Hoa hồng ?

• Thread starter nhathaiace
  • Ngày gửi
N

nhathaiace

Guest
29/5/06
53
0
0
46
VietNam
Công ty mình có kinh doanh dịch vụ vận tải, hàng tháng khi khách hàng thanh toán công nợ thì mình có trích hoa hồng 10% trên tổng doanh số, các bác chỉ giúp mình làm sao hạch toán khoản hoa hồng đó là chi phí hợp lệ.Cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhathaiace

Guest
29/5/06
53
0
0
46
VietNam
Hoa hồng

Cảm ơn bạn, vậy khoản hoa hồng này mình lập một phiếu nhận hoa hồng , sau khi khách hàng nhận tiền họ sẽ ký nhận, hàng tháng mình tập hợp xuất phiếu chi và đưa vào chi phí kinh doanh . Mình sẽ làm một quyết định quy định mức hoa hồng , có đóng dấu công ty, như vậy Thuế sẽ chấp nhận chứ ?

N

nhathaiace

Guest
29/5/06
53
0
0
46
VietNam
Hoa hồng

--------------------------------------------------------------------------------

Cảm ơn bạn, vậy khoản hoa hồng này mình lập một phiếu nhận hoa hồng , sau khi khách hàng nhận tiền họ sẽ ký nhận, hàng tháng mình tập hợp xuất phiếu chi và đưa vào chi phí kinh doanh . Mình sẽ làm một quyết định quy định mức hoa hồng , có đóng dấu công ty, như vậy Thuế sẽ chấp nhận chứ ?

S

sao2005

Trung cấp
14/6/06
95
1
6
Bầu trời về đêm
Hoa hồng

--------------------------------------------------------------------------------

Thuế sẽ chấp nhận nhưng phải thêm 1 điều kiện: Khi giao tiền hoa hồng cho mấy cá nhân này, nếu vượt quá 500.000đ/ lần thì bạn phải trích lại 10% gọi là khấu trừ thuế TN cá nhân tại nguồn của cá nhân hưởng thu nhập.

P

Phuong03

Guest
27/11/06
8
0
0
46
Hà nội
Anh chị em có mẫu phiếu nhận hoa hồng nào không gửi giúp cho minh với?

nphuong@v-fast.com.vn

Đi một ngày đàng vác được một rổ khôn...

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA