Chế độ khi đi làm trước thời gian nghỉ thai sản

• Thread starter Love Xhu
  • Ngày gửi
L

Love Xhu

Sơ cấp
10/12/14
10
0
1
32
Mọi người cho em hỏi chút: Đối với người lao động đi làm trước khi hết thời gian nghỉ thai sản thì chế độ sẽ như thế nào? Người lao động này có phải đống thuế hay khoản phí nào ko ạ?
Em cảm ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luyenbk

Guest
20/9/13
1
1
1
32
Hưng Yên
Nếu được sự đồng ý của người lao động và người sử dụng lao động, ng lao đông đi làm tr khi hết tg nghỉ thai sản, ngoài tiền lương tiền công ng lao động vẫn hưởng đủ 100% chế độ thai sản và k phải đóng thêm khoản phí, thuế nào.

• Like
Reactions: Love Xhu
diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
Mọi người cho em hỏi chút: Đối với người lao động đi làm trước khi hết thời gian nghỉ thai sản thì chế độ sẽ như thế nào? Người lao động này có phải đống thuế hay khoản phí nào ko ạ?
Em cảm ơn cả nhà nhiều!
Nếu chưa tới thời gian đi làm, mà người đang nghỉ thai sản đã đi làm, thì vẫn được hưởng lương và chế dộ thái sản bình thường, vì khi nghỉ thì chỉ được nhận trợ cấp thai sản, còn đi làm là lãnh lương bình thường.

• Like
Reactions: Love Xhu
L

Love Xhu

Sơ cấp
10/12/14
10
0
1
32
Cho em hỏi thêm là người lao động có cần giấy xác nhận của bệnh viện là đủ sức khỏe để đi làm sớm ko ạ. Thanks!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cho em hỏi thêm là người lao động có cần giấy xác nhận của bệnh viện là đủ sức khỏe để đi làm sớm ko ạ. Thanks!
chị tham khảo cái này nhé

Đính kèm

• CHẾ ĐỘ THAI SẢN.docx
    16.6 KB · Lượt xem: 138

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA