Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter Lytt791
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kiendang1988

Guest
14/4/11
26
8
3
35
đà nẵng
Thế a ơi, cái bản mình giữ có cần dấu xác nhận gì bên thuế k ạ? Nếu không cần xác nhận gì thì e gửi qua chuyển phát nhanh có được không vì văn phòng khá xa chi cục thuế :( , thêm vấn đề nữa là hôm nay e gửi bản mềm và mai e mới gửi bản cứng được thì có sao k ạ? Cảm ơn a vì đã trả lời ạ
@mimibe đã trả lời cho bạn rồi đó.
- Cái gì nộp cho CQT mình cũng phải cầm về 01 bản đã có xác nhận của CQT nhe!
- Bạn gửi file mềm qua mạng trước, sau mang file cứng lên CQT nộp là đúng quy trình rồi đó.

• Like
Reactions: mimibe
L

Lytt791

Guest
14/10/14
29
5
8
32
Vâng e đã rõ rồi ạ, vẫn phải đi nộp trực tiếp rồi.hic
Cảm ơn cả nhà ạ

M

muahoasua20062002

Sơ cấp
24/10/12
14
4
3
34
tphcm
Cả nhà cho e hỏi với ạ
Đây là lần đầu e làm thủ tục dki MST TNCN nên không biết, e đã gửi file mềm qua mạng cho cơ quan thuế nhưng còn bản cứng nộp trực tiếp thì e không rõ có quy định thời gian phải nộp là khi nào k ạ? ( Trong vòng mấy ngày sau khi nộp file mềm qua mạng?). Nộp bản cứng thì nộp tại bộ phận 1 cửa của chi cục thuế quản lý hả các bác? Khi đến có cần mang thêm giấy tờ gì không ạ?
Mong cả nhà giúp đỡ, e cảm ơn ạ.
mình cũng đang vướn cái này,

• Like
Reactions: nguyenthikimtram
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mình cũng đang vướn cái này,
m nghĩ nếu bạn nộp bản mềm mà cơ quan thuế họ cấp mã cho bạn rồi, thì m nghĩ k cần nộp bản cứng, chị kế tóan bên m nói vậy ak, hôm pữa m đọc trên này có bạn đi nộp bản cứng mà cơ quan thuế kêu k cần đó

N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
Các bác cho e được hỏi. E đang làm bảng lương thì e muốn thêm phụ cấp kiêm nhiệm nhưng e k rõ là mức của phụ cấp kiêm nhiệm đc tính ntn? mong các bác chỉ bảo ag!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA