hỏi về bẳng lương

• Thread starter girl thân thiện
  • Ngày gửi
G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
anh chị cho giúp em với ạ..
cty em có mấy người thôi ạ, giám đốc, kế tooán, 3 nhân viên kinh doanh. vậy khi em định khoản lương vào sổ sách thì cần những giấy tờ gì để căn cứ ạ ;):mad:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
m nghĩ là hợp đồng lao động, bảo hiểm, phiếu chi(nếu chi tiền bằng tiền mặt),ủy nhiệm chi(chi tiền từ tài khỏan), tạm ứng,..., m nghĩ cái gì phát sinh liên quan đến lương thì cho vào

G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
m nghĩ là hợp đồng lao động, bảo hiểm, phiếu chi(nếu chi tiền bằng tiền mặt),ủy nhiệm chi(chi tiền từ tài khỏan), tạm ứng,..., m nghĩ cái gì phát sinh liên quan đến lương thì cho vào

chỉ cần bẳng thanh toán lương hay là cả bảng chấm công..hay gì gì nữa ạ;)

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
vậy là kèm theo bảng chấm công và bảng thanh toán lương là ok ạ Lặng Yên :oops:
nếu bạn đã biết thì đâu cần thiết phải hỏi, trong bảng lương thường có mục tạm ứng bạn chỉ căn cứ vào bảng lưong thì đâu có đủ

bánh bao 20

bánh bao 20

Guest
21/11/14
36
1
8
31
cty mình làm bảng lương như the nay có dc hông moi người: lương dong BHXH 3tr lương chính 10tr nằm tren 1 bang luong luon và khong có phụ cap hay bất ky khoản nao het

• Like
Reactions: girl thân thiện
G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
nếu bạn đã biết thì đâu cần thiết phải hỏi, trong bảng lương thường có mục tạm ứng bạn chỉ căn cứ vào bảng lưong thì đâu có đủ

mình mới làm nên cũng ko rõ cho lắm..sinh con nghỉ mấy năm trời ạ..bạn cho mình rõ hơn và các mẫu cần thiết liên quan tới lương với, gửi qua gmail cho m nhén :cool: haiangel87@gmail.com thank b Lặng Yên :rolleyes:

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mình mới làm nên cũng ko rõ cho lắm..sinh con nghỉ mấy năm trời ạ..bạn cho mình rõ hơn và các mẫu cần thiết liên quan tới lương với, gửi qua gmail cho m nhén :cool: haiangel87@gmail.com thank b Lặng Yên :rolleyes:
m k làm nên k có đâu bạn, nhờ mấy cao thủ khác nhé hi

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cty mình làm bảng lương như the nay có dc hông moi người: lương dong BHXH 3tr lương chính 10tr nằm tren 1 bang luong luon và khong có phụ cap hay bất ky khoản nao het
m k biết có được k nhưng như thế thì dễ bị bào hiểm bóc ra khi kiểm tra, m thấy bên m họ làm lương cơ bản vs lương hợp đồng , cơ bản để dóng bảo hiểm

G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
các cao thủ ơi cho em những giấy tờ liên quan tới tiền lương với ạ:oops:;)

bánh bao 20

bánh bao 20

Guest
21/11/14
36
1
8
31
như bạn vậy cty mình phải làm 2 bảng hợp đồng hả? giúp mình với

L

Lytt791

Guest
14/10/14
29
5
8
32
các cao thủ ơi cho em những giấy tờ liên quan tới tiền lương với ạ:oops:;)
Nhớ phải có bộ hồ sơ đầy đủ giấy tờ và đăng ký MST TNCN cho nhân viên nữa bạn nhé, những biểu mẫu liên quan tiền lương mình gửi vào mail bạn rồi đó ( cái này mình cũng mới lấy trên mạng :D )

A

aqingwkt

Guest
13/12/14
8
0
1
41
Giấy tờ đăng ký MST TNCN giờ toàn tra theo số CMDN của nhân viên trên mạng mà, của ai chưa có mới đăng ký, ai có rồi thì cứ miễn có MST là được phải không bạn?

N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
33
cho t hỏi cả nhà : chỗ t có 1 chị chuẩn bị lấy chồng, theo quy định thì đc nghỉ mấy ngày nhỉ ( t lần mãi mà k thấy cái luật, hay VB nào nói vê TH này)?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cho t hỏi cả nhà : chỗ t có 1 chị chuẩn bị lấy chồng, theo quy định thì đc nghỉ mấy ngày nhỉ ( t lần mãi mà k thấy cái luật, hay VB nào nói vê TH này)?
chắc là tùy công ty cho nghỉ thôi bạn ơi

A

aqingwkt

Guest
13/12/14
8
0
1
41
Công ty cũ của mình thì được phép cưới 3 ngày

G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
Nhớ phải có bộ hồ sơ đầy đủ giấy tờ và đăng ký MST TNCN cho nhân viên nữa bạn nhé, những biểu mẫu liên quan tiền lương mình gửi vào mail bạn rồi đó ( cái này mình cũng mới lấy trên mạng :D )

Thank Lytt791 nhé:(;)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA