Thông báo phát hành Hóa đơn

• Thread starter Anh_Nguyen
  • Ngày gửi
A

Anh_Nguyen

Guest
8/12/14
2
0
1
32
CTy mình đang chuẩn bị phát hành HĐ mới, đợt này mình đặt in 15quyển mà công ty mình 6th chỉ dùng hết 1quyển. Mình đang k biết là trong thông báo phát hành hóa đơn thì chỗ "Số lượng" với "từ số , đến số" là mình tự điền hay bên thuế điền vì mình đọc Thông tư 39 thấy có đoạn này:
"Căn cứ vào nhu cầu sử dụng hóa đơn và việc chấp hành quy định về quản lý, sử dụng hóa đơn của tổ chức, doanh nghiệp, cơ quan thuế quản lý trực tiếp xác định số lượng hóa đơn được thông báo phát hành để sử dụng từ 3 tháng đến 6 tháng tại Thông báo phát hành hóa đơn của tổ chức, doanh nghiệp."
Cho mình hỏi thêm là hồ sơ bao gồm: Thông báo phát hành HĐ, bộ HĐ mẫu liên 0000000 do bên nhà in cung cấp cùng Hợp đồng đặt in mang đến nộp ở phòng một cửa G23 Thành công đúng không.
Mình cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynh227

Trung cấp
4/4/12
77
12
8
35
Hồ Chí Minh
bạn hỏi trực tiếp cán bộ thuế phụ trách công ty bạn xem cty bạn được phát hành bao nhiêu quyển hóa đơn, rồi từ đó điền vào thông báo phát hành.
Cty mình in 10 quyển mà đến khi phát hành cán bộ chỉ cho 1 quyển. Chán.
Nếu cty bạn đang hoạt động, thì chỉ cần bộ hồ sơ như vậy là đủ :)

• Like
Reactions: Anh_Nguyen
cophaninsaigon

cophaninsaigon

Sơ cấp
Đúng như bạn @quynh227 nói nên hỏi CB thuế.
Thường thì công ty mới thành lập chỉ cho TBPH 1 cuốn và những cuốn đã in có thể giữ lại để TBPH từ từ.
Nhưng bạn lưu ý:
1/ Nếu HĐ bạn đặt in là loại giấy carbonless thì chất than trên giấy tốt nhất là 1 đến 3 năm, nếu để lâu hơn nữa hoặc tình trạng bảo quản không kĩ rất dễ mất chất than.
2/ Thông tư của năm nay sẽ có thể thay đổi khi qua năm sau hoặc những năm sau nữa, không ai đảm bảo cho bạn số HĐ đã đặt in sẽ có thể TBPH vào những năm sau.
3/ Lưu trữ không kĩ thất thoát ra ngoài bạn cũng giải quyết rất mệt.
=> với tính hình 6tháng/ cuốn đặt 3-5 cuốn là được, thường thì nhà in giống In Sài Gòn sẽ tư vấn cho bạn những điều này.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Anh_Nguyen
A

Anh_Nguyen

Guest
8/12/14
2
0
1
32
Mình in xong 15Q mất rồi, nhà in chẳng tư vấn gì cho bên mình, mình in bên In Tài chính. Nhà nước làm việc vừa chậm mà thái độ rất kiêu chảnh. Mất gần tháng mới xong. Rõ khổ.
Cảm ơn các bạn đã tư vấn.

T

trangnothu9490

Guest
9/12/14
2
1
1
33
Với tình hình 6 tháng mới hết một cuốn thì bạn cứ tập xác định mỗi lần chỉ dc thông báo 01 cuốn thôi :))) (quận nào dễ thì chắc đc 2 cuốn).
Thông thường từ lần 2 thông báo trở đi bạn sẽ không phải nộp hóa đơn mẫu nếu k có sự thay đổi nội dung hóa đơn.
Tuy nhiên lời khuyên cho bạn là in thêm vài tờ hóa đơn mẫu phòng khi bị hạch sách :D

T

thucanh

Guest
9/12/14
2
0
1
37
bên em mới thành lập doanh nghiệp nhưng bên thuế chưa đến xác minh gọi điện hỏi thì người ta bảo cứ đặt in hoá đơn,gọi điện cho bên thuế thì người ta bảo khi nào có thời gian họ xẽ qua xác minh bây giờ em phải làm thế nào mong các anh chj giúp e với ạ,

cophaninsaigon

cophaninsaigon

Sơ cấp
@Anh_Nguyen
Thiệt tình sao không tư vấn cho bạn nhỉ nhu cầu 6 tháng/ 1 cuốn mà lại để khách in 15 cuốn.
Bạn đã nhận hàng thì nên kiểm tra kĩ từng liên của 15 cuốn hóa đơn đó, chứ để 1-2 năm sau mà phát hiện sai thì không sửa chữa được.
Bảo quản hóa đơn carbonless thì không để tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng và quá ẩm sẽ hư giấy nha bạn.
Và do thời gian bạn sử dụng sẽ dài, bộ hóa đơn mẫu niêm yết ở công ty nên bảo quản kĩ đừng để mất hình như In Tài Chính không in lại cho bạn bộ mẫu nếu sau này bạn cần.

Q

quynh227

Trung cấp
4/4/12
77
12
8
35
Hồ Chí Minh
bên em mới thành lập doanh nghiệp nhưng bên thuế chưa đến xác minh gọi điện hỏi thì người ta bảo cứ đặt in hoá đơn,gọi điện cho bên thuế thì người ta bảo khi nào có thời gian họ xẽ qua xác minh bây giờ em phải làm thế nào mong các anh chj giúp e với ạ,
Cty mới thành lập, sau khi hoàn thiện bộ hồ sơ ban đầu, em làm đơn đặt in hóa đơn gtgt ( có mẫu đấy) ---> gửi lên cqt ----> cán bộ thuế sẽ đến địa điểm kd để kiểm tra ---> cqt làm tờ chấp nhận đặt in hóa đơn ---> cầm về đem đi in hóa đơn ----> ln xong làm tờ thông báo phát hành hóa đơn gửi cqt----> sau 5 ngày cqt không có ý kiến gì thì bắt đầu sd hd được rồi.

T

thucanh

Guest
9/12/14
2
0
1
37
hôm bên thuế đến xác minh thì cái địa chỉ mà đăng ký lại ở mặt sau các anh chị ạ,người ta hỏi thì bên đấy họ bảo ko có công ty nào ở đây,CBT đến cũng ko điện cho bên em nên bên e cũng ko biết bây giờ e xin giấy xác minh của phường mang lên thì bên thuế họ bảo khi nào có thời gian họ đền bây giờ e phải làm thế nào mong anh chị giúp e với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA