Tặng miễn phí phần mềm kế toán 3TSoft

• Thread starter Khuất Toàn Phong
  • Ngày gửi
H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
1. Bạn xóa bút toán khóa sổ: Kế toán tổng hợp → Chứng từ khóa sổ → Tại phím chức năng bạn chọn Hủy và Mở khóa chứng từ → Xóa chứng từ.

2. Thực hiện bút toán khóa sổ như bạn đã làm trước đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Em xem nhật ký chung cuối tháng, cho em hỏi e muốn các bút chuyển nằm cuối cùng thì như thế nào?

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Trên sổ nhật ký chung, nếu trong cùng 1 ngày thì tiêu chí sắp xếp sẽ căn cứ vào số phiếu giả sử: Báo nợ là BNxxx, Báo có là BCxxxx, Phiếu thu là PTxxxx, Phiếu chi là PCxxxx, Kết chuyển là KCxxxx. thì sắp xếp sẽ là BCxxx, BNxxxx, KCxxxx, PCxxxxx, PTxxxxx (B trước K trước P)

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Chào các bạn! Mình tiếp tục giới thiệu các chức năng của 3T nhé.

Nhiều bạn thắc mắc không biết kết chuyển thuế vào cuối tháng (cuối kỳ) trong Phần mềm 3Tsoft thế nào thì mình sẽ hướng dẫn các bạn làm như sau:

Bạn vào BÚT TOÁN KHÓA SỔ, 2 dòng đầu tiên là bút toán kết chuyển VAT.

Bạn sẽ kết chuyển Thuế từ nơi phát sinh ít sang nơi phát sinh nhiều. Có nghĩa là:
Trường hợp 1: Nếu thuế GTGT đầu vào nhiều hơn thuế GTGT đầu ra thì bạn kết chuyển thuế GTGT từ đầu ra sang đầu vào (Nợ 33311, Có 1331 với giá trị phát sinh trên tài khoản thuế GTGT đầu ra).

Trường hợp 2: Nếu thuế GTGT đầu ra nhiều hơn thuế GTGT đầu vào thì bạn kết chuyển thuế GTGT từ đầu vào sang đầu ra (Nợ 33311, Có 1331 với giá trị phát sinh trên tài khoản thuế GTGT đầu vào).

Tuy nhiên, bạn phải xác định khi nào thì thực hiện trường hợp 1, khi nào thực hiện trường hợp 2, không thực hiện cả 2 bút toán trong một tháng.

Chúc các bạn thành công!

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Để lập được bảng lương, bảng chấm công trên phần mềm kế toán 3TSoft thì em cần phải làm các bước thế nào ạ? Em vào bảng chấm công thấy không có gì cả.

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Bạn vào đăy: http://www.ezsoft.vn/ vào mục Đăng Ký để đăng ký bản quyền phần mềm phiên bản tiếng việt miễn phí cho công ty bạn nhé. Sau khi bạn đăng ký xong thì trong 24 giờ bên mình sẽ cấp bản quyền cho công ty bạn nhé. Bạn có thể tải phần mềm tại đây nhé: http://www.ezsoft.vn/product

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Để lập được bảng lương bạn phải khai báo các mục sau:

1. Khai báo tham số chung

2. Hồ sơ nhân sự.

3. Hợp đồng lao động

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Một tờ khai nhập khẩu của mình có nhiều mặt hàng trong đó có 1 mặt hàng thuế suất 5% còn lại những mặt hàng khác đều 10%. Lúc nhập phiếu nhập mua chỗ thuế suất nhập thế nào?

K

Khuất Toàn Phong

Guest
30/12/14
0
1
2
31
Chào các bạn, mình sẽ tiếp tục giới thiệu thêm 1 chức năng của phần mềm.
Những người làm kế toán hàng ngày phát sinh liên quan đến rất nhiều loại mã: Mã khách hàng, mã nhà cung cấp, mã vật tư, mã hàng hóa. Do đó, việc chúng ta quên mất một mã nào đó đã được tạo ra và ta lại lại một mã khác cho một mã đã có trong danh mục là chuyện bình thường. Vậy, nếu xảy ra trường hợp này thì phải làm sao? Với phần mềm kế toán 3TSoft bạn chỉ cần vào danh mục liên quan, chọn tới mã cần xóa, bấm F6, gõ giá trị của mã đúng vào và bấm “Chấp nhận”. Như vậy, tất cả các phát sinh của mã sai đã chuyển sang mã đúng và chúng ta có thể xóa mã sai đi.

Và câu chuyện sau có lẽ cũng không phải hiếm: Người sử dụng xóa chính mã mà mình đã có phát sinh. Với 3TSoft, bạn không thể làm được việc này, nếu bạn xóa mã đã có phát sinh, 3TSoft sẽ thông báo cho bạn mã đó đã được dùng trong những phát sinh nào. Việc này sẽ giúp bạn có được quyết định đúng đắn khi xóa mã này. Nếu bạn vẫn muốn xóa thì bạn cần phải xóa những phát sinh đã dùng mã này hoặc sửa những phát sinh liên quan đến mã này sang một mã khác.
Chúc các bạn thành công!

H

hanhkhuat

Guest
29/12/14
0
0
0
32
Một tờ khai nhập khẩu của mình có nhiều mặt hàng trong đó có 1 mặt hàng thuế suất 5% còn lại những mặt hàng khác đều 10%. Lúc nhập phiếu nhập mua chỗ thuế suất nhập thế nào?

Trả lời: 1. Bạn vào hệ thống → khai báo tham số chứng từ → Phiếu nhập kho → bấm F3 → tại phần thuế GTGT bạn chọn là chi tiết.

2. Khi vào phiếu nhập mua sẽ hiện cột thuế suất (điền % thuế tương ứng với từng mặt hàng).

N

Nguyễn Uyên Linh

Guest
27/1/15
0
0
0
31
Em muốn sửa tên người lập phiếu trên chứng từ thì làm thế nào ạ? Em đã sửa được tên kế toán trưởng, giám đốc, thủ kho, thủ quỹ rồi nhưng người lập phiếu thì không biết sửa ở đâu.

K

Kim Sinh Duyên

Guest
30/10/14
0
0
0
37
Bạn ơi...Sao mình không đăng kí được bản quyền phần mềm miễn phí vậy? Bạn coi lại giúp mình được không?
sđt đăng ký: 0976 năm 54662

A

Anim

Guest
28/5/15
6
0
1
33
Trường hợp nhập khẩu hàng hóa bạn xem định khoản thấy đinh khoản thuế GTGT hàng nhập khẩu đưa qua tài khoản 1388 là trong trường hợp khi mua hàng chưa nộp tiền thuế ngay. Trường hợp ghi Nợ TK 1331/Có TK 33312 là khi bạn mua hàng nhập khẩu về và thanh toán luôn tiền thuế GTGT hàng nhập khẩu và bạn được khấu trừ thuế GTGT ngay lúc đó thì đưa trực tiếp qua tài khoản 1331. Trường hợp đưa qua tài khoản 1388 là do bạn chưa nộp thuế nên chưa được khấu trừ thuế, khi nào bạn nộp thuế thì bạn sẽ được khấu trừ thuế (Thể hiện ở định khoản ghi Nợ Tk 1331/Có TK 1388). Nếu như công ty bạn nộp tiền thuế trước bạn có thể sửa trực tiếp ở phiếu nhập mua đó bằng cách thay tài khoản 1388 thành 1331, hoặc bạn mở danh mục dạng nhập xuất và sửa tài khoản ghi nợ VAT nhập khẩu 1388 thành 1331.

Gửi anh/chị! cho em tham khảo về nội dung này với ạ, em đang gặp trường hợp như trên và muốn thay đổi đinh khoản từ Nợ 1388/Có 33312 thành Nợ TK 1331/Có TK 33312. Em đã sửa ở danh mực dạng nhập xuất và lưu rồi nhưng không hiểu sao vào xem lại bên Nhật kí chung nó vẫn không hề thay đổi. Anh/ chị có thể giúp em tìm ra nguyên nhân không ạ? Em cảm ơn ạ

D

dinhminhngoc

Guest
9/2/11
9
0
1
34
hanoi
Cho em đăng ký sử dụng bản quyền miễm phí mới, em có 2 công ty nếu dùng 1 phần mềm có được không ạ.ĐT 0987801078
Xin hướng dẫn em cách cài 1 phần mềm 3tsoft dùng cho 2 công ty có được không ạ
em cám ơn

H

hangthaibinh1992

Guest
3/10/16
29
0
1
31
anh chị giúp em kiểm tra TK 1331 và 33311 trên 3tsoft với ạ.em kết chuyển mà số dư cuối cùng không bằng trên tờ khai thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA