luôn, mình làm kế toán được khoảng 5 năm bạn à, toàn làm công ty nhỏ, nên kinh nghiệm chẳng có mấy, toàn làm việc không tên thui. Bi giờ làm công ty mới, coi như khởi đầu lại của mình. Thanks bạn quan tâm nhé, hi hi

uhm, hihi, bạn có skype thì cho mình nhé, có gì k hiểu chúng mình trao đổi cùng nhau, rất vui đc làm quen với bạn

T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
bây giờ bên mình cũng đang tính đóng bảo hiểm, nhưng mấy bạn cho mình hỏi là bây giờ giám đốc bên mình chỉ muốn đóng BHXH thôi, không đóng BHYT như vây cơ quan BHXH có đồng ý k nhỉ

Bắt buộc phải đóng cả BHYT đấy bạn ạ!

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
@mimibe : Đây là bộ hồ sơ mình mới đi gửi phòng LĐTBXH Q. Bắc Từ Liêm, bạn tham khảo nhé!

http://www.mediafire.com/download/xage738dwmu6ddk/Ho_so_gui_Phong_LDTBXH_Bac_TLiem.rar

đây là 1 bộ hoàn chỉnh phải ko thuduyen283
bên mình cũng là cty tư, có mỗi giám đốc với mình là nhân viên nên định ko đăng ký
thấy bên bạn cũng đang đăng ký cho 1 người, chắc mình cũng lên đăng ký cho an tâm

T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
đây là 1 bộ hoàn chỉnh phải ko thuduyen283
bên mình cũng là cty tư, có mỗi giám đốc với mình là nhân viên nên định ko đăng ký
thấy bên bạn cũng đang đăng ký cho 1 người, chắc mình cũng lên đăng ký cho an tâm

Đúng rùi bạn ạ, mình gõ theo mẫu phô tô trên sở LĐTBXH họ cho. Nếu bạn bên Q. Bắc Từ Liêm thì ok, còn ở quận khác chắc cũng chỉnh sửa khác 1 chút thui, dù sao cũng đỡ phải gõ nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA