Mỗi tuần một chuyên đề

Làm lại thang bảng lương vào năm 2015 để đóng BHXH

• Thread starter Suxi Tít
  • Ngày gửi
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mây bua nay minh cugn tìm hiểu van de nay, mà ko biet giải quyet sao? bay gio mà bắt nộp phí công đoàn từ 2013 thì sếp mình la chết, sao mà họ chịu chứ? cụng ko biết sao mà giải thick cho dc nữa, ban Lang yen co gap phai truong hop nay chua ?
chưa bạn ak,vì m chưa nộp thang bảng lương

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vanphong@

Guest
5/12/14
27
0
1
chưa bạn ak,vì m chưa nộp thang bảng lương
ak ! han chot nop thang bang luong nay la luc nao nhi? ma bạn ơi, mình ko rõ cái việc khai báo lao đong 6 thang đâu năm gi đóa có cần thiết ko nhi? minh chua lam cai nay luon ? neu lam thi lam mau nao hả bạn?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
ak ! han chot nop thang bang luong nay la luc nao nhi? ma bạn ơi, mình ko rõ cái việc khai báo lao đong 6 thang đâu năm gi đóa có cần thiết ko nhi? minh chua lam cai nay luon ? neu lam thi lam mau nao hả bạn?
Có cần thiết đó bạn, m thấy hết hạn vào ngày 25/11, bạn hỏi phòng lđtbxh còn thu ko, còn hạn nộp thang bảng lương thì m ko rõ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn Lặng Yên cho mình hỏi với, nếu mình làm thang bảng lương mới, Phụ cấp đâu có thay đổi,vậy mình k cần làm cũng k cần nộp Phụ cấp đúng k?
cái vấn đề này m ko rõ bạn ak

D

duongthituyet

Guest
7/1/15
10
3
3
36
Chào anh chị trong diễn đàn
anh chị nào đã nộp hồ sơ thang bảng lương cho quận thì cho em xin mẫu được ko ạ e mới lần đầu nộp ko biết phải làm sao nữa em mong anh chị giúp e ,em cám ơn anh chị nhiều ạ
anh chị có thể gửi vào mail giúp em duongthanhthuy87@gmail.com
-Hồ sơ nộp cho phòng lao động quận
2 công văn đăng ký thang lương, bảng lương (phòng lao động sẽ trả lại cho bạn 1 bản)
2 bộ hệ thống thang lương, bảng lương, phụ cấp lương (phòng lao động sẽ trả lại cho bạn 1 bộ)

T

Trang.kimteco

Guest
15/12/14
6
0
1
33
Mọi người cho em hỏi xíu:
Thang bảng lương của bên em đăng ký trên phòng LĐ TBXH mấy năm trước giờ không còn phù hợp nữa ( Vì mức lương thấp). Hiện nay sang 2015 cần thay đổi lại nhưng nếu báo bây giờ thì việc nộp bảo hiểm lại bị muộn. Năm 2015 BHXH lại tăng lương tối thiểu vùng.
Vậy bây giờ em làm quyết định tăng lương cho tất cả mọi người nộp lên BHXH trước có được không. Hay bắt buộc phải báo tăng trên phòng LĐ TBXH trước. Mọi người giải đáp giúp em với. Hết tháng 1 em phải đóng được BHXH năm 2015 rồi.

nguyenchienthang

nguyenchienthang

Sơ cấp
bạn gửi địa chỉ email cho mình theo địa chỉ email. mình gửi bộ hồ sơ đăng ký lần đầu cho bạn,mình mới làm năm ngoái

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mọi người cho em hỏi xíu:
Thang bảng lương của bên em đăng ký trên phòng LĐ TBXH mấy năm trước giờ không còn phù hợp nữa ( Vì mức lương thấp). Hiện nay sang 2015 cần thay đổi lại nhưng nếu báo bây giờ thì việc nộp bảo hiểm lại bị muộn. Năm 2015 BHXH lại tăng lương tối thiểu vùng.
Vậy bây giờ em làm quyết định tăng lương cho tất cả mọi người nộp lên BHXH trước có được không. Hay bắt buộc phải báo tăng trên phòng LĐ TBXH trước. Mọi người giải đáp giúp em với. Hết tháng 1 em phải đóng được BHXH năm 2015 rồi.
theo m bạn cứ làm bên bảo hiểm trc, rồi làm bên phòng lđtbxh sau, nếu bạn tăng mức đóng bhxh thì ngòai quyết định tăng lương thì còn có mẫu tk2-ts, mẫu d02-ts nữa

T

Trang.kimteco

Guest
15/12/14
6
0
1
33
theo m bạn cứ làm bên bảo hiểm trc, rồi làm bên phòng lđtbxh sau, nếu bạn tăng mức đóng bhxh thì ngòai quyết định tăng lương thì còn có mẫu tk2-ts, mẫu d02-ts nữa
Ok thanks bạn, mình cũng gọi điện hỏi chị phụ trách thì làm báo với BH trước. Nhưng mà mẫu Tk2-ts là mẫu gì. Năm ngoái mình cũng báo tăng lương nhưng không có. Chỉ có Quyết định, mẫu d02-ts ( kèm công văn vì mình tháng 2 mới báo tăng lương)

S

songkhue105

Trung cấp
24/7/14
59
8
8
32
ho chi minh
mây bua nay minh cugn tìm hiểu van de nay, mà ko biet giải quyet sao? bay gio mà bắt nộp phí công đoàn từ 2013 thì sếp mình la chết, sao mà họ chịu chứ? cụng ko biết sao mà giải thick cho dc nữa, ban Lang yen co gap phai truong hop nay chua ?
Mình gặp rồi nè, Phải chịu thôi bạn, giờ muốn đk thang bảng lương thì phải qua ải công đoàn trước đã, bạn cho mình hỏi trước giờ, cty bạn có khai trình lao động chưa? nếu chưa thì còn ăn gian được

V

vanphong@

Guest
5/12/14
27
0
1
Mình gặp rồi nè, Phải chịu thôi bạn, giờ muốn đk thang bảng lương thì phải qua ải công đoàn trước đã, bạn cho mình hỏi trước giờ, cty bạn có khai trình lao động chưa? nếu chưa thì còn ăn gian được
Hjx, mình mới dc bàn giao lại nek ban, mà nguoi ke toan cũ ko có lưu file cũ gì cả, mình chỉ thấy có lưu cái cv cũ gữi lên liên đoàn lao đong năm 2014, báo có 3 lao động ak! mình cũng có hỏi sếp rùi, năm ngoái ko phải đóng tiền công đoàn gi ca. Năm nay mình ngơ ngơ đi liền bị túm liền, hjhj, vì cũng là lần đầu đi làm thang lương và làm bên bảo hiểm nên hông có kinh nghiệm ji cả, từ đầu năm đến giờ mình cũng chưa khai báo lao động gì cả? tháng 01/2015 này mình báo tăng một nguoi, nhu7g chỉ là bên bảo hiểm thôi, còn bên phòng lao đọng thuong tbxh thì chưa làm gì ca?
bạn nói ăn gian dc cái vụ khia trình lao đọng là sao nhỉ ? Songkhue105 có thể nói rõ cho mình hiểu thêm ko?
cám ơn bạn trc

S

songkhue105

Trung cấp
24/7/14
59
8
8
32
ho chi minh
Hjx, mình mới dc bàn giao lại nek ban, mà nguoi ke toan cũ ko có lưu file cũ gì cả, mình chỉ thấy có lưu cái cv cũ gữi lên liên đoàn lao đong năm 2014, báo có 3 lao động ak! mình cũng có hỏi sếp rùi, năm ngoái ko phải đóng tiền công đoàn gi ca. Năm nay mình ngơ ngơ đi liền bị túm liền, hjhj, vì cũng là lần đầu đi làm thang lương và làm bên bảo hiểm nên hông có kinh nghiệm ji cả, từ đầu năm đến giờ mình cũng chưa khai báo lao động gì cả? tháng 01/2015 này mình báo tăng một nguoi, nhu7g chỉ là bên bảo hiểm thôi, còn bên phòng lao đọng thuong tbxh thì chưa làm gì ca?
bạn nói ăn gian dc cái vụ khia trình lao đọng là sao nhỉ ? Songkhue105 có thể nói rõ cho mình hiểu thêm ko?
cám ơn bạn trc
Do bên đó cũng bắt cty mình đóng từ 2013, mà 2013 ko có đăng ký lao động, nên mình chỉ khai có vài lao động để số tiền đóng công đoàn ít lại

H

halam2011

Sơ cấp
26/2/14
25
1
3
40
Hà Nội
Vụ này mình vẫn chưa đi nộp thang bảng lương và đóng bảo hiểm xã hội nữa. Sếp không muốn đóng bảo hiểm. Không biết sẽ ra sao nữa.

T

Thu Nga Huynh

Guest
30/1/15
2
0
1
31
bạn nguyenchienthang ơi,bạn gửi cho mình cái bộ hồ sơ đăng ký lần đầu giúp mình với nha,mình cũng đang cần,thanks bạn nhìu, :D

Sửa lần cuối:
T

Thu Nga Huynh

Guest
30/1/15
2
0
1
31
bạn nguyenchienthang ơi,bạn gửi qua mail ngahuynh201@gmail.com cho mình cái bộ hồ sơ đăng ký lần đầu giúp mình với nha,mình cũng đang cần,thanks bạn nhìu, :D

V

vanphong@

Guest
5/12/14
27
0
1
Do bên đó cũng bắt cty mình đóng từ 2013, mà 2013 ko có đăng ký lao động, nên mình chỉ khai có vài lao động để số tiền đóng công đoàn ít lại
zay la ban đóng tiền công đoàn từ năm 2013 lun ak? có phải là đóng 2% trên tổng quỹ lương ko hả bạn?
bây giờ mình cũng ko biết giải thick thế nào cho sếp hiểu nữa, công ty chưa dủ dk thanh lap coong doan, thì làm sao bát nguoi ta nộp tìn cong đoàn dc? khổ tâm quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA