Hỏi về thủ tục thông báo lao động 6 tháng cuối năm

• Thread starter bipbip26
  • Ngày gửi
B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Mn ơi cho mình hỏi với, báo cáo lao động 6 tháng cuối năm thì có cần nộp chứng minh thư ko hay chỉ cần bản khai báo thôi ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Mn ơi cho mình hỏi với, báo cáo lao động 6 tháng cuối năm thì có cần nộp chứng minh thư ko hay chỉ cần bản khai báo thôi ạ
Mẫu ko yêu cầu. CMND lưu kèm HĐLĐ.

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Vậy

là có cần hợp đồng lao động để nộp luôn ko b, mà b có mẫu khai báo tình hình lao động k, cho m xin với, :(
HĐLĐ lưu tại DN. B tham khảo mẫu 07

Đính kèm

• Bcao_SDlaodong.xls
    60 KB · Lượt xem: 140
B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
à b ơi mình quên ko hỏi là có phải kê khai giám đốc với những người góp vốn ko bạn nhỉ

Q

quynh227

Trung cấp
4/4/12
77
12
8
35
Hồ Chí Minh
Nhà mình ơi, công ty mình là công ty xây dựng thành lập từ tháng 9/2014. Giờ mới đọc thông tư này. Chỉ nộp danh sách của những người ký hđld thôi ak, còn những công nhân chỉ làm thời vụ thì có phải nộp danh sách không, vì cty xây dựng nên số lượng làm thời vụ nhiều nhưng lại chỉ làm 1, 2 tháng thôi. Còn nhân viên ký hợp đồng tính cả giám đốc thì công ty mình chỉ có 3 người :(

L

LABONG

Guest
15/1/14
9
0
1
31
bien hoa, dong nai
như vậy tất cả doanh nghiệp dù lớn hay nhỏ đều phải báo cáo tình hình thay đổi lao động phải không?
mà khi nào hết hạn nộp vậy mấy anh chị? em cảm ơn nhiều ạ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Nhà mình ơi, công ty mình là công ty xây dựng thành lập từ tháng 9/2014. Giờ mới đọc thông tư này. Chỉ nộp danh sách của những người ký hđld thôi ak, còn những công nhân chỉ làm thời vụ thì có phải nộp danh sách không, vì cty xây dựng nên số lượng làm thời vụ nhiều nhưng lại chỉ làm 1, 2 tháng thôi. Còn nhân viên ký hợp đồng tính cả giám đốc thì công ty mình chỉ có 3 người :(
chỉ tính những người làm hợp đồng chính thức, có trong bảng lương ak, nếu từ t9 trở đi có thay đổi thì mới đi nộp cái này, nhân viên đi làm thời vụ bạn có kí hợp đồng k

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
như vậy tất cả doanh nghiệp dù lớn hay nhỏ đều phải báo cáo tình hình thay đổi lao động phải không?
mà khi nào hết hạn nộp vậy mấy anh chị? em cảm ơn nhiều ạ?
nếu có thay đổi mới nộp bạn ak, hết hạn nộp từ ngày 25 tháng 11 nhưng mà hình như có quận cũng còn nhận

• Like
Reactions: LABONG

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA