May đồng phục

• Thread starter anhvu
  • Ngày gửi
quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Trời ơi bay giờ còn hỏi TT 128, TT này từ năm 2004, bây giờ có nhiều cái thay đổi rồi
Trích TT134/2007/TT-BTC
2.14. Phần chi trang phục bằng tiền cho người lao động vượt quá 1.000.000 đồng/năm.
Bạn tìm TT này tại trang web của Bộ tài chính nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Tại điểm 2.14 mục III Các khoản chi phí không tính vào chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế -TT134/TT-BTC : Phần chi trang phục bằng tiền cho người lao động vượt quá 1.000.000 /năm .

Thân.

B

baris

Guest
20/4/07
26
0
1
39
Ha Noi
Mình cũng có một vấn đề liên quan đến trợ cấp quần áo. Cty mình có chi cho nhân viên mới vào tiền trợ cấp quần áo với số tiền là 1,5 triệu.(Nhân viên tự đi may và đem chứng từ về thanh toán với kế toán) Bên mình có yêu cầu nhân viên phải có hoá dơn khi đi may quần áo. Có một số trường hợp phát sinh:
Nếu là hoá đơn GTGT: thì bên mình vẫn chấp nhận hoá đơn 1,5triệu cộng 10% thuế vì số thuế này sau này cty vẫn đc khấu trừ lại;
Nếu là hoá đơn bán hàng thông thường nhiều hơn 1,5 triệu thì mình chỉ trả cho nhân viên 1,5 t bàng đúng mức trợ cấp. Còn phần nhiều hơn nhân viên sẽ tự trả. khi hạch toán hoá đơn này mình chỉ hạch toán đúng số tiền minh chi ra.

Không biết mình xử lý như vậy có đúng không rất mong mọi người cho ý kiến.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA