Ghi nhận số thuế chênh lệch giữa Báo cáo tháng và quý

• Thread starter Hutt
  • Ngày gửi
H

Hutt

Sơ cấp
7/12/11
19
0
1
tphcm
Công ty thuộc diện phải báo cáo thuế quý từ tháng 7/2013, do lỗi em cập nhật thông tin trễ cho nên mãi đến từ tháng 1/2014 em mới bắt đầu báo cáo quý
Người quản lý thuế yêu cầu em phải nộp lại báo cáo quý 3,4/2013, trong quá trình làm lại, em kiểm tra thấy có 1 hóa đơn VAT 5% thế mà lúc trước em lại báo cáo là 10% số tiền chỉ có 2 triệu thôi. Giờ thì con số chênh lệch như thế em phải xử lý thế nào, mong anh chị nhà mình chỉ cho em

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Bạn hỏi như thế là chịu không trả lời cụ thể được. Bạn phải cho biết hóa đơn sai đó là hóa đơn đầu vào hay đầu ra?
Trước mắt giải pháp tình thế là bạn làm lại tờ khai quí bạn nên tuân thủ cái bạn đã khai trước cho thống nhất số liệu giữa 2 lần khai. Sau đó bạn cho biến Hóa đơn sai đó thuộc hóa đơn đầu vào hay đầu ra rồi mới có cách sử lý cho bạn được.

H

Hutt

Sơ cấp
7/12/11
19
0
1
tphcm
Nó là hóa đơn đầu ra.......hixhix
Cảm ơn nhiều nhiều vì đã quan tâm

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Công ty thuộc diện phải báo cáo thuế quý từ tháng 7/2013, do lỗi em cập nhật thông tin trễ cho nên mãi đến từ tháng 1/2014 em mới bắt đầu báo cáo quý
Người quản lý thuế yêu cầu em phải nộp lại báo cáo quý 3,4/2013, trong quá trình làm lại, em kiểm tra thấy có 1 hóa đơn VAT 5% thế mà lúc trước em lại báo cáo là 10% số tiền chỉ có 2 triệu thôi. Giờ thì con số chênh lệch như thế em phải xử lý thế nào, mong anh chị nhà mình chỉ cho em
Đang tiến hành kk lại thì kk cho đúng với hoá đơn.
Đến kỳ kkt quý 4/2014 điều chỉnh chênh lệch các chỉ tiêu tương ứng với sai sót hđ 5% để có số dư đúng với thực tế.

H

Hutt

Sơ cấp
7/12/11
19
0
1
tphcm
Cái quan trọng là đã quyết toán năm rồi mới đau chứ, của năm 2013, nếu của năm nay là em xử lý nó rồi

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA