Đăng kí BHXH cho hợp đồng lao động từ tháng 8

• Thread starter Ketoan2305
  • Ngày gửi
K

Ketoan2305

Guest
28/11/14
3
0
1
31
Cho mình hỏi: Chị công ty bên mình có hợp đồng lao động từ tháng 8/2014. Nhưng vì công ty bây giờ mới bắt đầu đăng kí BH (tháng 12). Cột 12 ở mẫu D02-TS: từ tháng năm nên ghi thời gian nào thì hợp lí, mình cần bổ sung những gì để hoàn thành mẫu trên ( ngoài bảng lương, hợp đồng).
Nếu vậy thì chị công ty có nộp khoản tiền BH từ tháng 8 không?
Mọi người giúp mình với. Thanks all

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
không cần đâu bạn. cái mục từ tháng năm đấy là m ghi lúc m bắt đầu tham gia bảo hiểm ấy.
m cũng kí hợp đồng lao động từ t8 mà t11 mới bắt đầu tham gia bh này

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
đăng kí lần đầu hay bổ sung vậy bạn
- nếu bổ sung thì theo phiếu giao nhận hồ sơ 103
- còn lần đầu thì theo PHIẾU GIao nhận hồ sơ 101
quận 11 của m làm như vậy

mai so kiu

mai so kiu

Trung cấp
Cho mình hỏi: Chị công ty bên mình có hợp đồng lao động từ tháng 8/2014. Nhưng vì công ty bây giờ mới bắt đầu đăng kí BH (tháng 12). Cột 12 ở mẫu D02-TS: từ tháng năm nên ghi thời gian nào thì hợp lí, mình cần bổ sung những gì để hoàn thành mẫu trên ( ngoài bảng lương, hợp đồng).
Cột tháng năm cứ ghi từ tháng 12 này b nhé.
bên TX HN của mình thì làm như thế, t cũng mới đi tăng mới cho 1 nhân viên xong :)

Hằng Cao

Hằng Cao

Guest
6/11/14
17
0
3
30
Nếu bạn báo tăng tháng 12, thì phải sửa lại hợp đồng cho lđ vào làm bắt đầu là tháng 12, nếu hợp đồng bạn để T8 đem đi nộp dễ bị truy thu tiền bảo hiểm. Coi như nhân viên đóng từ T8.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA