Mỗi tuần một chuyên đề

Thời hạn đăng ký MST cá nhân

  • Thread starter flaooh
  • Ngày gửi
flaooh

flaooh

Sơ cấp
19/7/11
17
0
1
34
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi việc đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên mới thì có thời hạn không? Thời hạn là bao lâu và được quy định ở đâu?
Nhân viên chỉ thử việc thôi nếu chưa có mst cá nhân thì có cần đăng ký cho họ ko?
Mình cám ơn!
 
Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
- Đăng ký mã số thuế cá nhân ko có thời hạn, bạn nộp file mềm qua tncnonline.com, rồi kết xuất file cứng ra giấy nộp, ở công ty của mình thì k nộp file giấy
- nhân viên thử việc nếu tổng lương trên 2tr thì phải đăng ký mst cá nhân
để làm cam kết 23(k làm thì phải trích 10% thuế)
 
  • Like
Reactions: flaooh
flaooh

flaooh

Sơ cấp
19/7/11
17
0
1
34
Hà Nội
Cám ơn bạn! Mình vừa ngâm cứu ra quy định được căn cứ vào cách đây vài phút, xin chia sẻ lại với những bạn nào chưa biết:
điểm i, khoản 1, Điều 25, thông tư 111/2013.

Mình cũng muốn hỏi thêm là: khi mình nộp file kết xuất bị lỗi font chữ qua cổng online, sau đó nộp bản cứng đã sửa lại font cho cơ quan thuế thì họ vẫn xử lý và cấp mã số thuế cho các nhân viên bên mình. Tuy nhiên tất nhiên là khi check lại thì tên của họ trên hệ thống của thuế cũng lỗi font luôn (ví dụ Vũ Thị Hoa -> V? Th~ Hoa). Như vậy thì có ảnh hưởng gì không các bạn nhỉ?
 
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cám ơn bạn! Mình vừa ngâm cứu ra quy định được căn cứ vào cách đây vài phút, xin chia sẻ lại với những bạn nào chưa biết:
điểm i, khoản 1, Điều 25, thông tư 111/2013.

Mình cũng muốn hỏi thêm là: khi mình nộp file kết xuất bị lỗi font chữ qua cổng online, sau đó nộp bản cứng đã sửa lại font cho cơ quan thuế thì họ vẫn xử lý và cấp mã số thuế cho các nhân viên bên mình. Tuy nhiên tất nhiên là khi check lại thì tên của họ trên hệ thống của thuế cũng lỗi font luôn (ví dụ Vũ Thị Hoa -> V? Th~ Hoa). Như vậy thì có ảnh hưởng gì không các bạn nhỉ?
chắc k ảnh hưởng gì, vì đã chỉnh sửa font gửi lên cơ quan thuế rồi mà, lúc trước m tra tên công nhân trên mạng nhiều người bị lỗi font lắm
 
Tiểu Bình

Tiểu Bình

Guest
18/9/14
92
10
8
31
mình nghĩ thời hạn là trước khi bạn nộp quyết toán thuế tncn năm vì lúc đấy mới cần mst cá nhân :)
 
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cho mình hỏi vấn đề này: Nếu công ty tổ chức cho nhân viên đi du lịch. Thì những ngày nghỉ đi du lịch, tính vào ngày nghỉ phép năm của nhân viên ak? Hay là tùy công ty vậy. Có quy định nào về việc này không?
hình như tùy công ty đó bạn, nghỉ phép năm thì đc 12 ngày, có thể nghỉ bù nhưng k được tới tháng 3 năm sau
 

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA