Hỏi về mã số thuế TNCN

• Thread starter maitran8733
  • Ngày gửi
M

maitran8733

Guest
4/4/08
30
1
8
da nang
* Nếu như một nhân viên chuyển địa điểm làm việc qua một tỉnh thành phố khác thì có phải đăng ký lại mã số thuế cá nhân không
*Nếu như một nhân viên làm việc tại hai công ty khác nhau tại hai tỉnh thành phố khác nhau thì dùng chung một mã số thuế cá nhân hay tại mỗi tỉnh thành phố khác nhau phải tạo hai mã số thuế khác nhau
Mong mọi người trả lời giúp dùm mình nhé
Cảm ơn cả nhà nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
* Nếu như một nhân viên chuyển địa điểm làm việc qua một tỉnh thành phố khác thì có phải đăng ký lại mã số thuế cá nhân không
*Nếu như một nhân viên làm việc tại hai công ty khác nhau tại hai tỉnh thành phố khác nhau thì dùng chung một mã số thuế cá nhân hay tại mỗi tỉnh thành phố khác nhau phải tạo hai mã số thuế khác nhau
Mong mọi người trả lời giúp dùm mình nhé
Cảm ơn cả nhà nhiều !
Mỗi công dân VN chỉ có 1 MST cá nhân - Căn cứ từ dữ liệu trên CMND họ (hoặc doanh nghiệp) khai khi ĐK MST.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: maitran8733
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Bây giờ kiểm tra MST ở trang nào nhỉ, bên thuế trả lại cho tớ cái MST nhưng tra trên TNCN online 0 ra. Lên đó thì họ bảo là tra trên tổng cục sao ấy. Bạn nào biết 0 nhỉ?
Nếu tớ đk sai thông tin của ng đk thì sửa thế nào nhỉ? Tớ 0 nhớ là có file nào ấy.

flaooh

flaooh

Sơ cấp
19/7/11
17
0
1
34
Hà Nội
Bây giờ kiểm tra MST ở trang nào nhỉ, bên thuế trả lại cho tớ cái MST nhưng tra trên TNCN online 0 ra. Lên đó thì họ bảo là tra trên tổng cục sao ấy. Bạn nào biết 0 nhỉ?
Nếu tớ đk sai thông tin của ng đk thì sửa thế nào nhỉ? Tớ 0 nhớ là có file nào ấy.
Đăng ký sai thông tin thì hỏi cán bộ thuế phụ trách bạn ạ :D

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
bạn cho mình số cmnd đi m tra cho

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
nếu bạn đăng kí sai thông tin thì phải lên chi cục thuế trực tiếo sửa, hôm pữa tớ cũng đăng kí sai 1 người, sửa trên mạng hok được, hỏi sếp thì sếp bảo khỏi sửa(tại là công nhân) thế la tớ cũng chẳng sửa lun

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mỗi người chỉ có một mã số thuế cá nhân, nếu lấy cmnd đăng kí 2 lần sẽ bị cơ quan thuế báo lỗi, bị trùng cmnd ngay

• Like
Reactions: maitran8733
M

maitran8733

Guest
4/4/08
30
1
8
da nang
vậy làm việc ở 2 công ty khác nhau mình vẫn dùng 1 mã số thuế bình thường là đúng ?
Mình đăng ký MST ở đà nẵng , giờ chuyển ra hà nội làm thì vẫn lấy mã số khi đk ở đn đúng ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
đúng rồi, vẫn lấy mã số thuế cũ cũ ở đà nẳng, bạn có đi đăng ký ở hà nội cũng k được cấp mst đâu, vì mỗi người chỉ có duy nhất một mst thôi mà

L

Lưu Đào

Guest
7/3/15
3
0
1
31
nhưng nếu bị công ty khác lấy thông tin cmt để đang ký khống mst, thì mình phải làm gì ạ? :(

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital