MISA SME.NET 2015

• Thread starter Jerry Kim
  • Ngày gửi
J

Jerry Kim

Guest
8/4/15
0
0
0
30
Em đang học thực hành trên pm MISA, Tại sao em không thể thêm nhân viên của công ty mình được???? em có gõ đơn vị rồi, nhưng toàn báo lỗi : " ko đc bỏ trống đơn vị "... ac nào biết chỉ em với... :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bluestar0709

Guest
11/12/13
11
5
3
Hà Nội
bạn vào phần danh mục/ cơ cấu tổ chức/ sau đó bạn them mới các phòng ban trong công ty rồi cất đi. và tiến hành khai báo nhân viên như bình thường nhé! nếu vẫn ko được thì teamview tớ chỉ cho

• Like
Reactions: Jerry Kim
H

hanhim2894

Guest
10/4/15
0
0
0
30
cho e hỏi tí ạ. e dùng phần mềm misa. vào phân hệ ngân hàng chọn thu tiền, e đã điền đủ thông tin nhưng khi "Cất" máy cứ báo "thiếu tài khoản ngân hàng" là sao ạ?

T

truongthihavi

Guest
17/4/15
0
0
0
32
Bạn ơi, Thu tiền mặt thì bạn vào phân hệ quỹ.

NV kinh doanh MISA
01667654948

L

lehuyen93bn

Guest
30/12/14
0
0
1
31
Cho e hỏi tí ạ. e đnag dùng misa 2015 hạch toán phần ngân hàng. vậy khi e viết UNC thì vào đâu hạch toán. và khi KH thanh toán hoặc trả tiền hàng thì vào đâu ạ. thanhks ac nhiều ạ!!!

gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Bạn vào phân hệ ngân hàng/ chi tiền là nó sẽ hiện chứng từ UNC nhé.
Còn khi KH thanh toán tiền thì có 2 cách để hạch toán :
Cách 1: vào phân hệ bán hàng, rồi nhìn sang bên trái của giao diện sẽ có tag Thu tiền khách hàng, bạn vào đó chọn nhà cung cấp và chọn hóa đơn cần thu tiền nhé.
Cách 2: Bạn vào phân hệ Quỹ hoặc Ngân hàng, tùy vào việc bạn thu tiền mặt hay KH chuyển khoản, nhìn sang bên trái giao diện sẽ có tag thu tiền khách hàng, bạn có thể vào đó để hạch toán nghiệp vụ này.

N

nguyenly020186

Guest
5/8/15
0
0
0
38
Anh chị cho em hỏi. em đang dùng misa 2015 , em muốn khai báo phòng ban cụ thể: em muốn khai báo phòng bốc xếp. trong phòng đó em lại muốn tạo 3 nhóm là bốc xếp kho a, bốc xếp kho b, bốc xếp kho c thì làm thế nào ah?
Em xin cảm ơn

N

nguyenly020186

Guest
5/8/15
0
0
0
38
anh chị cho em hỏi với ah.
công ty em trả luong cho công nhân mỗi phòng áp dụng một kiều,đơn vị ở hoàng mai thì theo sản lượng(vd tháng 2 tổng sản lượng bốc xếp là 20 triệu, có 20 công nhân, trong tháng có 24 ngày công. thì số luong của mỗi nhân viên = 20.000.000/20/24*số ngày công công nhân đó đi làm)
đơn vị khác thì ăn lương cơ bản(vd: lương cơ bản 5tr, phụ cấp ăn 25k/ngày,làm thêm là 35k/giờ,làm chủ nhật thì 200% lương)
thì trên phần mềm kế toán em phải khai báo như thế nào để sau khi chấm công xong ra được bảng lương ah
mong anh chị giúp đỡ ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA