Báo cáo tình hình thay đổi lao động 6 tháng cuối năm

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
U

Unlockplc123

Guest
19/3/14
7
0
1
Hà Nội
Cái này có bắt buộc không các bac, e hnay mới vào nên giờ mới biết, các bác cho em hỏi ko nộp có sao ko?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cái này có bắt buộc không các bac, e hnay mới vào nên giờ mới biết, các bác cho em hỏi ko nộp có sao ko?

ra TT thì chắc là bắt buộc rùi, chỉ có điều k nộp thì k có biết có bị phạt k thui b ah, nhưng theo mình cứ nộp đi thừa còn hơn thiếu

Tiểu Bình

Tiểu Bình

Guest
18/9/14
92
10
8
31
Theo TT03/2014 thì nếu cty bạn mới thành lập, trụ sở ở khu công nghiệp mới phải khai báo sau 30 ngày, còn lại khai báo định kỳ 6 tháng và hàng năm, trước 25/5 và 25/11 hàng năm bạn nhé :)
TT 23/2014 có hiệu lực từ 20/10 mà cty bạn thành lập t7/2014 thì lo gì :) nhớ lập sổ theo dõi lao động trong thời hạn sau 30 ngày kể từ ngày thành lập (điều 8 - TT23) là ok ^^

• Like
Reactions: Keokem
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Mẫu này hôm qua cty mình nộp rồi. Bên Tân Bình nói làm luôn báo năm, sang 2015 mới áp dụng làm theo 6 tháng một.

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
cho mình hỏi việc này tí,bên mình có 3 nhân viên ,hôm tháng 6 làm thang lương bảng lương cho 3 người ,báo cáo tình hình SDLĐ cho mình GĐ ,đền tháng 7 đóng bảo hiểm cho 1 người nữa ,còn 1 người chưa đóng vẫn kí HĐ vậy 1 người đó có ghi trong báo cáo tình hình SDLĐ không?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
cho mình hỏi việc này tí,bên mình có 3 nhân viên ,hôm tháng 6 làm thang lương bảng lương cho 3 người ,báo cáo tình hình SDLĐ cho mình GĐ ,đền tháng 7 đóng bảo hiểm cho 1 người nữa ,còn 1 người chưa đóng vẫn kí HĐ vậy 1 người đó có ghi trong báo cáo tình hình SDLĐ không?

như bên mình những ai đóng BH mình mới ghi thôi b ah

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
hôm tháng 6 mình có ghi trên c văn đăng kí thang lương ,bảng lương là 3 người,tờ báo cáo tình hình SDLD có một mình GĐ ak,đến tháng 7 thêm 1 người,a ta làm đến tháng 9 nghỉ,còn 1 người , GĐ vẩn kí HDLD mà không đóng BH,vậy mình chỉ ghi số LĐ đầu kì 1 GĐ,tăng thêm 1 người ,giảm 1 người,vậy cuối cùng công ty còn mỗi GĐ???????????????

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
hôm tháng 6 mình có ghi trên c văn đăng kí thang lương ,bảng lương là 3 người,tờ báo cáo tình hình SDLD có một mình GĐ ak,đến tháng 7 thêm 1 người,a ta làm đến tháng 9 nghỉ,còn 1 người , GĐ vẩn kí HDLD mà không đóng BH,vậy mình chỉ ghi số LĐ đầu kì 1 GĐ,tăng thêm 1 người ,giảm 1 người,vậy cuối cùng công ty còn mỗi GĐ???????????????

ơ có GĐ và bạn là 2 ng chứ

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
mình chưa đươc đóng bảo hiểm,vào làm từ tháng 1,hôm tháng 6 ,làm thang bảng lương,bên phòng LĐ họ hỏi kí cả 3 người đóng BH 1 mình GĐ ,2 người kia rồi củng đóng chứ mình bảo có,1 tháng sau GĐ chỉ đóng cho 1 người kia ,con mình thì ko dến bây giờ.

L

lovelylovely

Guest
7/10/14
6
0
1
30
moi người ơi chỉ làm tên những nhân viên đóng bảo hiểu thôi hay gi

N

ngocthy2014

Cao cấp
31/10/14
301
11
18
30
theo mình nghĩ mấy bạn chỉ làm những nhân viên nào đóng bảo hiểm thôi .

beckentan

beckentan

Cao cấp
cứ làm cho cẩn thận b ah, vì cái này là báo cáo 6 tháng cuối năm mà
Cái này mình làm sẵn lưu nội bộ hay phải bắt buộc đi nộp dzạ??Chưa khai trình sử dụng lao động nên đi nộp phải nộp tờ khai trình sử dụng lao động trước chứ, mà công ty mới thành lập trong vòng 30 ngày phải khai trình lao động, công ty mình để 6 tháng rồi, k biết có bị phạt k nữa??hic

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cái này mình làm sẵn lưu nội bộ hay phải bắt buộc đi nộp dzạ??Chưa khai trình sử dụng lao động nên đi nộp phải nộp tờ khai trình sử dụng lao động trước chứ, mà công ty mới thành lập trong vòng 30 ngày phải khai trình lao động, công ty mình để 6 tháng rồi, k biết có bị phạt k nữa??hic

cái làm xong nộp phòng TBLĐXH b nhé, trc' mắt thì k bị phạt đâu nhưng b cứ làm luôn đi

• Like
Reactions: beckentan
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Chỗ mình nhân sự chưa ổn định, sắp tới có nhân viên nghĩ, 1 nhân viên đang thử việc nên mình còn bâng khuân k biết nên nộp hay không?

bạn cứ làm khai trình sử dụng theo quân số hiện tại đi, sau tăng giảm mình lại làm báo cáo LĐ mà, như kiếu Hóa đơn ý

• Like
Reactions: beckentan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA