Hoa hồng ?

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi nhathaiace, 6 Tháng tư 2007.

1,738 lượt xem

1. nhathaiace

nhathaiace Thành viên sơ cấp

Công ty mình có kinh doanh dịch vụ vận tải, hàng tháng khi khách hàng thanh toán công nợ thì mình có trích hoa hồng 10% trên tổng doanh số, các bác chỉ giúp mình làm sao hạch toán khoản hoa hồng đó là chi phí hợp lệ.Cảm ơn.

2. nhathaiace

Hoa hồng

Cảm ơn bạn, vậy khoản hoa hồng này mình lập một phiếu nhận hoa hồng , sau khi khách hàng nhận tiền họ sẽ ký nhận, hàng tháng mình tập hợp xuất phiếu chi và đưa vào chi phí kinh doanh . Mình sẽ làm một quyết định quy định mức hoa hồng , có đóng dấu công ty, như vậy Thuế sẽ chấp nhận chứ ?

3. nhathaiace

Hoa hồng

--------------------------------------------------------------------------------

Cảm ơn bạn, vậy khoản hoa hồng này mình lập một phiếu nhận hoa hồng , sau khi khách hàng nhận tiền họ sẽ ký nhận, hàng tháng mình tập hợp xuất phiếu chi và đưa vào chi phí kinh doanh . Mình sẽ làm một quyết định quy định mức hoa hồng , có đóng dấu công ty, như vậy Thuế sẽ chấp nhận chứ ?

4. sao2005

sao2005 Thành viên thân thiết

Thuế sẽ chấp nhận nhưng phải thêm 1 điều kiện: Khi giao tiền hoa hồng cho mấy cá nhân này, nếu vượt quá 500.000đ/ lần thì bạn phải trích lại 10% gọi là khấu trừ thuế TN cá nhân tại nguồn của cá nhân hưởng thu nhập.

5. Phuong03

Phuong03 Thành viên sơ cấp

Anh chị em có mẫu phiếu nhận hoa hồng nào không gửi giúp cho minh với?

nphuong@v-fast.com.vn

Đi một ngày đàng vác được một rổ khôn...

Last edited: 9 Tháng mười 2007