Tra từ BHYT có ra số sổ BHXH

• Thread starter haiyen.kthn8x
  • Ngày gửi
H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Từ thẻ BHYT có tra ra được số sổ BHXH không?

• Like
Reactions: CV Ms. Trinh
Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chỉ có số cmnd mới tra ra số sổ thôi, cái này chỉ bên bảo hiểm mới tra ra được

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
lặng yên ơi vậy có số cmt thì gọi điện bên BHXH hà nội là được à

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
lặng yên ơi vậy có số cmt thì gọi điện bên BHXH hà nội là được à
Ùm bạn điện cho bộ phận 1 cửa, bạn nhờ họ tra dùm số sổ bhxh,họ sẽ yêu cầu bạn đọc CMT.
Mình làm cái này nhiều lần lắm luôn, bây giờ phần mềm tự tra ra luôn, mình khỏi phải hỏi nữa

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Sáng nay mình có gđ cho bên BHXH hà nội
Họ bảo em gọi xuống BHXH chỗ cũ của họ sao đã gọi lên trung ương. Mà sao biết được công ty cũ đóng ở đâu

:(

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Sáng nay mình có gđ cho bên BHXH hà nội
Họ bảo em gọi xuống BHXH chỗ cũ của họ sao đã gọi lên trung ương. Mà sao biết được công ty cũ đóng ở đâu

:(
Công ty bạn lúc trước do cơ quan bảo hiểm nào quản lý thì gọi lên đó, bạn ở tp.hcm hay hà nội?

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Công ty mình hiện tại là ở hà nội. Có một số nhân viên chưa chốt được sổ với công ty cũ nên nhờ mình từ thẻ BHYT tra ra số BHXH. Cảm ơn bạn nhiều nha

C

Carrot37

Dòng thời gian..!!!
4/10/14
13
0
1
TP.HCM
bên e cũng lên cơ quan BHXH tra ra số sổ của nhân viên.. lên quận nào cũng được á vì lúc e tra họ cho e cả quá trình tham gia BHXH của nhân viên đó luôn, từ lúc mới tham gia lận á :):):)

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Công ty bạn lúc trước do cơ quan bảo hiểm nào quản lý thì gọi lên đó, bạn ở tp.hcm hay hà nội?
Cảm ơn bạn Lặng Yên đã nhắc cho mình. Cho mình hỏi chút mình có vào trang BHXH TP HCM và tra từ BHYT ra thông báo kết quả BHXH. Vậy sau địa chỉ là số sổ BHXH đúng không bạn?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cảm ơn bạn Lặng Yên đã nhắc cho mình. Cho mình hỏi chút mình có vào trang BHXH TP HCM và tra từ BHYT ra thông báo kết quả BHXH. Vậy sau địa chỉ là số sổ BHXH đúng không bạn?
Bạn tra theo mẫu c13-ts đúng không?

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
đúng rùi bạn. Không biết trên đó có phải có số sổ BHXH ko?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình cũng không rõ thẻ BHYT tra như thế nào, nhưng mình tra bằng số sổ BHXH Thì Có ghi : dòng đầu là tên, dòng thứ 2 là số sổ
số sổ là số sổ BHXH đó bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
bên e cũng lên cơ quan BHXH tra ra số sổ của nhân viên.. lên quận nào cũng được á vì lúc e tra họ cho e cả quá trình tham gia BHXH của nhân viên đó luôn, từ lúc mới tham gia lận á :):):)
Không cần phải trực tiếp lên bh đâu bạn, gọi điện thoại là được mà

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Không cần phải trực tiếp lên bh đâu bạn, gọi điện thoại là được mà
Bạn lặng yên giúp mình với. Công ty mình thành lập tháng 3 nhưng tháng 5 mới có nhân sự và có HĐLĐ 1 năm. Giờ mình ra bhxh họ bảo fai làm D01b-ts và ghi nội dung bắt đóng từ tháng 6 giờ chưa biết ghi nội dung thế nào cho hợp lý.
Bạn giúp mình với

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Bạn gửi mail giúp mình nhé có ghi phần nội dung thì càng tốt, haiyen.kthn@gmail.com
Còn 1 chuyện nữa là mình đăng kí mã số thuế cá nhân cho bản thân nhưng khi đánh trên trang tncn thì lại ra tên ng khác. Giờ mình nên gọi điện đến đâu hỏi cho đỡ mất phải đi lại. Mình ở Hà Nội.
Bạn Lặng Yên giúp mình với.
Cảm ơn bạn!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn gửi mail giúp mình nhé có ghi phần nội dung thì càng tốt, haiyen.kthn@gmail.com
Còn 1 chuyện nữa là mình đăng kí mã số thuế cá nhân cho bản thân nhưng khi đánh trên trang tncn thì lại ra tên ng khác. Giờ mình nên gọi điện đến đâu hỏi cho đỡ mất phải đi lại. Mình ở Hà Nội.
Bạn Lặng Yên giúp mình với.
Cảm ơn bạn!
M gửi bạn rồi nhé, nếu cmnd ra tên người khác thì có hai khả năng xảy ra
- Cmnd của bạn trùng với một người khác
- Cmnd người nào đó đăng ký bị sai tên
Trường hợp này như ở TP.HCM, mình ở quận 11 thì mang cmnd photo + mẫu đăng ký 01/dk-tncn lên phòng tin học để điều chỉnh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA