Phương pháp học tiếng anh hiệu quả

• Thread starter deptraideodai
  • Ngày gửi
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
28/7/05
3,097
1,022
113
45
TP.HCM
Các bạn lưu ý không lợi dụng chủ đề để QC trung tâm hay lớp học nhé!

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
4
1
3
26
Con bạn thân mình nó rên sao mà rên luôn, nói sao mầy học hay giữ , tao lười quá, mà tội lười làm sao biết từ mà học được , nên phải siêng thôi . Tính ra nó cũng nhà khá giả hơn mình, đóng tiền cũng mấy triệu chứ có ít đâu, mà ở nhà quê ba mẹ mình làm gì có tiền nhanh như vậy, nên đó là động lực cho mình học tập và cố gắng. Bạn mình nhà nó có điều kiện lắm nhưng mình thấy nhiều lúc nó cũng phí, không nghĩ gì hết, mình cũng khuyên rồi mà cũng chưa chịu hiểu luôn. Học cái tình hình như nó giờ thầy có giỏi bao nhiêu thì cũng không bao giờ có kết quả khi suốt ngày ẻm ấy cứ lướt fb khi có thời gian rảnh . Mình thì tranh thủ sáng dậy đi học cũng vở sách ra học được 1 hay 2 từ gì đó, rồi ngồi trên xe buýt nhẫm nhẫm, thời gian nào rảnh thì tranh thủ thôi, vì mình đã xác định học anh văn thì phải học tới nơi tới chốn, bỏ giữa chừng sẽ phí lắm

M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
4
0
3
27
Con bạn thân mình nó rên sao mà rên luôn, nói sao mầy học hay giữ , tao lười quá, mà tội lười làm sao biết từ mà học được , nên phải siêng thôi . Tính ra nó cũng nhà khá giả hơn mình, đóng tiền cũng mấy triệu chứ có ít đâu, mà ở nhà quê ba mẹ mình làm gì có tiền nhanh như vậy, nên đó là động lực cho mình học tập và cố gắng. Bạn mình nhà nó có điều kiện lắm nhưng mình thấy nhiều lúc nó cũng phí, không nghĩ gì hết, mình cũng khuyên rồi mà cũng chưa chịu hiểu luôn. Học cái tình hình như nó giờ thầy có giỏi bao nhiêu thì cũng không bao giờ có kết quả khi suốt ngày ẻm ấy cứ lướt fb khi có thời gian rảnh . Mình thì tranh thủ sáng dậy đi học cũng vở sách ra học được 1 hay 2 từ gì đó, rồi ngồi trên xe buýt nhẫm nhẫm, thời gian nào rảnh thì tranh thủ thôi, vì mình đã xác định học anh văn thì phải học tới nơi tới chốn, bỏ giữa chừng sẽ phí lắm
Kiên trì sẽ thành công

C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
23
tiếng anh nay cái gì cũng cần nó hết ak,nên học vẫn tốt hơn,nhưng theo kinh ngiệm của m thì vẫn nên học các trung tâm có ng nước ngoài dạy vẫn ok hơn,gioa tiếp đồ này nọ cũng tốt nữa,với lại có môi trường thực hành

A

Andrew93

Sơ cấp
12/11/18
2
1
1
30
Em học hoài vẫn không tiến bộ đây, đang tìm hiểu thêm chỗ nào học tiến bộ, nhờ ACE mách nước giúp. Mà em thích học trung tâm hơn, chứ học online cũng 2 khóa mà nản lắm. Học cái nản, bữa nào mệt không thèm onl, còn không hiểu thì cũng không biết sao để hỏi lại.

Thích: duyAnhng
D

duyAnhng

Sơ cấp
13/11/18
5
1
3
20
  • D

duyAnhng

Andrew93, theo mình học trực tiếp với giáo viên nước ngoài mới hiệu quả nhanh hơn. Mình đang học ở ILI tuy nhỏ nhưng rất tốt, với lại có 1 địa chỉ nên hơi khó cho bạn nào xa. Bạn tìm hiểu bên đó thử xem sao. Với lại test trình độ mới xếp lớp nên những bạn chung lớp thì level same same rất dễ học.

1 comments
D

duyquang89

Thành viên thân thiết
27/4/11
30
53
18
30
346 thoại ngọc hầu
  • D

duyquang89

đồng ý với bạn nè, ILI tuy nhỏ nhưng học được ra phết cần học giao tiếp thì tầm 3-4 khóa đã có thể giao tiếp ok rùi chỉ cần trình cơ bản là mình tham gia lớp với 100% gv bản xứ được rồi

C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
23
Không thể tiến bộ khi tự học ở nhà mà không có hướng dẫn của các giáo viên. Tốt nhất nên tìm chỗ học tại trung tâm nước ngoài uy tín. Vfa bản thân cũng phải siêng mới hiệu quả được. Vài trung tâm tốt để bạn tham khảo: ACET, ILI, BC.... cứ dành thời gian mình tìm hiểu kỹ, chỗ nào thuận tiện và phù hợp thì đăng ký học thôi

dvthanh0109

dvthanh0109

Thành viên thân thiết
12/4/18
6
1
3
19
Cho em hỏi nên học tiếng anh 1 ngày mấy tiếng thì hợp lí nhất ạ.

X

xuanmai12

Sơ cấp
20/1/16
4
0
1
24
nghe nhiều,nói nhiều với lại tự tin giao tiếp là ok,đúng sai gì mà kệ có sai mới biết mà sửa chứ cứ sợ sợ thìn không bao giờ tiến bộ được hết

ketoan.xyz

ketoan.xyz

Sơ cấp
3/2/19
1
0
1
31
1/ Nếu tính chất công việc của bạn chỉ cần giao tiếp tiếng Anh sơ sơ, cứ mạnh dạn xin vào làm công ty đó, rồi học từ môi trường công việc là được.
2/ Nếu tính chất công việc đòi hỏi tiếng Anh chuyên sâu, hãy mạnh dạn theo học văn bằng một hoặc văn bằng hai hệ đại học hoặc hệ vừa học vừa làm chuyên ngành tiếng Anh. Bí quyết để thành công là nhớ đi học đầy đủ, cứ đi học đầy đủ là ắt sẽ giỏi.

*** Học online đòi hỏi sự kiên nhẫn, ý chí và sự kỷ luật rất cao. Nếu muốn học online tốt, thì bạn xem lại mình đã có sẵn sự kiên nhẫn, ý chí có đủ mạnh chưa, sự kỷ luật có như kỷ luật thép trong quân đội không? Khi nào có thì hãy học online.

*** Học trung tâm thì được cái là service (dịch vụ) tốt. Nhưng kiến thức thì không đến đầu đến đũa. Chương trình học không đi vào trọng tâm, chẻ ra nhiều gói để bán chéo sản phẩm. Mà học phí tính ra cũng không hề rẻ. Nếu nhà bạn có tiền thì cứ theo học trung tâm cũng được.

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều