Mỗi tuần một chuyên đề

Mức đóng bảo hiểm

• Thread starter Mr.Over
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mình vừa sinh em bé.mình muốn hỏi mình làm ở trường mầm non tư đã đóng bảo hiểm từ tháng 7/2013 đến tháng 10/2014 thì mình nghỉ sinh.vậy số tiền bảo hiểm mình đc hưởng là bao nhiêu.ai có thể giúp mình đc k?mình k biết post bài ntn nên phải viết vào đây.sr chủ bài viết nha
bạn được hưởng 6 tháng với mức mà bạn đóng bảo hiểm cộng thêm 2 tháng nhà nước cho ở mức 1.150.000

ThuThuy.QiuShui

ThuThuy.QiuShui

Guest
14/1/15
2
0
1
31
Em hỏi chút là mình chỉ ghi những người điều chỉnh thôi phải không ạ. Còn những người có mức đóng cao rồi mà công ty không cho đóng cao hơn thì có ghi vào danh sách điều chỉnh không ạ. Em cảm ơn!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
ko cần chỉ ghi điều chỉnh cho những người có mức đóng bảo hiểm dưới lương tối thiểu thôi bạn
Em hỏi chút là mình chỉ ghi những người điều chỉnh thôi phải không ạ. Còn những người có mức đóng cao rồi mà công ty không cho đóng cao hơn thì có ghi vào danh sách điều chỉnh không ạ. Em cảm ơn!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
ko cần chỉ ghi điều chỉnh cho những người có mức đóng bảo hiểm dưới lương tối thiểu thôi bạn

ThuThuy.QiuShui

ThuThuy.QiuShui

Guest
14/1/15
2
0
1
31
Em hỏi thêm nữa là ở công ty em có 1 trường hợp là có 1 chị khi nghỉ ở công ty cũ chưa lấy sổ ( công ty gây khó dễ nên không lấy được sổ) sang công ty mới ( là công ty đang làm) thì chị ấy xin được số sổ ở công ty cũ và báo lại cho kế toán bên em để đóng bảo hiểm bên công ty mới. Và bây giờ chị ấy làm bên công ty em gần 2 năm rồi mà sổ vẫn ở công ty cũ chưa lấy được thì có sao không ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Em hỏi thêm nữa là ở công ty em có 1 trường hợp là có 1 chị khi nghỉ ở công ty cũ chưa lấy sổ ( công ty gây khó dễ nên không lấy được sổ) sang công ty mới ( là công ty đang làm) thì chị ấy xin được số sổ ở công ty cũ và báo lại cho kế toán bên em để đóng bảo hiểm bên công ty mới. Và bây giờ chị ấy làm bên công ty em gần 2 năm rồi mà sổ vẫn ở công ty cũ chưa lấy được thì có sao không ạ
có sao đó bạn, dù khó dễ nhưng vẫn phải chốt nếu ko chốt bên đó thì m nghĩ sau này bên này cũng khó chốt đc bên này lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA