Tặng miễn phí phần mềm kế toán 3TSoft

• Thread starter Khuất Toàn Phong
  • Ngày gửi
K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Tặng miễn phí phần mềm kế toán 3TSoft

Không giới hạn:

• Thời gian sử dụng.
  • Số lượng chứng từ.
  • Số người sử dụng.
  • Số lượng công ty trên 1 máy tính.
  • Số lượng máy tính trong hệ thống mạng.

Tính năng:

Miễn phí:

DOWNLOAD và ĐĂNG KÝ BẢN QUYỀN tại trang chủ http://ezsoft.vn

• Like
Reactions: Thanhphong.vuhau
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Chào các bạn!

Muốn nhập dữ liệu trước năm 2015: Hiện tại, PMKT 3TSoft khi cài đặt xong thì bạn chỉ nhập được dữ liệu từ năm 2015 trở đi. Nếu bạn muốn nhập dữ liệu của các năm trước đó (giả sử năm 2014) thì bạn làm như sau:
1. Đóng tất cả các cửa sổ của chương trình mà bạn đang mở.
2. Chọn menu “Hệ thống”, chọn “Chọn đơn vị cơ sở”.

3. Chọn “Yes”. Tiếp theo, bạn bấm F3, chương trình sẽ hiện lên thông tin của đơn vị, bạn nhập “Ngày bắt đầu hạch toán” là 01/01/2014, bấm Ctrl+Enter để lưu lại, bấm Enter để xác định lại thông tin.

4. Chọn menu “Hệ thống”, chọn “Khóa dữ liệu”, bạn nhập “Khóa sổ ngày” là 31/12/2013, bấm Ctrl+Enter để lưu lại.

5. Bạn nhập “Khóa sổ ngày” là 31/12/2013, bấm Ctrl+Enter để lưu lại.

6. Chạy lại chương trình

Lưu ý: Chỉ thay đổi được ngày bắt đầu hạch toán khi chưa nhập số dư đầu kỳ.

Các bạn làm kế toán thường xuyên phải làm việc thêm giờ để hoàn thành số liệu, các bạn muốn mang công việc ở cơ quan về nhà làm, hoặc muốn mang công việc làm thêm ở nhà đến cơ quan làm tiếp (chiếm chút thời gian cơ quan). Với phần mềm kế toán 3TSoft các bạn có thể giải quyết vấn đề này một cách rất dễ dàng.
Chúc các bạn thành công!

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Chào các bạn!

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Khi tôi in chứng từ và báo cáo, chương trình tự động in ra thời điểm in, tôi muốn bỏ đi được không? Nếu được thì bỏ như thế nào?

Tôi xin trả lời như sau: PMKT 3TSoft cho phép bạn lựa chọn “Có in thời điểm in chứng từ và/hoặc báo cáo không?”. Nếu bạn không muốn in nội dung đó trên chứng từ và/hoặc báo cáo, bạn làm như sau:
- Chọn menu “Hệ thống”.
- Chọn “Khai báo tham số hệ thống”.

- Tại “Phần I”, bạn tìm tham số “Hiện ngày giờ khi in” và lựa chọn giá trị phù hợp.

Chúc các bạn thành công!

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Phần mềm này đang được tặng miễn phí bản quyền đúng không bạn. Vậy khi sử dụng thì có bị hạn chế về chức năng hay là thời gian gì không?:rolleyes:

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Phần mềm 3TSoft không có giới hạn gì ngay cả khi bạn không đăng ký bản quyền nhé. Việc đăng ký bản quyền chỉ khác không đăng ký bản quyền là khi bạn muốn in báo cáo, các phiếu thu,chi thì sẽ có thông tin của công ty bạn trên đó. Và 3TSoft có thể làm việc với nhiều công ty trên cùng một phần mềm. ;)

B

buituoi136

Phần mềm kế toán quản trị Asia / 01669 206 654
20/8/14
39
2
3
37
Hà Nội
oài 3Tsoft hào phóng ghê :D không mất tiền bản quyền thế có mất thêm chi phí nào khác không?
nếu không mọi người sẽ thắc mắc "tại sao phần mềm đa zi năng như thế mà lại free?"

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Bên mình tặng miễn phí bản quyền và sẽ hỗ trợ miễn phí cho các bạn 3 lần trong quá trình sử dụng phần mềm. Nếu các bạn muốn bên mình hỗ trơ sâu hơn thì các bạn có thể tham gia gói phí hỗ trợ của bên mình nhé. :)

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Vậy doanh thu của 3TSoft là ở phí dịch vụ à? Thế cứ cài đặt phần mềm 3T thì là phải đóng phí dịch vụ à?:confused:

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Không bạn ạ. Gói phí dịch vụ của bên mình là tự nguyện nhé. Bên mình có tài liệu mẫu hướng dẫn sử dụng phần mềm, nếu bạn có thể tự mình tìm hiểu và sử dụng được phần mềm thì bạn sẽ không phải mất bất cứ một khoản phí nào. Còn nếu trong quá trình sử dụng bạn cần bên mình hỗ trợ thì bạn có thể tham gia gói dịch vụ của bên mình.:D

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Chào các bạn!
Nay mình sẽ giới thiệu với các bạn cách đánh lại số chứng từ theo trình tự thời gian trên PMKT 3Tsoft.
Với kế toán, không phải khi nào chúng ta cũng nhập dữ liệu theo trình tự thời gian được. Khi đó chúng ta sẽ chèn các chứng từ vào trước chứng từ cuối cùng và như vậy sẽ phát sinh tình huống ngày chứng từ nhỏ hơn lại có số lớn hơn. Muốn giải quyết vấn đề này, với PMKT 3TSoft, bạn có thể đánh lại số chứng từ, bạn làm như sau:
Bạn vào loại chứng từ bạn muốn đánh lại số chứng từ
Bấm Ctrl+F9, một màn hình hiện ra, các thông tin như sau:

Từ ngày, đến ngày: Xác định khoảng thời gian đánh số lại
Số bắt đầu: Xác định số đầu tiên trong khoảng thời gian đánh số lại
Định dạng: Bạn đánh số là 001, 002 thì định dạng là 000; đánh số là 0001, 0002 thì định dạng là 0000; đánh số là PT001, PT002 thì định dạng là PT000; đánh số là PC0001, PC0002 thì định dạng là PC0000.

Bấm vào “Chấp nhận”

Chúc các bạn thành công!

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Nếu mình muốn làm kế toán cho 4 công ty trên 1 phần mềm có được không?o_O

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Được bạn ạ. Bạn làm dịch vụ à? Phần mềm 3T có thể tạo nhiều cơ sở dữ liệu và mỗi cơ sở dữ liệu ứng với 1 công ty bạn ak.:D

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Phần mềm có thể áp dụng với nhiều máy tính trên hệ thống mạng. Ví dụ bạn có thể có một máy chủ cùng nhiều máy trạm khác và làm việc với các dữ liệu từ máy chủ.

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
THEO DÕI LỊCH SỬ CHỨNG TỪ

Chức năng này cho phép bạn biết được:
Chứng từ do ai lập? Lập vào thời điểm nào?
Chứng từ do ai sửa? Sửa vào thời điểm nào? Sửa thông tin gì?
Chứng từ do ai xóa? Xóa vào thời điểm nào?

Để thực hiện chức năng này, bạn làm như sau:
Bước 1: Bạn chọn menu “Hệ thống”, chọn “Lịch sử chứng từ”

Bước 2: Bạn chọn loại chứng từ bạn muốn kiểm tra và xác định khoảng thời gian bạn muốn xem lịch sử và bấm “Chấp nhận”.

Bước 3: Chương trình sẽ hiện ra cửa sổ danh sách các chứng từ và lịch sử của các chứng từ thao tác trên các chứng từ đó

Bước 4: Nếu bạn muốn xem nội dung chứng từ tại thời điểm nào đó, bạn bấm đúp vào dòng tương ứng ở danh sách phía dưới.
Chúc các bạn thành công!

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Bạn ơi, nếu mình làm dịch vụ cho 3 công ty, thì mình có thể đăng ký miễn phí bản quyền cho cả 3 công ty đúng không bạn?o_O

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Được bạn nhé, bạn có thể lên trang chủ của EZSOFT, vào phần đăng ký để đăng ký nhé.

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Chào các bạn!
Để sử dụng được PMKT 3TSoft, bạn cần phải thay đổi định dạng số, định dạng ngày tháng như sau:
Bạn bấm vào Start của Windows, chọn Setting/ Control Panel/ Regional and Language Options.

• Tại TAB Number:
+ Decimal symbol: (.) dấu chấm
+ Digit grouping symbol: (,) dấu phẩy
+ Negative sign symbol: (-) dấu trừ

• Tại TAB Currency:
+ Decimal symbol: (.) dấu chấm
+ Digit grouping symbol: (,) dấu phẩy

• Tại TAB Date:
+ Short date format: dd/MM/yyyy

Sau khi hoàn thành, bạn bấm OK. Chúc các bạn thành công!

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Hướng dẫn sử dụng các phím tắt trong phần mềm kế toán 3TSoft

F1: Hướng dẫn sử dụng

F2: Thêm

F3: Sửa

F4: Tìm kiếm nhanh hoặc khi xem định khoản ở ngay phiếu đang nhập.

F5: Hiện máy tính cá nhân (lấy số tại ô hiện thời và tính toán xong Enter là số mới sẽ được về với ô bạn đã đặt).

F6: Gộp mã hoặc sao chép chứng từ sang đơn vị cơ sở khác.

F7: In

F8: Xóa

F9: Lọc chứng từ (khi lập báo cáo thì sẽ là chức năng thêm điều kiện lọc cho báo cáo).

F10: Kết chuyển tự động

CTRL+F2: Sao chép chứng từ

CTRL+F3: Sửa báo cáo

CTRL+F4: Khai báo công thức

CTRL+F5: Kết xuất dữ liệu sang Excel

CTRL+F7: Xem trước khi in

CTRL+F9: Đánh lại số chứng từ

CTRL+Q: Khai báo thuế GTGT

CTRL+Enter: Chấp nhận

Shift+F2: Chi tiết thanh toán theo hóa đơn

Shift+F3: Tổng cộng

ESC: Đóng cửa sổ hiện thời

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Anh chị cho e hỏi với ạ, em có nhiều chứng từ phiếu thu phiếu chi, phiếu nhập kho nhưng số chứng từ không theo thứ tự, làm sao để e sắp xếp theo 1 thứ tự nhất định ạ. (Em muốn sắp xếp tăng dần ạ).:(

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Trường hợp bạn muốn số chứng từ được sắp xếp theo đúng trình tự ngày tháng của chứng từ, tức là đánh lại số chứng từ cho đúng thứ tự. Bạn vào loại chứng từ cần đánh lại → Ctrl+F9 → Yes → Chọn khoảng thời gian muốn đánh lại số chứng từ, xác định số đầu tiên, định dạng của số chứng từ → Chấp nhận → Kiểm tra kết quả.
;)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA