Báo cáo tình hình thay đổi lao động 6 tháng cuối năm

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
như bên mình những ai đóng BH mình mới ghi thôi b ah
Mình mới lên phòng lao động về họ nói phải ghi hết những lao động cả thời vụ vô luôn ,khi nào xuống ktra không đóng bảo hiểm bị phạt,giờ mình cũng không biết khai sao ,mà nộp 4 bản chứ không phải 1 bản đâu bạn.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Mình mới lên phòng lao động về họ nói phải ghi hết những lao động cả thời vụ vô luôn ,khi nào xuống ktra không đóng bảo hiểm bị phạt,giờ mình cũng không biết khai sao ,mà nộp 4 bản chứ không phải 1 bản đâu bạn.

thía ah, tại sáng nay mình gđ thì họ bảo nộp 1 bản nên mình nộp 1 bản thôi, họ nói thế thôi mình điền ntn cho phù hợp thì điền bạn ah, còn ktra thì hên xui, như bên mình tl gần 8 năm mà đã có ai xuống đâu

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
vậy ak,hay mình cứ khai những người nào đóng bảo hiểm thôi ha,bên mình cũng có thời vụ mà chỉ trả lương tháng có 1tr ak??????????????????

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Bên thuế giảm thủ tục HC được chút ít giờ LĐTBXH thêm quá trời ! Làm việc với thực thể sống là con người là công việc mệt mỏi nhất ! Khổ tệ là DN có nhiều lđ thời vụ !

S

songkhue105

Trung cấp
24/7/14
59
8
8
32
ho chi minh
Mình có làm mẫu 07- thông tư 23 này trong excel, mấy bạn sửa lại tên cty nhé, mà mình ko biết đưa lên đây thế nào, bạn nào cần mail cho mình vậy: van.nguyen@quangcaomatdo.com

P

phanthiloan

Sơ cấp
9/6/12
14
0
1
33
nghệ an
Nếu công ty chưa tham gia bảo hiểm có phải làm mẫu này không mọi người?

Đ

Đồng Kim

Guest
24/11/14
5
0
1
31
cho mình hỏi,zậy nếu,công ty không đóng bảo hiểm cho công nhân cần phải làm mẫu này không mọi người.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
  • Like
Reactions: TranHau93
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
cho mình hỏi,zậy nếu,công ty không đóng bảo hiểm cho công nhân cần phải làm mẫu này không mọi người.

mình k rõ TH của b thì có phải làm k, nhưng theo mình b cứ làm xong nộp, thừa còn hơn thiếu b ah, hoặc để chắc chắn b gđ lên phòng TBLĐXH quận b hỏi ngta xem tnao nhé

8

8787

Guest
17/1/09
18
0
1
37
Hải Phòng
Các bạn ơi cho mình hỏi mai là hạn cuối cùng phải nộp rồi mà mình chưa biết như thế nào? Công ty mình không đóng bảo hiểm cho bất cứ nhân viên nào cả. Bây giờ không nộp lên cũng không được mà nộp lên rồi sợ bị phạt vì không đóng bảo hiểm. Mọi người giúp mình bây giờ phải làm như thế nào ạ?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi mai là hạn cuối cùng phải nộp rồi mà mình chưa biết như thế nào? Công ty mình không đóng bảo hiểm cho bất cứ nhân viên nào cả. Bây giờ không nộp lên cũng không được mà nộp lên rồi sợ bị phạt vì không đóng bảo hiểm. Mọi người giúp mình bây giờ phải làm như thế nào ạ?

bên bạn thành lập bao lâu rùi mà k đóng BH cho ng LĐ vậy? TH của bạn kể cả bạn k nộp khai trình sd LĐ thì đến 1 lúc nào đó khi thanh tra LĐ họ xuống ktra thì b vẫn bị phạt vì k đóng BH cho ng LĐ thui, giờ bảo bạn nộp hay k thực sự rất khó

8

8787

Guest
17/1/09
18
0
1
37
Hải Phòng
Bên mình thành lập từ năm 2009, sếp không đóng cho thì biết làm sao hả bạn? Nhân viên như mình ai cũng muốn được đóng bảo hiểm. Sếp biết là vi phạm nhưng cũng cứ kệ thôi, chưa thấy bị phạt nên chưa sợ. Giờ mình không biết phải làm thế nào nữa.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Bên mình thành lập từ năm 2009, sếp không đóng cho thì biết làm sao hả bạn? Nhân viên như mình ai cũng muốn được đóng bảo hiểm. Sếp biết là vi phạm nhưng cũng cứ kệ thôi, chưa thấy bị phạt nên chưa sợ. Giờ mình không biết phải làm thế nào nữa.

mình hiểu mà, vậy theo mình bạn cứ nộp bản khai trình sd LĐ đi, vì b nộp là đúng mà, còn phạt hay k thì mặc kệ sếp, vì ông ý làm sai mà

• Like
Reactions: 8787

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA