Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi kinh nghiệm phỏng vấn xin việc!!

• Thread starter Dương Thành Cương
  • Ngày gửi
D

Dương Thành Cương

Guest
28/11/14
8
0
1
31
Chào các anh,chị
Em là sinh viên năm cuối, trường Học viện Tài chính, chuyên ngành Kiểm toán
Đợt này e có chuẩn bị đi thi thực tập, em có một vài tình huống v̀ề kế toán mong đc anh chị giải quyết, và giúp đỡ.
Giả sử các tình huống như: Doanh nghiệp đưa ra 1 hóa đơn bán hàng yêu cầu mình ghi khống và sẽ trích % thì mình nên xử lí như thế nào trong trường hợp này.
TH nếu 1 anh rất thân muốn mình cho a ấy tài liệu của phòng mình thì nên xủ lý như thế nào cho hợp lý.
Em sinh viên it kinh nghiem nen muon nhờ anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Trường hợp thứ nhất m k có ý kiến vì k rõ vấn đề này
TH2 cho dù rất thân đi nữa tài liệu nội bộ ko thể cho người khác xem, m đi làm đã đc lĩnh giáo k tiết lộ thông tin công ty m cho bên ngòai. bạn nên khéo léo từ chối

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Chào các anh,chị
Em là sinh viên năm cuối, trường Học viện Tài chính, chuyên ngành Kiểm toán
Đợt này e có chuẩn bị đi thi thực tập, em có một vài tình huống v̀ề kế toán mong đc anh chị giải quyết, và giúp đỡ.
Giả sử các tình huống như: Doanh nghiệp đưa ra 1 hóa đơn bán hàng yêu cầu mình ghi khống và sẽ trích % thì mình nên xử lí như thế nào trong trường hợp này.
TH nếu 1 anh rất thân muốn mình cho a ấy tài liệu của phòng mình thì nên xủ lý như thế nào cho hợp lý.
Em sinh viên it kinh nghiem nen muon nhờ anh chị giúp đỡ.
1, Sai luật, nên từ chối ngay (tuy nhiên trong thực tế vẫn xảy ra)
2, Trừ khi anh rất thân là sv thực tập (đã được quyền tiếp cận TL thông thường, TL khác ko đc phép )

D

DrX

Trung cấp
19/11/14
75
27
18
35
Bạn nên dõng dạc trả lời sếp của bạn thế này.
" Kính thưa sếp, tôi là người được đào tạo một cách chuẩn mực về cả trình độ chuyên môn và đạo đức nghề nghiệp. Đây là 1 trong những hành động vi phạm đạo đức nghề nghiệp nghiêm trọng.
(Nói nhỏ) Tuy nhiên nếu sếp muốn thì có thể được. Đạo đức của em dựa trên tiền của sếp mà :) )

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn nên dõng dạc trả lời sếp của bạn thế này.
" Kính thưa sếp, tôi là người được đào tạo một cách chuẩn mực về cả trình độ chuyên môn và đạo đức nghề nghiệp. Đây là 1 trong những hành động vi phạm đạo đức nghề nghiệp nghiêm trọng.
(Nói nhỏ) Tuy nhiên nếu sếp muốn thì có thể được. Đạo đức của em dựa trên tiền của sếp mà :) )
thế này thì chết
có hai trường hợp xảy ra nếu tl giốg bạn này
- bạn sẽ bị loại ngay từ lúc phỏng vấn hehe
- bạn sẽ đc sếp để ý khi đc tuyển vào( cái này là nhắm thẳng mục tiêu đó nha)

D

Dương Thành Cương

Guest
28/11/14
8
0
1
31
Trường hợp thứ nhất m k có ý kiến vì k rõ vấn đề này
TH2 cho dù rất thân đi nữa tài liệu nội bộ ko thể cho người khác xem, m đi làm đã đc lĩnh giáo k tiết lộ thông tin công ty m cho bên ngòai. bạn nên khéo léo từ chối
e cam on chi da gop y :)

D

Dương Thành Cương

Guest
28/11/14
8
0
1
31
1, Sai luật, nên từ chối ngay (tuy nhiên trong thực tế vẫn xảy ra)
2, Trừ khi anh rất thân là sv thực tập (đã được quyền tiếp cận TL thông thường, TL khác ko đc phép )
vang e cam on!, y e hoi trong TH nay la tai lieu mat. ma a do lai k phai la nguoi truc tiep quan ly minh nhung lai rat than thiet, minh phai xu ly sao cho vua co li, vua co tinh.. dua ra 1 phuong an giup e voi :)

D

DrX

Trung cấp
19/11/14
75
27
18
35
thế này thì chết
có hai trường hợp xảy ra nếu tl giốg bạn này
- bạn sẽ bị loại ngay từ lúc phỏng vấn hehe
- bạn sẽ đc sếp để ý khi đc tuyển vào( cái này là nhắm thẳng mục tiêu đó nha)
Think different make a big man :p

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
vang e cam on!, y e hoi trong TH nay la tai lieu mat. ma a do lai k phai la nguoi truc tiep quan ly minh nhung lai rat than thiet, minh phai xu ly sao cho vua co li, vua co tinh.. dua ra 1 phuong an giup e voi :)
nếu muốn có tình thì nói với a í tài liệu đó là tài liệu mật e ko có giữ a ak , rủ đi nhậu phát là xong hihi

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
y kien hay chi ak :))
hehe tại m thấy con trai dễ thỏa hiệp hơn con gái, đó là nhậu nhưng mà có nhiều trường hợp nhậu xỉn quá cái nói ra mấy thông tin mật là k hay đâu nha, nên nhậu vừa đủ thôi(còn lí trí và lái xe về nhà là dc)

D

DrX

Trung cấp
19/11/14
75
27
18
35
Đơn giản là muốn hay không thì sự thật là "Sếp muốn thì phải làm".
Em chém trước biết đâu sếp lại đánh giá độ thành thật cao mà nhận :)

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Đơn giản là muốn hay không thì sự thật là "Sếp muốn thì phải làm".
Em chém trước biết đâu sếp lại đánh giá độ thành thật cao mà nhận :)
hehe thì có thể nhưng k nên trả lời thẳng thắn như vậy

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Tựa đề là t.tập, bi giờ thiệt luôn !
T.tập phải theo quy chế cty, theo pháp luật, theo giáo án thày đã dạy !
T.tế mà ok giúp a bạn kia có thể trả giá đắt (truy tố, bồi thường khi bể mánh).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA