Thủ tục xin tạm ngừng hoạt động KD

• Thread starter tvwketoan
  • Ngày gửi
T

tnmvn

Guest
9/10/04
16
0
0
TP Huế
www.sieuketnoi.vn
Chào các bác!
Tôi cũng làm thủ tục như bạn antu và hiện nay đã sắp hết thời gian tạm ngừng.
Tôi mong các bác cho ý kiến hướng dẫn thủ tục để doanh nghiệp tiếp tục hoạt động với.
Tôi cũng có cùng câu hỏi như hungktbb, mong các bạn hướng dẫn thủ tục để doanh nghiệp hoạt động trở lại sau thời gian tạm ngưng.
Rất mong được các bạn hướng dẫn.Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamtuyenvn

Sơ cấp
25/8/08
11
0
0
ha noi
mọi người xin chỉ giúp các thủ tục để xin tạm ngừng kinh doanh (cty TNHH) với. Thời gian tối đa tạm ngừng kinh doanh là bao nhiêu vậy ???

Công ty bạn giử thông báo tạm ngừng hoạt động đến đến phòng ĐKKD (kèm theo biên bản họp và quyết định của công ty) và thông báo tạm ngừng đến chi cục thuế.

Số lần tạm ngừng tối đa la 02 lần, mỗi lần tạm ngừng tối đa 01 năm. hết môt thời gian tạm ngừng công ty phải tiếp tục hoạt động sau đó mới được tạm ngừng lần tiếp theo

N

Ngọc

Guest
Thủ tục tạm gừng doanh nghiệp:
1. Thông báo giải thể doanh nghiệp gửi chi cục thuế và phòng ĐKKD
2. Biên bản họp
3. Quyết định
4. ĐKKD bản sao
5. MST bản sao

Thời gian làm tạm gừng tối đa không quá 1 năm. Sau khi gửi thông báo tạm gừng trả lại hóa đơn và giấy nộp tiền cho chi cục thuế và tiếp tục kê khai thuế bằng không như bình thường (Không phải nộp thuế môn bài trong thời gian tạm ngừng). Hết thời hạn tạm gừng bạn có thể tiếp tục làm công văn tạm gừng tiếp hoặc làm công văn hoạt động kinh doanh trở lại.

Bạn nào bảo phải nộp thuế môn bài trong thời gian tạm gừng thì cho mình căn cứ? vì trong Luật quản lý thuế và Luật thuế môn bài mình không tìm thấy quy định nào cả?

N

NguyennhuLe

Guest
4/6/08
3
0
0
39
TP.HCM
Thank you very much
Bạn có thể copy mẫu biểu cho Lê được không, lê cám ơn Ngọc nhiều nhiều nha,

N

Ngọc

Guest
Lê à, mình không có email của bạn để gửi? gửi email cho mình, mình sẽ gửi mẫu cho. ngochdkt@yahoo.com.vn
Mình đã gửi mẫu cho Nam và Nga rồi đó nhé! các bạn mở email xem đi.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Mẫu thông báo tạm ngưng đây

Sửa lần cuối:
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Thủ tục tạm gừng doanh nghiệp:
1. Thông báo giải thể doanh nghiệp gửi chi cục thuế và phòng ĐKKD
2. Biên bản họp
3. Quyết định
4. ĐKKD bản sao
5. MST bản sao

Thời gian làm tạm gừng tối đa không quá 1 năm. Sau khi gửi thông báo tạm gừng trả lại hóa đơn và giấy nộp tiền cho chi cục thuế và tiếp tục kê khai thuế bằng không như bình thường (Không phải nộp thuế môn bài trong thời gian tạm ngừng). Hết thời hạn tạm gừng bạn có thể tiếp tục làm công văn tạm gừng tiếp hoặc làm công văn hoạt động kinh doanh trở lại.

Bạn nào bảo phải nộp thuế môn bài trong thời gian tạm gừng thì cho mình căn cứ? vì trong Luật quản lý thuế và Luật thuế môn bài mình không tìm thấy quy định nào cả?

Bạn nhầm rồi đây là tạm ngưng chứ không phải thủ tục giải thể DN, các mẫu bạn kể dành cho thủ tục giải thể DN. Tạm ngưng thì chỉ cần ra thông báo cho 02 cơ quan thuế và sỞ KH&ĐT thôi

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Các bạn cho mình hỏi về thủ tục tạm dừng hoạt động thì có cần phải làm baó cáo tài chính không? Chẳng hạn như doanh nghiệp thông báo hết tháng 9 năm 2008 là tạm dừng hoạt động khoảng 1 năm, thì sau khi đã nộp thông báo lên thuế và ĐKKD có cần nộp ngay BCTC ko?

K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
Công ty bạn mình xin tạm ngừng hoạt động 2 tháng đến 22/9 là hết hạn nhưng vẫn chưa nộp công văn xin hoạt động trở lại như thế có bị sao ko? Nếu bị phạt thì bị phạt như thế nào?

M

meoconxinhdep

Guest
3/7/08
5
0
0
Hoàng Mai
Thủ tục tạm ngừng hoạt động của DN

Chào các bác cho em hỏi chút. Công ty em muốn tạm ngừng hoạt động em cần phải làm những thủ tục gì và thời hạn tạm ngừng giới hạn trong bao nhiêu tháng. Trong lúc tạm ngừng hoạt động công ty em muốn làm thủ tục giải thể thì có được ko? ai biết cho em biết thông tin sớm nhé em đang cần gấp. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ:thanx:

M

meoconxinhdep

Guest
3/7/08
5
0
0
Hoàng Mai
Cảm ơn các bác rất nhiều nhưng em muốn hỏi là trong lúc tạm ngưng hoạt động thì công ty em muốn làm thủ tục giải thể thì có đuợc không và thủ tục giải thể như thế nào chỉ giùm em với em đang cần có thông tin gấp. Cho em biết thông tin sớm nhé.

K

keo bot

Sơ cấp
25/10/08
8
0
0
HN
Chào các bạn!
Mình là thành viên mới của WKT, và cũng mới chập chững vào nghề nên rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
Công ty mình là công ty CP hoạt động trong lĩnh vực xây dựng. Hiện nay công ty cũng muốn làm thủ tục tạm ngừng hoạt động. Các bạn chỉ giúp mình điều kiện và thủ tục tạm ngừng hoạt động với nhé
.
Mình đã đọc các bài liên quan nhưng vẫn còn nhiều thắc mắc.
- Khi đã tạm ngừng hoạt động KD thì có phải nộp báo cáo thuế GTGT và các báo cáo khác (BCTC...) hay ko? Nếu vẫn phải nộp thì có khác gì với việc cty vẫn đang hoạt động
-Nếu công ty vẫn đang nợ thuế GTGT hoặc 1 số giấy tờ khác (báo cáo SDHD) thì có được làm thủ tục tạm ngừng hoạt động KD hay ko?
- Thời hạn tạm ngừng kinh doanh là bao lâu?

Các bạn giúp mình vấn đề này với nhé. Cảm ơn rất nhiều.

M

MinhThienVuong

Guest
30/10/08
1
0
0
54
TP Hồ Chí Minh
Các bạn ơi cho mình xin form xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh với , mình đang rất cần , cho mình hỏi nếu mình xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh mình có phải đóng thuế môn bài hay không ? trong thời hạn tạm ngừng hoạt động kinh doanh là bao lâu mình phải giải thể công ty ? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với . Cảm ơn các bạn nhiều.
Nếu các bạn có form xin gởi về mail cho mình với . Địa chỉ mail của mình là : tuyettrinh1969@yahoo.com

P

phihung74

Guest
12/11/08
1
0
1
tp hcm
Thanks QuynhVinh. Ban mail cho minh voi Email :tin_group@yahoo.com

H

Hahongduc

Guest
20/10/08
2
0
0
46
Hai phong
Cho mình hỏi thế còn thủ tục chuyển đổi loại hình doanh nghiệp mà phải làm công văn và quyết toán thuế thế nào nhỉ

H

Hahongduc

Guest
20/10/08
2
0
0
46
Hai phong
Cho mình hỏi thế còn thủ tục chuyển đổi loại hình doanh nghiệp mà phải làm công văn và quyết toán thuế thế nào nhỉ
Rat mong sớm nhận được sự chỉ dẫn của các bác

D

dienthanh88

Sơ cấp
2/6/10
4
0
0
thái bình
Các bác ơi giúp mình với !
Vừa rùi minh làm thủ tục tạm ngừng hoạt đông công ty nhưng chưa gửi cho sở kế hạoch và đàu tư thì mình đã gửi cho cơ quan thuế rùi.Bây giờ sếp mình lại bảo hoãn lại để làm thủ tục tạm ngừng sau nhưng mình nộp cho cơ quan thuế rùi.Vậy có sao ko các bác? CÓ bị phạt gì không?Mong các bác cho mình biết với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA