Mỗi tuần một chuyên đề

quyết định điều chỉnh tiền lương

• Thread starter Lặng Yên
  • Ngày gửi
H

Hiền HRM

Guest
27/1/15
30
1
8
33
Hồi trước mình làm nhưng hình như mình xóa rồi, không tìm thấy nữa. Nếu giám đốc bạn là người sử dụng lao động thì không cần làm quyết định này
hi bạn, cho mình hỏi xíu về thủ tục chốt bảo hiểm đc ko, tại cty mình có khả năng ko thế tiếp tục hoạt động nên fai chốt sổ, bạn có thể hướng dẫn mình vs được ko, tại lần đầu làm về bảo hiểm nên mình ko rõ quy trình thủ tục thế nào. Mình cảm ơn bạn trc nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
hi bạn, cho mình hỏi xíu về thủ tục chốt bảo hiểm đc ko, tại cty mình có khả năng ko thế tiếp tục hoạt động nên fai chốt sổ, bạn có thể hướng dẫn mình vs được ko, tại lần đầu làm về bảo hiểm nên mình ko rõ quy trình thủ tục thế nào. Mình cảm ơn bạn trc nhé.
chốt sổ thì làm theo phiếu giao nhận 321, mình nghỉ nếu công ty ngừng họat động thì phải có cái giấy tờ gì chứng minh với bảo hiểm là công ty ngừng họat động mới chốt sổ. Vì thường là yêu cầu chốt sổ là có cái quyết định nghỉ việc với thông báo chấm dứt HĐLĐ

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Bạn ơi cho mình hỏi. làm điều chỉnh tăng lương cho nhân viên trong công ty để nộp cho bên BHXH thì mình làm Quyết định tăng lương và Mẫu D02-TS là đủ rồi đúng ko bạn?còn cần giấy tờ gì nữa không?Cảm ơn bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn ơi cho mình hỏi. làm điều chỉnh tăng lương cho nhân viên trong công ty để nộp cho bên BHXH thì mình làm Quyết định tăng lương và Mẫu D02-TS là đủ rồi đúng ko bạn?còn cần giấy tờ gì nữa không?Cảm ơn bạn
Bạn ở đâu? Mình ở Q11, TP.HCM thì gồm có phiếu giao nhận hồ sơ 103, danh sách đính kèm tăng lương, mẫu d02-ts. Hồ sơ này nộp qua điện tử

• Like
Reactions: KT HOA HỒNG
K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Bạn ở đâu? Mình ở Q11, TP.HCM thì gồm có phiếu giao nhận hồ sơ 103, danh sách đính kèm tăng lương, mẫu d02-ts. Hồ sơ này nộp qua điện tử
cảm ơn bạn!mình ở Hà Nội.

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
cho mình hỏi, hồ sơ gia hạn thẻ BHYT nộp điện tử đã báo thành công hơn 10 ngày, nhưng không nhận được mail của BHXH, gọi k ai nhấc máy, có cách nào biết được kết quả không?

N

NhịPhạm1810

Guest
23/12/15
95
7
8
cho mình hỏi, hồ sơ gia hạn thẻ BHYT nộp điện tử đã báo thành công hơn 10 ngày, nhưng không nhận được mail của BHXH, gọi k ai nhấc máy, có cách nào biết được kết quả không?
bạn vào lịch sử giao dịch trên ibhxh đó.nó sẽ có thông báo kết quả,như ctj mình cũng ko nhận đc mail.nhg trên ibhxh thj có thông báo rồi.

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
bạn vào lịch sử giao dịch trên ibhxh đó.nó sẽ có thông báo kết quả,như ctj mình cũng ko nhận đc mail.nhg trên ibhxh thj có thông báo rồi.
Cảm ơn bạn nhiều nhé :):), muốn bơ phờ vì gọi cho BHXH mấy hôm nay,
Người ta ghi ngày trả kết quả là 28/12/2015. vậy mình in tờ thông báo lên nhận thẻ hả bạn, hay ngta gửi qua đường bưu điện

H

Hiền HRM

Guest
27/1/15
30
1
8
33
chốt sổ thì làm theo phiếu giao nhận 321, mình nghỉ nếu công ty ngừng họat động thì phải có cái giấy tờ gì chứng minh với bảo hiểm là công ty ngừng họat động mới chốt sổ. Vì thường là yêu cầu chốt sổ là có cái quyết định nghỉ việc với thông báo chấm dứt HĐLĐ
mình chỉ có quyết định nghỉ việc thôi bạn, mà phiếu giao nhận 321 thì mình chỉ cần vô 321 và in ra thôi à, có cần điền j ko

N

NhịPhạm1810

Guest
23/12/15
95
7
8
Cảm ơn bạn nhiều nhé :):), muốn bơ phờ vì gọi cho BHXH mấy hôm nay,
Người ta ghi ngày trả kết quả là 28/12/2015. vậy mình in tờ thông báo lên nhận thẻ hả bạn, hay ngta gửi qua đường bưu điện
bạn lên trực tiếp cũng đc.gọi bưu điện cũng đc :)

V

VNT-VN

Guest
15/12/15
30
0
6
30
GẤP.......MỌI NGƯỜI ƠI..

Mọi người cho em hỏi là bên HBXH người ta hỏi về " DANH SÁCH LƯƠNG LÀ GÌ VẬY MỌI NGƯỜI " ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Gộp lại vẫn được nếu mức lương đóng BHXH cty là chung hoặc như nhau theo phòng ban ak l

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA