Phương pháp học tiếng anh hiệu quả

• Thread starter deptraideodai
  • Ngày gửi
C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
tiếng anh nay cái gì cũng cần nó hết ak,nên học vẫn tốt hơn,nhưng theo kinh ngiệm của m thì vẫn nên học các trung tâm có ng nước ngoài dạy vẫn ok hơn,gioa tiếp đồ này nọ cũng tốt nữa,với lại có môi trường thực hành

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Andrew93

Sơ cấp
12/11/18
1
1
1
35
Em học hoài vẫn không tiến bộ đây, đang tìm hiểu thêm chỗ nào học tiến bộ, nhờ ACE mách nước giúp. Mà em thích học trung tâm hơn, chứ học online cũng 2 khóa mà nản lắm. Học cái nản, bữa nào mệt không thèm onl, còn không hiểu thì cũng không biết sao để hỏi lại.

• Like
Reactions: duyAnhng
D

duyAnhng

Sơ cấp
13/11/18
5
1
3
25
Andrew93, theo mình học trực tiếp với giáo viên nước ngoài mới hiệu quả nhanh hơn. Mình đang học ở ILI tuy nhỏ nhưng rất tốt, với lại có 1 địa chỉ nên hơi khó cho bạn nào xa. Bạn tìm hiểu bên đó thử xem sao. Với lại test trình độ mới xếp lớp nên những bạn chung lớp thì level same same rất dễ học.

D

duyquang89

Sơ cấp
27/4/11
27
54
18
35
346 thoại ngọc hầu
đồng ý với bạn nè, ILI tuy nhỏ nhưng học được ra phết cần học giao tiếp thì tầm 3-4 khóa đã có thể giao tiếp ok rùi chỉ cần trình cơ bản là mình tham gia lớp với 100% gv bản xứ được rồi

C

chuột đồnggg

Sơ cấp
21/5/18
5
0
1
28
Không thể tiến bộ khi tự học ở nhà mà không có hướng dẫn của các giáo viên. Tốt nhất nên tìm chỗ học tại trung tâm nước ngoài uy tín. Vfa bản thân cũng phải siêng mới hiệu quả được. Vài trung tâm tốt để bạn tham khảo: ACET, ILI, BC.... cứ dành thời gian mình tìm hiểu kỹ, chỗ nào thuận tiện và phù hợp thì đăng ký học thôi

dvthanh0109

dvthanh0109

Sơ cấp
12/4/18
5
0
3
24
Cho em hỏi nên học tiếng anh 1 ngày mấy tiếng thì hợp lí nhất ạ.

X

xuanmai12

Sơ cấp
20/1/16
3
1
1
29
nghe nhiều,nói nhiều với lại tự tin giao tiếp là ok,đúng sai gì mà kệ có sai mới biết mà sửa chứ cứ sợ sợ thìn không bao giờ tiến bộ được hết

ketoan.xyz

ketoan.xyz

Sơ cấp
3/2/19
1
1
1
36
1/ Nếu tính chất công việc của bạn chỉ cần giao tiếp tiếng Anh sơ sơ, cứ mạnh dạn xin vào làm công ty đó, rồi học từ môi trường công việc là được.
2/ Nếu tính chất công việc đòi hỏi tiếng Anh chuyên sâu, hãy mạnh dạn theo học văn bằng một hoặc văn bằng hai hệ đại học hoặc hệ vừa học vừa làm chuyên ngành tiếng Anh. Bí quyết để thành công là nhớ đi học đầy đủ, cứ đi học đầy đủ là ắt sẽ giỏi.

*** Học online đòi hỏi sự kiên nhẫn, ý chí và sự kỷ luật rất cao. Nếu muốn học online tốt, thì bạn xem lại mình đã có sẵn sự kiên nhẫn, ý chí có đủ mạnh chưa, sự kỷ luật có như kỷ luật thép trong quân đội không? Khi nào có thì hãy học online.

*** Học trung tâm thì được cái là service (dịch vụ) tốt. Nhưng kiến thức thì không đến đầu đến đũa. Chương trình học không đi vào trọng tâm, chẻ ra nhiều gói để bán chéo sản phẩm. Mà học phí tính ra cũng không hề rẻ. Nếu nhà bạn có tiền thì cứ theo học trung tâm cũng được.

• Love
Reactions: MINA
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,028
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn thật là chính xác, mình cần bổ sung thêm, đọc các tài liệu nước ngoài liên quan đến cái mình làm. Rảnh thì xem phim không có thuyết minh tiếng Việt, nếu có luôn phụ đề bằng tiếng Anh luôn càng tốt. Phim hoạt hình cho em bé cũng được. Tiếp cận được tiếng Anh thực tế việc làm càng nhiều càng tốt.

N

Nhibaby

Sơ cấp
7/6/19
2
0
3
30
Mình học với thầy Andrew, thầy Joe.... bên đó tốt, thầy dạy hiệu quả lắm luôn nè
:)):)):)):p:p:p:)):)):)):))

T

trang296

Sơ cấp
2/9/13
3
0
1
tp.hcm
Tối nào mình cũng nghe các bài effortless english nhưng mình không thấy tiến bộ nhiều, có phải mình không phù hợp phương pháp này? mong mọi người cho ý kiến

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình đang học bằng công cụ gì ?

Đầu tiên là DuoLingo.com, mình học trên điện thoại. Ứng dụng này được thiết kế như một cái game. Bài học được chia làm 55 chủ đề, từ cơ bản như món ăn, động vật, động từ, thời gian, ... cho tới cao cấp như chính trị, khoa học, kinh doanh, ... . Mỗi chủ đề chia thành 5 cấp độ. Mỗi cấp độ có từ 2 đến 10 bài. Trong tất cả bài luyện đều đầy đủ 4 kỹ năng nghe nói đọc viết. Tuy nhiên, cái hay ở chổ là nó tạo cho mình cảm hứng học. Mỗi ngày nó nhắc mình học. Mình học giỏi nó tặng kim cương, phần thưởng. Mình không học liên tực thì thành tích bị tuột và có khả năng phải trả tiền để mua lại quyền học tiếp. Mình không diễn tả được hết nhưng từ lúc dùng nó mình có cảm hứng học mỗi buổi sáng.

Cái thứ 2 là Engvid.com. Mình được bạn mình giới thiệu. Bài học tiếng Anh ở đây được chia thành 3 cấp độ với 14 chủ đề. Mỗi chủ đề có nhiều bài, hiện nó có 1.421 bài, tha hồ mà học. Mỗi bài ngắn có nội dung khác nhau. Có những bài không chỉ là học tiếng Anh mà còn học nội dung của nó, ví dụ "How to give great customer service: The L.A.S.T. method". Mình thích bài nào chọn bài đó để xem online. Ngoài phần bài giảng bằng video, Engvid.com còn có phần tài nguyên các tài liệu tham khảo khá hay. Ví dụ chủ đề
"The Secret to Getting People to Say YES!":)

Cuối cùng là ted.com. Mình chưa học cái này nhiều vì trình Tiếng Anh mình chưa tới. Tuy nhiên, mình thích nó vì 2 điểm. Thứ nhất nó là tiếng Anh thật đời thường. Nó trích những bài phát biểu thực tế chứ không phải là bài để học. Điểm đặc biệt thứ 2 là phần Transcript. Nó hiện nội dung và sẽ chạy tô đậm theo những đoạn mà diễn giả đang đọc. Nếu ta chọn tiếng Việt thì nó hiện nội dung dịch tiếng Việt và cũng chạy theo nội dung đang đọc.

• Like
A

anna1512

Sơ cấp
10/5/19
5
0
1
27
bạn thử xem video của web5ngay xem sao ạ,
mình thấy phương pháp rất hay

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
mình vẫn thích học ielts hơn,học hết đủ 4 kỹ năng,sau này có dùng tới thì cũng không hoang mang

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
học tiếng anh học đủ 4 kỷ năng và học với gv bản ngữ,ai cũng sẽ sợ học không được khi nghe tới việc học với gv bản ngữ nhưng chắc chắn bạn sẽ thích sau khi đã làm quen được với việc đó,và sẽ thấy nó có rất nhiều tác dụng ,học ngôn ngữ nào cũng vậy,học với gv bản ngữ của nc đó thì sẽ học nhanh hơn nhiều

T

trang thơ

Sơ cấp
7/8/19
7
3
3
28
Học tiếng anh thì m học vs mấy người bản ngữ luôn,giỡ cái yếu cái gid chứ giao tiếp nghe nói phát âm là cực chuẩn luôn

• Like
Reactions: HaiTam
C

cây shy

Sơ cấp
7/8/19
12
3
3
30
Dù học hay làm gì cũng cần phải siêng năng,học hỏi mới nhanh tiến bộ được thôi

• Love
T

thương thao

Sơ cấp
7/8/19
14
5
3
30
Muốn học tốt tiếng anh thì phải chăm nghe,dạng nói mà nếu có môi trường để có thể tương tác nữa thì tốt

• Love
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,028
410
83
46
Ninh Thuận
B

by my baby

Sơ cấp
7/8/19
5
4
3
32
Muốn học tốt thì bản thân mình phải siêng mới được ,trung tâm hay giáo viên nào có tốt đến đâu cũng không bằng sự cần cù và siêng năng của mình

• Love
N

Ngọc Mai Hoàng

Sơ cấp
24/8/20
19
12
3
28
Xem youtube, học từ mới, luyện nói (nói với bản thân). Bạn lên youtube và search những gì bạn muốn xem, luyện nghe nhiều vào.

T

trang thơ

Sơ cấp
7/8/19
7
3
3
28
Học tiếng anh thì phải mạnh dạng và điên 1 xíu,mình hay học từ vựng,biết được từ vựng cũng ok rồi thì mình hay nói chuyện trước gường,lâu lâu tìm chủ để nói nhảm vậy đó,biết là nói theo nguồn từ vựng mình có là sai chứ không đúng nhưng vẫn cứ thích nói vậy đó,vậy nó ms nhớ dc từ vựng,đó là lúc chưa học ở trường chứ học ở trường nhiều lúc mình nói tiếng việt với tiếng anh chung luôn,mình nghĩ giáo viên họ cũng sẽ hiểu được ý của mình ,nhưng học ở trường ngta cũng dạy mình chắc áp dụng như thế nào nên chắc cũng không khó khăn gì lắm đâu ,nhiều bạn sẽ cười nhưng mình nghĩ học như vậy cũng là 1 cách giúp mình nhớ lâu và học nhanh

N

Ngọc Mai Hoàng

Sơ cấp
24/8/20
19
12
3
28
Bạn lên youtube có nhiều kênh lắm, nhiều thể loại, topic nữa. Thích gì thì mình học đó! Luyện nghe nhiều vào nè!

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA