Mỗi tuần một chuyên đề

em hỏi về hóa đơn chút ạ

• Thread starter phamthizo
  • Ngày gửi
P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
cho e hỏi ngu tý ạ .nay là tháng 6 rồi nhưng giám đốc đưa cho e mấy tờ hóa đơn tháng 5 vậy mấy hóa đơn tháng 5 đó định khoản vô nhật ký chung thì e nên cho vô tháng 5 tiếp hay là tháng 6 ạ, hiiiii. cảm ơn mọi người ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meopq

Guest
6/10/12
44
4
8
Kiên Giang
trên hóa đơn ghi ngày tháng năm nào thì b ghi vào NCK ngày tháng năm đó, trên hóa đơn ghi t5 thì b ghi vào t5

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
trên hóa đơn ghi ngày tháng năm nào thì b ghi vào NCK ngày tháng năm đó, trên hóa đơn ghi t5 thì b ghi vào t5
tháng 5 chốt sổ rồi vẫn đưa vô luôn hả c, vì e làm 2 hệ thống sổ sách, e hỏi sếp thì sếp bảo cho vô tháng 6, vậy giờ bên nội bộ e cho vô tháng 6, bên nhật ký chung e cho vô tháng 5,được ko ạ

M

meopq

Guest
6/10/12
44
4
8
Kiên Giang
theo mình thì nếu sếp đã nói ghi vào t6 thì nội bộ cập nhật vào t6 như b nói đó, nhưng trên NKC cập nhật vào ngày tháng trên hóa đơn là t5 b ak, hờ hờ

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
cho e hỏi ngu tý ạ .nay là tháng 6 rồi nhưng giám đốc đưa cho e mấy tờ hóa đơn tháng 5 vậy mấy hóa đơn tháng 5 đó định khoản vô nhật ký chung thì e nên cho vô tháng 5 tiếp hay là tháng 6 ạ, hiiiii. cảm ơn mọi người ạ[/QUOTE
Chứng tứ tháng 5 trong khi tháng năm đã hạch toán chứng từ hóa đơn kê khai thuế rồi, Trường hợp này bạn hạch toán vào tháng 6 kê khai thuế tháng 6

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
theo mình thì nếu sếp đã nói ghi vào t6 thì nội bộ cập nhật vào t6 như b nói đó, nhưng trên NKC cập nhật vào ngày tháng trên hóa đơn là t5 b ak, hờ hờ
mình cũng nghĩ vậy mà ko biết đúng ko,hehe

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
vậy e hạch toán vô tháng 6, ghi ngày tháng của tháng 5 vẫn dc hả, e cảm ơn,hiiii

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
vậy e hạch toán vô tháng 6, ghi ngày tháng của tháng 5 vẫn dc hả, e cảm ơn,hiiii
hạch toán chứng từ tháng 5 vào sổ tháng 6 thì ngày ghi sổ chứng từ là ngày của tháng 6,
VD lập phiếu chi thanh toán tiền những hóa đơn tháng 5, tháng 6 chi thì phải lấy ngày của tháng 6

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
hạch toán chứng từ tháng 5 vào sổ tháng 6 thì ngày ghi sổ chứng từ là ngày của tháng 6,
VD lập phiếu chi thanh toán tiền những hóa đơn tháng 5, tháng 6 chi thì phải lấy ngày của tháng 6
e xin lỗi nhưng e vẫn ko hiểu lắm, vì hóa đơn đó là ghi ngày tháng của tháng 5 rồi, người khác đi mua hàng chi tiền luôn rồi nhưng tháng 6 mới đưa lại cho bà giám đốc để bà ấy đưa tiền lại.đó chỉ là phần nội bộ, còn tháng 5 vẫn là ngày tháng trên hóa đơn ạ

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
e xin lỗi nhưng e vẫn ko hiểu lắm, vì hóa đơn đó là ghi ngày tháng của tháng 5 rồi, người khác đi mua hàng chi tiền luôn rồi nhưng tháng 6 mới đưa lại cho bà giám đốc để bà ấy đưa tiền lại.đó chỉ là phần nội bộ, còn tháng 5 vẫn là ngày tháng trên hóa đơn ạ
vậy thì tháng 6 e lấy ngày nào được ạ, vì thanh toán hóa đơn vô tháng 5 rồi, chỉ là tháng 6 bà giám đốc mới trả lại tiền cho người đi mua hàng thôi ạ

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
vậy thì tháng 6 e lấy ngày nào được ạ, vì thanh toán hóa đơn vô tháng 5 rồi, chỉ là tháng 6 bà giám đốc mới trả lại tiền cho người đi mua hàng thôi ạ
Hóa đơn này có thuế GTGT hay không ? hóa đơn đã hạch toán vào tháng 5 chưa?

P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
có 2 t
có 2 tờ hóa đơn,đều là hóa đơn giá trị gia tăng nhưng sao một cái có thuế gtgt một cái ko? chưa hạch toán vô tháng 5 ạ

M

meopq

Guest
6/10/12
44
4
8
Kiên Giang
bên e chỉ có một cột ngày tháng trên hóa đơn thôi,ko có ngày tháng ghi sổ đâu ạ.huuuuuuu,
theo dõi nội bộ thì ngày tháng nào phát sinh thu chi thì mình ghi ngày đó, thường thì sẽ có ngày tháng ghi sổ 1 cột để phản ánh ngày phát sinh, còn lại là 1 cột ngày tháng trên hóa đơn chứ nhể?

M

meopq

Guest
6/10/12
44
4
8
Kiên Giang
bên e chỉ có một cột ngày tháng trên hóa đơn thôi,ko có ngày tháng ghi sổ đâu ạ.huuuuuuu,
theo mềnh thì cái cột đó đã ghi quá rõ ràng là cột ngày tháng trên hóa đơn thì mình ghi theo trên hóa đơn, rùi 2 cái hóa đơn đó nhớ kê khai thuế bổ sung nhé b

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA