Mỗi tuần một chuyên đề

LỚP DẠY LÀM KẾ TOÁN 16/06/2015

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
  • Like
Reactions: xuantham
Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
T

TOA123

Trung cấp
9/8/15
76
5
8
34
chị cho e hỏi là học ở địa chỉ nào vậy a ? khóa tháng 8 bắt đầu từ ngày mấy ạ

C

chieumuathulabay

Guest
9/8/15
1
0
1
31
Chị ơi, chị cho em hỏi một số vấn đề liên quan đến tờ khai thuế gtgt nha chị.
Em đang bị mông lung 2 vấn đề:
1/: Nếu sai sót ảnh hưởng đến số tiền thuế mà phát hiện sau khi đã hết thời hạn kê khai thì làm biên bản điều chỉnh và xuất hóa đơn mới. kê khai hóa đơn điều chỉnh đó vào kỳ hiên tại.
Em có đọc bài viết trên của 1 trung tâm thì nếu sai sot phát hiện ảnh hưởng đến số tiền thuế mà phát hiên sau khi đã hết thời hạn kê khai thì lại áp dụng kê khai bổ sung. Chị có thể giúp em phân biệt được k ạ. Em xin chân thành cảm ơn hic hic.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Theo dự kiến là tuần này bắt đầu học, nhưng do lớp trước có một số việc đột xuất, và chị bệnh, cộng thêm nữa các bạn có mục đích học không phù hợp nên phải lùi lại 2 tuần để đủ lớp, tức 25-26/08/2015.
Em đăng ký học thì cho chị đủ thông tin Tên, số điện thoại, email và địa chỉ email đăng ký fb.
Học phí có thể đóng trước, hoặc đóng phí sau buổi học đầu tiên
Em đọc ở đây:
http://webketoan.com/threads/280858...-xuan-tham-khai-giang-25-8-2015-va-26-8-2015/

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chị ơi, chị cho em hỏi một số vấn đề liên quan đến tờ khai thuế gtgt nha chị.
Em đang bị mông lung 2 vấn đề:
1/: Nếu sai sót ảnh hưởng đến số tiền thuế mà phát hiện sau khi đã hết thời hạn kê khai thì làm biên bản điều chỉnh và xuất hóa đơn mới. kê khai hóa đơn điều chỉnh đó vào kỳ hiên tại.
Em có đọc bài viết trên của 1 trung tâm thì nếu sai sot phát hiện ảnh hưởng đến số tiền thuế mà phát hiên sau khi đã hết thời hạn kê khai thì lại áp dụng kê khai bổ sung. Chị có thể giúp em phân biệt được k ạ. Em xin chân thành cảm ơn hic hic.

Không phải mông lung mà là quá mông lung. Không phải 2 vấn đề mà nhiều vấn đề em hiêru sai khái niệm:
1. Không hiểu rõ đang nói đến sai sót gì
2. Không hiểu được thế nào là sai sót
3. Nêu chung chung việc điều chỉnh sai sót mà không biết nói đến sai cái gì..v....v....

Nói chung là kiến thức em đề cập cũng đã thấy không hiểu công việc, đừng nói đến các việc suy nghĩ tư duy sai như thế nào? CHị dạy là điều chỉnh các kiểu suy nghĩ mông lung và không có hệ thống. Đọc câu hỏi của em chị biết rằng em lo lắng nhiều thứ, mà thực sự lo cái gì cụ thể và tại sao lo thì cũng không biết. Để sửa cái này của em thì chị phải giảng nheièu thứ liên quan, nên ở đây không gỏ nổi.
vì sẽ có rất nhiều điều để giảng, rất hiều cái phải hệ thống.

Các bạn sẽ khó chịu khi chị nói thẳng , nhưng kinh nghiệm cho thấy rằng: khi nào các bạn biết chấp nhận những lời nói thẳng vào điểm sai sót của mình để tìm ra cách hoàn thiện mình thì các bạn sẽ trưởng thành hơn. Đó là điều tôi mong muốn đạt tới, và tôi tự tin rằng tôi đã đúng trong phương pháp này

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Thời lượng dự kiến 30 buôi/ 2,5 tháng