Phần mềm quản lý bán hàng viết bằng Access giúp quản lý kinh doanh, gửi lên tặng các bạn

• Thread starter duthaihung
  • Ngày gửi
D

duthaihung

Sơ cấp
13/3/15
10
14
3
36
Chào các bạn

Tôi xin tặng các bạn bản OPENSOURCE phần mềm tôi viết phục vụ kinh doanh cho cửa hàng thời trang của tôi, tôi thấy trên diễn đàn nhiều bạn hỏi hoặc thắc mắc về 1 số kỹ thuật trong Access như truyền tham số từ subform lên mainform, xử lý tiếng Việt unicode trong msgbox của Access,...v.v.. nên tôi push OPENSOURCE lên đây để các bạn tham khảo. Do phần mềm chỉ viết để đáp ứng nhu cầu thực tế của cửa hàng nên còn nhiều thiếu sót , ít chức năng và cũng đang hoàn thiện dần.
Phần mềm có các tính năng : Quản lý nhà cung cấp, quản lý khách hàng, quản lý xuất nhập tồn hàng ngày, thu/chi công nợ và một số báo cáo. Phần mềm bao gồm 02 file : 01 file chứa các form và báo cáo, 01 file dữ liệu.
File giải nén các bạn để trong thư mục d:\vivishop nhé.
Nếu các bạn muốn để thư mục khác thì cần tạo link lại từ file vivishop sang file vivishop_database để có dữ liệu
Usr/Pwd: admin/admin
https://www.fshare.vn/file/JJS4UPNWCQEG

Thân tặng các bạn
Trân trọng!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

morzer

Guest
13/3/15
3
0
1
35
mình muốn xem source thì sao, mỗi lần xem chỉnh qua debug k ah

V

viethung91169

Guest
23/5/14
1
0
1
33
tp HCM
Em cũng đang cần 1 phần mềm quản lý kho và mua hàng bằng access. Em thấy phần mềm của chị rất hay. Chị có thể dành thời gian để hướng dẫn sử dụng và thay đổi một số mục theo yêu cầu của em không? Em sẽ hậu tạ. Rất mong nhận được phản hồi của chị sớm. Em đang cần gấp. Many Thanks.

D

duthaihung

Sơ cấp
13/3/15
10
14
3
36
Tôi v
Em cũng đang cần 1 phần mềm quản lý kho và mua hàng bằng access. Em thấy phần mềm của chị rất hay. Chị có thể dành thời gian để hướng dẫn sử dụng và thay đổi một số mục theo yêu cầu của em không? Em sẽ hậu tạ. Rất mong nhận được phản hồi của chị sớm. Em đang cần gấp. Many Thanks.

Chào bạn

Tôi viết để phục vụ nhu cầu kinh doanh của tôi và chia sẻ cho mội người nên tôi sẵn sàng giúp đỡ bạn nếu yêu cầu thay đổi nhỏ. Về tài liệu tôi sẽ soạn và gửi cho bạn nhưng về cơ bản thì nó có các thành phần như sau:
1. Quản lý nhà cung cấp
2. Quản lý khách hàng
3. Quản lý danh mục hàng hóa
3. Quản lý bán hàng hàng ngày, cho phép quản xuất/nhập với nhiều đơn giá khác nhau, tính tồn hàng ngày theo bình quân gia quyền, có tính giảm giá, cho phép đặt hàng trước. Hàng sau khi bán được tự động tổng hợp số lượng tồn ngay sau khi bán
4. Quản lý nhập hàng với các nhà cung cấp,cho phép quản xuất/nhập với nhiều đơn giá khác nhau, tính tồn hàng ngày theo bình quân gia quyền,5. Theo dõi thu/chi công nợ
6. Theo dõi doanh thu/lỗ lãi ngay lập tức tình hình kinh doanh
7. Và một số báo cáo.

Khi bán hàng nhập số điện thoại hoặc tên khách hàng chưa có thì ht sẽ tự động hiển thị form nhập thông tin khách để bạn nhập, sau khi bạn ghi lại và thoát thông tin kh sẽ được tự động cập nhật vào form bán hàng. Đến ngày sinh nhật của KH sẽ tự động hiển thị danh sách lên form chủ để bạn biết và cskh. Tôi thấy phương pháp này đơn giản và khá hiệu quả, khách hàng rất thích và nhớ tới cửa hàng mặc dù quà tặng gía trị không cao.
Khi bán hàng bạn có thể bấm phím F2 để hiện thị danh sách các hàng tồn kho,số lượng tồn, gía niêm yết và giá bình quân nhập, hoặc bấm phím F3 để tìm kiếm theo đặc trưng mặt hàng cần tìm, ví dụ: bạn tìm chữ "trẻ em" thì ht sẽ tìm kiếm tất cả các mặt hàng có xuất hiện chữ trẻ em hoặc xâu chữ bạn cần tìm.

Khi hàng bán rồi mà khách trả lại bạn chỉ việc nhập âm (-) số lượng trong form bán hàng, ht sẽ tự động tính lại hàng tồn giúp bạn

Ngoài ra tạo form main có phần biểu đồ biểu diễn tình hình bán hàng hàng ngày của bạn, đường màu đỏ biểu diễn tổng giá nhập vào, đường màu xanh biểu diễn tổng giá bán giá, nếu hai đường này càng xa nhau thì lợi nhuận của bạn càng nhiều :))

Hiện tôi đã phát triển thêm module để quản lý chuỗi nhà cung cấp các sản phẩm cho cửa hàng, tôi sẽ upload lên sau khi hoàn chỉnh

Trân trọng!

Sửa lần cuối:
Vũ Duy Tú

Vũ Duy Tú

Guest
22/4/15
1
0
1
47
Quá hay bạn ơi. Cảm ơn bạn rất nhiều :)
Bạn có thể gửi cho mình xin tại liệu hướng dẫn với được không, cách reset hệt lại dữ liệu để mình cập nhập lại từ đầu có đc không bạn.
Trân trọng cảm ơn!

T

tungnt_dk

Guest
8/5/15
9
0
1
37
Cám ơn bạn đã chia sẻ chương trình hữu dụng.
Hiện tại mình cũng đang xây dựng 1 chương trình để quản lý hàng bảo hành, tuy nhiên bị vướng ở phần báo cáo.
Bạn xem giúp mình nhé:

Hiện tại mình có 1 CSDL bao gồm bảng:
TTBH (trung tâm bảo hành)
Bảng bao gồm các trường:
  • SOPHIEU (Số phiếu: Autonumber)
  • NGAYTIEPNHANTT (Ngày tiếp nhận thông tin: Long Date)
  • SANPHAM (Sản phẩm: Text)
  • IMEI (Số Imei hoặc serial: Text)
  • LOI (Mô tả lỗi: Memo)
  • KETQUABH (Kết quả bảo hành: Text (nhưng chỉ có 1 trong 2 giá trị: Đã hoàn thành/ Chưa hoàn thành)

Mình tạo 1 Query:
Thongkebaocao (thống kê báo cáo) (nguồn dữ liệu là bảng TTBH)
Query bao gồm tất cả các trường như bảng TTBH
  • SOPHIEU
  • NGAYTIEPNHANTT (Criteria: Between [nhập ngày bắt đầu] And [ngày kết thúc]) => Để lọc báo cáo theo ngày cần xem
  • SANPHAM
  • IMEI
  • LOI
  • KETQUABH
Mình cần tạo 1 Form Report:

Baocao (báo cáo) (nguồn lấy từ query Thongkebaocao)
Tổng số trường hợp bảo hành : =Count([Thongkebaocao]![SOPHIEUBH])
=> Đếm tất cả số phiếu BH trong khoảng thời gian nhập vào => Câu lệnh này cho ra kết quả đúng

Tổng số trường hợp đã hoàn thành: =DCount("[SOPHIEUBH]","thongkebaocao","[KETQUABH] = 'Đã hoàn thành'")
=> Đếm tất cả số phiếu BH “Đã hoàn thành” trong khoảng thời gian nhập vào => Câu lệnh này cho ra kết quả #Error

Tổng số trường hợp chưa hoàn thành: =DCount("[SOPHIEUBH]","thongkebaocao","[KETQUABH] = 'Chưa hoàn thành'")
=> Đếm tất cả số phiếu BH “Chưa hoàn thành” trong khoảng thời gian nhập vào => Câu lệnh này cho ra kết quả #Error

Không rõ nguyên nhân tại sao câu lệnh trên chỉ đúng với hàm Count không có điều kiện, và cho ra kết quả đúng.
Còn hàm DCount thì không đúng và cho ra kết quả #Error.
Nhờ các cao thủ chỉ giúp xem nguyên nhân là do đâu với ạ.

P/s: Nếu mình bỏ điều kiện nhập ngày tiếp nhận thông tin khi chạy báo cáo thì tất cả các hàm trên đều cho ra kết quả đúng!

F

foryouhmu

Guest
16/5/15
1
0
1
34
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để hiển thị tính tổng tiền ngay dưới bảng subform giống hình dưới! thanks

M

Mai Lệ Xuân

Guest
19/5/15
1
0
1
35
Chào các bạn

Tôi xin tặng các bạn bản OPENSOURCE phần mềm tôi viết phục vụ kinh doanh cho cửa hàng thời trang của tôi, tôi thấy trên diễn đàn nhiều bạn hỏi hoặc thắc mắc về 1 số kỹ thuật trong Access như truyền tham số từ subform lên mainform, xử lý tiếng Việt unicode trong msgbox của Access,...v.v.. nên tôi push OPENSOURCE lên đây để các bạn tham khảo. Do phần mềm chỉ viết để đáp ứng nhu cầu thực tế của cửa hàng nên còn nhiều thiếu sót , ít chức năng và cũng đang hoàn thiện dần.
Phần mềm có các tính năng : Quản lý nhà cung cấp, quản lý khách hàng, quản lý xuất nhập tồn hàng ngày, thu/chi công nợ và một số báo cáo. Phần mềm bao gồm 02 file : 01 file chứa các form và báo cáo, 01 file dữ liệu.
Nếu các bạn muốn để thư mục khác thì cần tạo link lại từ file vivishop sang file vivishop_database để có dữ liệu

Thân tặng các bạn
Trân trọng!
Đầu tiên cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người. Còn mình muốn hỏi bạn có hd muốn để thư mục khách thì link lại từ file vivishop sang file vivishop_database để có dữ liệu. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không. Mình cũng đang có 1 shop nhỏ muốn đổi tên thư mục thành chibishop cho dễ. Nếu có thể giúp mình đổi tên database thành tên chibi càng tốt, gửi vào mail mailexuanvn@gmail.com . Cảm ơn bạn nhiều. Chúc shop buôn bán phát đạt.

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
Mình nghĩ nếu shop của bác nhỏ thì dùng excel mà quản lý chứ con access này mà chơi khoảng vài nghìn mã trở lên là vừa chạy vừa đứng lại ngắm cảnh đó. Chưa kể bạn k hiểu rõ được cơ cấu hoạt động của phần mềm nên dễ xảy ra sai sót.

O

ongke0711

Sơ cấp
11/7/07
43
16
8
48
HCM
Chào các bạn

Thân tặng các bạn
Trân trọng!

Bác duthaihung cho hỏi chút. File này nhiều tính năng, code hay quá nhưng có 1 vấn đề như sau:
Mình thấy file file chương trình này khi chạy tồn kho là nó tạo ra một file tổng tồn kho cho từng ngày, nếu nhiều SKU thì file ngày càng phình ra khi sử dụng, có cách nào khắc phục vụ này không?
Nếu mình bỏ sót một tính năng nào trong chương trình mà liên quan đến cách giải quyết v/đ trên thì bỏ qua nhé.

B

Ba Được

Guest
21/5/15
1
0
1
37
Xin chào cả nhà! Em muốn hỏi là phần mềm này có chạy trên nền website được không ạ? hay chỉ chạy offline, hiện nay có một số phần mềm quản lý chạy trên nền web và em đang rất muốn học nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Rất mong được các thầy cô cùng anh chị tư vấn giúp ạ.
Ps: e không phải dân IT có điều gì sai sót mong mọi người bỏ qua ạ.
Chúc cả nhà vui vẻ!

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Xin chào cả nhà! Em muốn hỏi là phần mềm này có chạy trên nền website được không ạ? hay chỉ chạy offline, hiện nay có một số phần mềm quản lý chạy trên nền web và em đang rất muốn học nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Rất mong được các thầy cô cùng anh chị tư vấn giúp ạ.
Ps: e không phải dân IT có điều gì sai sót mong mọi người bỏ qua ạ.
Chúc cả nhà vui vẻ!
không phải dân IT thì học mấy cái đó làm gì

N

nguycongtu

Guest
29/8/14
3
2
1
36
tphcm
Mình phải đăng nhập để trả lời cho bạn. Mình đang xài Access cũng chơi hơn 56,000 mã mà vẫn chạy như thường. Không biết bạn lấy đâu ra thông tin thất thiệt như vậy, hay là bạn viết nhầm chữ triệu thành ngàn nhỉ???. Phần mềm của bạn Shop ViVi rất hay. Hy vọng được chỉ giáo.TE="Cannon_ars, post: 4106911, member: 764204"]Mình nghĩ nếu shop của bác nhỏ thì dùng excel mà quản lý chứ con access này mà chơi khoảng vài nghìn mã trở lên là vừa chạy vừa đứng lại ngắm cảnh đó. Chưa kể bạn k hiểu rõ được cơ cấu hoạt động của phần mềm nên dễ xảy ra sai sót.[/QUOTE]
Minh

O

ongke0711

Sơ cấp
11/7/07
43
16
8
48
HCM
Chào các bạn

Thân tặng các bạn
Trân trọng!

Chào bác duthaihung,
Chương trình này của bác hay quá nên xin mượn source code của bác để mình modify lại làm thành chương trình quản lý văn phòng phẩm nhé. Vì quản lý VPP trong cty cũng có những nghiệp vụ gần giống như bán hàng vậy. Sau này sẽ chia sẽ lên cho mọi người sử dụng.

M

minhphammr

Guest
24/10/11
1
0
1
32
BMT
Bác cho em hỏi em dùng Office 64bit thì phải làm sao. Nó báo lỗi
The code in this project must be updated for use on 64-bit systems. Please review and update Declare statements and then mark them with the PtrSafe attribute.

Sai ở dòng sau:
Private Declare Function GetActiveWindow Lib "user32" () As Long
Private Declare Function MessageBoxW Lib "user32" (ByVal hwnd As Long, ByVal lpText As String, ByVal lpCaption As String, ByVal wType As Long) As Long

Cảm ơn bác nhiều. Phần mềm rất hay, giao diện đẹp.
Em xin phép sẽ nghiên cứu source của bác để thêm hỗ trợ mã vạch.
EM cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA