Ký nháy trên hóa đơn mua vào

• Thread starter doanthuy
  • Ngày gửi
D

doanthuy

Guest
24/11/06
45
0
6
40
Hà Nội
Chào cả nhà cho em hỏi
Sếp em thường ký nháy trên hóa đơn mua vào để đánh dấu hóa đơn đó đã thanh toán vào hóa đơn mua vào. Vậy thế có được không? Có văn bản hướng dẫn nào không chỉ cho em với ạ
Em cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Chào cả nhà cho em hỏi
Sếp em thường ký nháy trên hóa đơn mua vào để đánh dấu hóa đơn đó đã thanh toán vào hóa đơn mua vào. Vậy thế có được không? Có văn bản hướng dẫn nào không chỉ cho em với ạ
Em cám ơn

mình chưa nghe nói văn bản nào hướng dẫn cái việc ký nháy này, nhưng mà cho mình hỏi sếp bạn ký nháy nhỏ nhỏ ở 1 góc của HĐ hay ký to vậy

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Chào cả nhà cho em hỏi
Em cám ơn
Có 1 vb duy nhất trong đầu ông(bà) sếp là sợ nv gian lận (cách này khiếm nhã), thường kt thanh toán vẫn ghi chú vô góc nào đó hoặc mặt sau hđ là hđ này kèm phiếu chi số ngày tháng để tránh nhầm lẫn, trùng lắp...

D

doanthuy

Guest
24/11/06
45
0
6
40
Hà Nội
Đúng rồi đấy ạ. Sếp sợ kế toán gian lận nên ký nháy nhỏ vào ô chữ ký thủ trưởng đơn vị của bên bán hàng

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ký vào 1 chỗ trống nào đó trên HĐ mua vào để ghi chú rằng: HĐ này đã dc thanh toán, tránh tình trạng lập PC, UNC 2 lần trùng lắp. Ở nhiều DN, GĐ cũng yêu cầu KT ký vào đó nữa để biết rằng KT đã kiểm tra chứng từ đó.

D

doanthuy

Guest
24/11/06
45
0
6
40
Hà Nội
Em biết vậy nhưng sếp lại cứ chọn ô Thủ trưởng đơn vị bên bán ký, bảo sếp ký ra ngoài sếp bảo sếp thích thế đấy. Có văn bản nào quy định là không được không để em đưa cho sếp xem ạ

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Em biết vậy nhưng sếp lại cứ chọn ô Thủ trưởng đơn vị bên bán ký, bảo sếp ký ra ngoài sếp bảo sếp thích thế đấy. Có văn bản nào quy định là không được không để em đưa cho sếp xem ạ

b bảo ông ý ký nháy nhỏ ở góc HĐ hoặc đằng sau HĐ thui b ah, còn ông k nghe thì mặc kệ ông ý, sau thuế về ktra cho ông ý bị phạt cho chừa

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
b bảo ông ý ký nháy nhỏ ở góc HĐ hoặc đằng sau HĐ thui b ah, còn ông k nghe thì mặc kệ ông ý, sau thuế về ktra cho ông ý bị phạt cho chừa
Rồi ông bảo kế toán yếu nữa. Muốn nói là phải có bằng chứng, văn bản cụ thể mới nói với mấy ổng được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA